Mwakyembe ana Shahada 4 lakini hana ushawishi wa Roma Mkatoliki

Jaji Mfawidhi

JF-Expert Member
Feb 20, 2016
14,463
21,239
mwaki.jpg


Hapo Picha inajieleza, maneno mengi sitaki
wakati serikali inayo ongozwa na ma-profesa na ma phd holders ikiprove failure, na huku vituko vikizidi kila uchao, Harisson Mwakyembe ambaye wakati mmoja aliwahi kumshauri JIWE kwamba waifanye TLS (Chama Cha Wanasheria Wa Tanganyika) iwe SACCOS na viongozi wake wateuliwe na Mwakyembe, hii ilibuma.

Sasa huyu bwana sijui ni ile sumu aliyonyweshwa kipindi ama la lakini kaibuka na Roma Mkatoliki.

"Kama msanii unang'ang'ana kuimba siasa na kukosoa serikali basi amua kuachana na muziki uanzishe chama cha siasa. Lakini kama unataka kupata maslahi kwenye muziki, basi nyimbo hizo hazilipi. Haiingii akilini nina shahada nne halafu msanii ambaye hajaenda hata shule anatunga nyimbo za kunikosoa. Wewe na darasa la nne lako sijui la 7 utanionya mimi mwenye degree nne na nimefundisha vyuo vikuu mbalimbali?" - Dr.Harisson Mwakyembe (PhD), Waziri wa Habari, Sanaa na Michezo.

Na Malisa GJ - Albert Einstein aliwahi kuulizwa akili ni nini? What is intellect? Akasema akili ni kile kinachobakia baada ya kuondoa yote uliyofundishwa darasani.

Yani kwa mujibu wa Einstein kuna watu wakiondoa yale waliyofundishwa shuleni, vichwa vyao vinabaki vitupu. Vinakuwa wazi kama mzinga wa nyuki.

Kitu pekee walichojaza kichwani ni yale waliyofundishwa darasani. Hawa ndio hujisifia vyeti, au idadi ya "digrii" walizonazo. Hawana akili, japo wana elimu.

Einstein alisema hakuna uhusiano kati ya elimu na akili. Kuna watu wana elimu lakini hawana akili, na wengine wana akili lakini hawana elimu. Ni bora uwe na akili ukose elimu, kuliko uwe na elimu ukose akili.

Manguli wa Sayansi duniani kama kina Isaac Newton, Galileo Galilei na Archimedes of Syracuse hawakuwa na elimu yoyote ya cheti diploma wala degree, lakini walikua na akili. Ugunduzi wao mpaka leo unaiongoza dunia. Akili.

Akili siku zote ni "superior" kuliko elimu kwa sababu akili ndio ilibuni elimu. Yani watu wenye akili walikaa wakakubaliana waanzishe utaratibu ambao utamuwezesha mtu kukaa darasani na kujifunza kwa kipindi fulani, kisha mtu huyo apimwe kwa mitihani na kisha atunukiwe cheti. Ubunifu huo ulifanywa na akili. Jiulize mtu wa kwanza kutunukiwa degree duniani alifundishwa na nani?

Kwahiyo mtu mwenye akili lakini akakosa elimu, anaweza kuwa msaada mkubwa kwa jamii kuliko mtu mwenye elimu lakini akakosa akili. Mark Zuckerberg hakumaliza shule lakini kwa kutumia akili amebuni mifumo rahisi ya mawasiliano kupitia mtandao.

Yeye ndiye mmiliki wa Facebook, Whatsapp na Instagram. Wale maprofesa waliomuona "kilaza" darasani leo wanatumia ubunifu wake kuendesha maisha yao. Kama sio Facebook basi wanatumia Instagram au Whatsapp. Maprofesa wenye elimu kubwa wamezidiwa ujanja na "kilaza" mwenye Akili.

Kumbuka Einstein alisema akili ni kile kinachobakia baada ya kuondoa yote uliyofundishwa darasani. Jiulize wewe ukiondoa yale uliyofundishwa darasani unabaki na nini? Yani ukiondoa hiyo diploma, degree, PhD au 'digrii 4' unazojivunia, kichwa chako kinabaki na nini?

Kama kuna kitu kinabakia basi hicho kinachobakia kinaitwa "AKILI". Na kama hamna kinachobakia basi hilo bichwa halina tofauti na mtungi wa gesi. Nothing more, nothing less!

kama aliomba ama hakuomba namba kwa huyu dada mimi sijui

#Akili #Elimu #NinaDegree4
 
Sio mzima wa akili, nahisi atakua na "MTINDIO WA UBONGO au DEPRESSION". Mbona waimba mapambio ya kisiasa za "KUUNGA JUHUDI" kina "HARMONIZE, NANDY, DIAMOND n.k" hakuwashauri wafungue "VYAMA VYA SIASA".

Ila Roma tu.

NB Asante Mheshimiwa Mwakyembe kwa kuupa "PROMO WIMBO WA TAIFA (Anaitwa Roma), pia tumepokea matusi yako kwa mikono miwili (tusiokua na elimu, 90% ya raia) tutakutana #2020 kwenye box la kura.
 
