Bibianna
JF-Expert Member
- Jun 6, 2025
- 474
- 163
Ukarabati wa MV Tanga Kuimarisha Huduma za Usafiri Baharini kwa Wananchi.
Akiongea na wanahabari mkuu wa mkoa wa Tanga Balozi Dkt Batilda Buriani amesema Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imeendelea kuthibitisha dhamira yake ya dhati ya kuboresha huduma za usafiri kwa wananchi wa kawaida, hususan katika maeneo ya pwani na visiwa. Katika kuhakikisha kuwa hakuna Mtanzania anayebaki nyuma katika maendeleo ya miundombinu, Serikali imetoa shilingi 1,118,092,480.00 kwa ajili ya ukarabati mkubwa wa kivuko cha MV Tanga, kinachotoa huduma muhimu ya usafiri baharini kwa wakazi wa jiji la Tanga na visiwa vya jirani.Kivuko cha MV Tanga kina ukubwa wa takribani mita 30 kwa urefu na mita 10 kwa upana, na kina uwezo wa kubeba hadi abiria 200 kwa safari moja, pamoja na magari 10 ya wastani au mizigo ya hadi toni 60. Kwa muda mrefu, kivuko hiki kimekuwa tegemeo kwa wakazi wa maeneo ya Tanga Mjini, Chongoleani, na visiwa kama Toten Island na Ulenge, ambao wanakitumia kila siku kusafiri kwa shughuli za kazi, masoko, matibabu, na masomo. Ukarabati huu mkubwa unahusisha maboresho ya injini, mfumo wa usalama, miundombinu ya ndani na nje, pamoja na ukarabati wa sitaha na maeneo ya abiria.
Baada ya ukarabati kukamilika, huduma za usafiri zitakuwa za haraka na salama zaidi. Kwa sasa, muda wa safari ya kutoka bandari ya Tanga kwenda upande wa visiwani ni takribani dakika 30 hadi 40, lakini baada ya maboresho, muda huo unatarajiwa kupungua hadi dakika 20 tu, kutokana na kuongezeka kwa kasi na ufanisi wa kivuko. Hii itasaidia kupunguza msongamano, kuongeza idadi ya safari kwa siku, na kutoa unafuu mkubwa kwa wananchi wanaotegemea kivuko hicho kila siku.
Mradi huu unakwenda sambamba na dira ya Serikali ya Awamu ya Sita ya kuwekeza kwenye miundombinu ya kijamii inayoleta tija ya moja kwa moja kwa wananchi. Mbali na kuimarisha huduma za usafiri baharini, ukarabati wa MV Tanga pia umefungua fursa za ajira za muda mfupi kwa mafundi na wakandarasi wa ndani, na unatarajiwa kuongeza mapato ya mamlaka za usafiri na halmashauri kupitia tozo na ada. Kwa kuimarika kwa huduma hii, uchumi wa mkoa wa Tanga unatarajiwa kukua kupitia shughuli za biashara, utalii wa visiwa, na usafirishaji wa bidhaa kwa njia ya bahari kwa gharama nafuu.