Mwalimu Mkuu kaeleza changamoto za shule, kapata misaada, kashushwa cheo

Mwalimu Mkuu kaeleza changamoto za shule, kapata misaada, kashushwa cheo

Ni Nature ya utawala wa awamu ya tano, kama walikatazwa kusema kuna njaa utashaangaaje kushushwa cheo kwa kusema shule ina changamoto.. Tukubali katika awamu hii uongo ni daraja na ukweli ni ajali.
 
We sexless huna nidhamu na walimu hujaweza kabisa kutumia lugha mbadala hadi unawashusha thamani kwa kiwango hicho?Ina maana mwl wako alikufanya ujue kusoma na kuandika alifeli mtihani?
 
Utawala huu ndivyo unavyotaka ofisa wa chini yeyote asionyeshe matatizo kwa kuwa sifa zitamwendea yeye. Wanataka sifa wao tu. Ndio maana sasa hivi hadi kufungua mabweni ya chuo ni mkuu wa nchi.
 
Mm huwa nikiona malalamiko ya walimu sipati huruma dhidi yao. Hawa ndiyo watu wanao ikumbatia ccm. Huwa wanatumika vibaya wakati wa uchaguzi.

Lkn pia kwa wingi wao ktk nchi hii miongoni mwa watumishi wa umma wangeweza kuishinikiza serikali kuboresha maslahi yao. Lkn kila siku wao ni kulialia tu.

Diwani, mkurugenzi na wakuu wa wilaya wakitaka kuonekana wanafanya kazi wanamnyanyasa mwalimu.

Tatizo kubwa walimu wengi walifeli, ndiyo maana hawajiamini. Sifa ya kuwa mwalimu lazima ufeli kwanza.
Nimekosa tu kitufe cha dislike
 
Mm huwa nikiona malalamiko ya walimu sipati huruma dhidi yao. Hawa ndiyo watu wanao ikumbatia ccm. Huwa wanatumika vibaya wakati wa uchaguzi.

Lkn pia kwa wingi wao ktk nchi hii miongoni mwa watumishi wa umma wangeweza kuishinikiza serikali kuboresha maslahi yao. Lkn kila siku wao ni kulialia tu.

Diwani, mkurugenzi na wakuu wa wilaya wakitaka kuonekana wanafanya kazi wanamnyanyasa mwalimu.

Tatizo kubwa walimu wengi walifeli, ndiyo maana hawajiamini. Sifa ya kuwa mwalimu lazima ufeli kwanza.
Walim wanatuangushaga sana wanaweza kunyanyaswa hivi lakn Ukifika 6days before election wanapewa malimbikizo Tayar wanasahau na mim Sina huruma nao wapigwe tu maaana Hamna namna nyingine alaa
 
Ndio maana via vyako vya uzazi havifanyi kazi,,
Mwalimu ndo kakufikisha hapo ulipo hata kuweka tuvidole vyako hapo kwenye kasim kako ni mwalimu..
Kwa nini usipate laana???
Leo umejua kusoma,kuandika kisha unaropoka eti walimu walifeli.
Mfyuuu.....
Ametumia lugha Kali lakini ukweli walimu hamjiamini Hata kidogo
 
Tanzania ni nchi ya ajabu sana tena sana ,,Kuna mkuu wa shule iringa huko shule ya msingi kibonzile( sina hakika na jina la shule na wilaya) kashushwa cheo kwa kosa la kuziongea changamoto za shulen kwake ,

Baada ya kuziongea wahisan wakajitokeza na kutoa misaada ya ukarabati

Lakin katika hali ya kushangaza na ujinga wa baadhi ya viongozi tulio nao ,mwana mama huyo ameshushwa cheo eti amekiuka taratibu za utumishi na afisa elimu ana jasifu bila kwa ujasiri kabisa , mbona swala la madawati liliongelewa kwa uwazi ??

Mamlaka husika mmulikeni afisa elimu wa wilaya hiyo anaye muadhibu mwalimu kwa kuwa mkweli kueleza changamoto za shule yake ili ipate kurekebeshwa na kweli wahisan wamejitolea kusaidia shule hiyo ,

HUU NI UNYANYASAJI AFISA ELIMU HUYO ANATUMIA VIBAAYA MADARAKA YAKE.
Tatizo chama cha walimu kimetekwa nyara,na watawala
 
We sexless huna nidhamu na walimu hujaweza kabisa kutumia lugha mbadala hadi unawashusha thamani kwa kiwango hicho?Ina maana mwl wako alikufanya ujue kusoma na kuandika alifeli mtihani?
Mkuu mwalimu wangu wa primary alikuwa hana cheti. Amenyimwa kiinua mgongo ktk zoezi la ukaguzi wa vyeti feki.

Walimu wa ngazi zote nchi hii wana hali mbaya ktk vyeti vyao ndiyo maana walimu ni waoga, hawajiamini, wanatumika na ni watu wa kulalamika tu. Jamani tuseme kweli ili tuwe huru
 
Walim wanatuangushaga sana wanaweza kunyanyaswa hivi lakn Ukifika 6days before election wanapewa malimbikizo Tayar wanasahau na mim Sina huruma nao wapigwe tu maaana Hamna namna nyingine alaa
Mm ndiyo maana siwaonei huruma kabisa
 
Labda sheria za utumishi wa umma haziruhusu subordinate kutoa taarifa bila kibali cha bosi . Nadhani hata wenzetu wa jeshi la polisi mtoa taarifa katika ngazi ya kwanza ya chini kwa vyombo vya habari huwa ni RPC if i may not mistaken.
 
Iringa kuna tatizo pale. Si hilo tu. Kuna kipindi kama miaka mitatu nyuma Mtendaji wa Kata alianzishiwa figisu hadi kusimamishwa kazi na kushushwa madaraka. Kisa kikuu ni mbunge Msigwa kufanya ziara kata hiyo ya Nduli na Mtendaji kumpokea. Ikawa nongwa akaonekana eti msaliti wa CCM. Hahahahaaa hatari sana. Watumishi kuweni makini na mabosi wenu wanafiki na madiwani wambeya hapo manispaa ya Iringa.
 
Back
Top Bottom