Huyu Dr. 4 mangoes aliwahi kusema TLS iwe saccos
Huyu Dr. 4 mangoes aliwahi kusema kama mtu hana cheti cha kuzaliwa basi adiruhusiwe kuoa.
Huyu 4 mangoes alishawahi kunywa sumu kidogo imtoe uhai.
PhD ya 4 mangoes hai reflect maneno yake na matendo yake.
Kama 4 mangoes ana PhD ya ukweli ya kusotea basi sihitaji masters degree
 
Hip hop iko kwajili ya kufanya watu wajitambue japo Roma Mimi si shabiki yake na wala hajawahi nishawishi kuna ngoma nyingi underground hiphop ziko deep kuhusu siasa
 
View attachment 1264363

Hapo Picha inajieleza, maneno mengi sitaki
wakati serikali inayo ongozwa na ma-profesa na ma phd holders ikiprove failure, na huku vituko vikizidi kila uchao, Harisson Mwakyembe ambaye wakati mmoja aliwahi kumshauri JIWE kwamba waifanye TLS (Chama Cha Wanasheria Wa Tanganyika) iwe SACCOS na viongozi wake wateuliwe na Mwakyembe, hii ilibuma.

Sasa huyu bwana sijui ni ile sumu aliyonyweshwa kipindi ama la lakini kaibuka na Roma Mkatoliki.

"Kama msanii unang'ang'ana kuimba siasa na kukosoa serikali basi amua kuachana na muziki uanzishe chama cha siasa. Lakini kama unataka kupata maslahi kwenye muziki, basi nyimbo hizo hazilipi. Haiingii akilini nina shahada nne halafu msanii ambaye hajaenda hata shule anatunga nyimbo za kunikosoa. Wewe na darasa la nne lako sijui la 7 utanionya mimi mwenye degree nne na nimefundisha vyuo vikuu mbalimbali?" - Dr.Harisson Mwakyembe (PhD), Waziri wa Habari, Sanaa na Michezo.

Na Malisa GJ - Albert Einstein aliwahi kuulizwa akili ni nini? What is intellect? Akasema akili ni kile kinachobakia baada ya kuondoa yote uliyofundishwa darasani.

Yani kwa mujibu wa Einstein kuna watu wakiondoa yale waliyofundishwa shuleni, vichwa vyao vinabaki vitupu. Vinakuwa wazi kama mzinga wa nyuki.

Kitu pekee walichojaza kichwani ni yale waliyofundishwa darasani. Hawa ndio hujisifia vyeti, au idadi ya "digrii" walizonazo. Hawana akili, japo wana elimu.

Einstein alisema hakuna uhusiano kati ya elimu na akili. Kuna watu wana elimu lakini hawana akili, na wengine wana akili lakini hawana elimu. Ni bora uwe na akili ukose elimu, kuliko uwe na elimu ukose akili.

Manguli wa Sayansi duniani kama kina Isaac Newton, Galileo Galilei na Archimedes of Syracuse hawakuwa na elimu yoyote ya cheti diploma wala degree, lakini walikua na akili. Ugunduzi wao mpaka leo unaiongoza dunia. Akili.

Akili siku zote ni "superior" kuliko elimu kwa sababu akili ndio ilibuni elimu. Yani watu wenye akili walikaa wakakubaliana waanzishe utaratibu ambao utamuwezesha mtu kukaa darasani na kujifunza kwa kipindi fulani, kisha mtu huyo apimwe kwa mitihani na kisha atunukiwe cheti. Ubunifu huo ulifanywa na akili. Jiulize mtu wa kwanza kutunukiwa degree duniani alifundishwa na nani?

Kwahiyo mtu mwenye akili lakini akakosa elimu, anaweza kuwa msaada mkubwa kwa jamii kuliko mtu mwenye elimu lakini akakosa akili. Mark Zuckerberg hakumaliza shule lakini kwa kutumia akili amebuni mifumo rahisi ya mawasiliano kupitia mtandao.

Yeye ndiye mmiliki wa Facebook, Whatsapp na Instagram. Wale maprofesa waliomuona "kilaza" darasani leo wanatumia ubunifu wake kuendesha maisha yao. Kama sio Facebook basi wanatumia Instagram au Whatsapp. Maprofesa wenye elimu kubwa wamezidiwa ujanja na "kilaza" mwenye Akili.

Kumbuka Einstein alisema akili ni kile kinachobakia baada ya kuondoa yote uliyofundishwa darasani. Jiulize wewe ukiondoa yale uliyofundishwa darasani unabaki na nini? Yani ukiondoa hiyo diploma, degree, PhD au 'digrii 4' unazojivunia, kichwa chako kinabaki na nini?

Kama kuna kitu kinabakia basi hicho kinachobakia kinaitwa "AKILI". Na kama hamna kinachobakia basi hilo bichwa halina tofauti na mtungi wa gesi. Nothing more, nothing less!

#Akili #Elimu #NinaDegree4
Asanteeeeee
 
Back
Top Bottom