Muuza chips atunukiwa nishani na Prof. Kikwete

Muuza chips atunukiwa nishani na Prof. Kikwete

Hongera Mr. Kassim Said Kassim kwa kutunukiwa nishani na Rais kwa 'ushujaa" wako uliouonyesha wa kulidhibiti "jambazi" kwa chepe. Bila shaka kuanzia sasa vijana wengine wataanza kuyawinda majambazi yenye bastola kwa kutumia silaha duni kama vile machepe, miko ya kusongea, bakora, mapanga, michi, marungu na vijinga vya moto ili wapate bahati kama yako ya kukanyaga Ikulu . Wasiwasi yangu ni kwamba nishani hii ya muuza chips inaweza kusababisha maafa makubwa kwa vijana watakao jaribu kumuiga muuza chips huyu kama alivyofanya yeye kwa kupambana na mtu mwenye silaha ya moto (iga ufe).

Wasiwasi wangu mwingine ni kuwa vijana wapenda misifa na nishani wanaweza kufanya hivyo kwa kuwawinda "majambazi feki" wasiokuwa na hatia kwa kuwasingizia kuwa walitaka kupora fedha au chips zao. Hivyo, maelezo lazima yatolewe kwa jamii ili kufahamu sifa za mtu jambazi (case definition) ili raia wema wasije wakadhibitiwa na watu watakaotamani kupewa nishani na Rais.

Wasiwasi wangu ya tatu ni kuwa utoaji wa nishani kama hizi utakuwa endelevu kwa vijana wote waliofanya na watakaofanya matukio ya kijasiri kama haya?. Matukio yanayostahili nishani na vigezo vyake lazima vifahamike kwa wananchi.

Je, kwa kitendo hicho Kassim Said Kassim amepatiwa ulinzi gani na serikali dhidi ya ndugu, marafiki na washirika wa jambazi alilolipiga chepe? bado anaishi Buguruni na kazi yake ileile ya kukaaga chips?

Hongera sana Kassim.
 
Somo hapo ni moja tu ulinzi wa tanzania na mali za watanzania ni wa kila mtanzania si wa jeshi peke yake.
Pia ni taarifa kwa majambazi kuwa hawako salama popote iwe kwenye kibanda cha muuza chips au wapi.

Ukimshughulikia jambazi usiogope kuwa ndugu zake watakurudi wao wenyewe wataogopa.Ukidakwa ujue ni miaka 30 jela!!! au ukirushia risasi waweza uawa. Hakuna ndugu wala jambazi anayeweza risk kiasi hicho eti kulipa kisasi kwa sababu ya jambazi mwenzie!!
 
Inatufundisha kwamba sio lazima uwe Diamond au Ray c ili kukutana na JK.. Hata ukiwa muuza chips utakutana nae tu..
 
Chips_full.JPG

Mfanyabiashara Wa Chips Atunukiwa Nishani Na Raisi Kikwete



Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Amiri Jeshi Mkuu, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete juzi, ametunuku Nishani ya Ushupavu kwa mfanyabiashara ya kukaanga na kuuza viazi (chips) wa Dare s Salaam , Bwana Kassim Saidi Kassim, kwa kitendo chake cha kuokoa wananchi dhidi ya jambazi.

Bwana Kassim Saidi Kassim alikuwa mmoja wa watunukiwa 28 wa nishani mbali mbali ambazo Rais Kikwete alitunuku ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya sherehe za Miaka 53 ya Uhuru.

Katika sherehe ya kutunuku nishani iliyofanyika kwenye Bustani za Ikulu, Rais Kikwete alieleza kuwa amemtunuku

Bwana Kassim Nishani hiyo kwa sababu ya kitendo cha ushupavu alichokionyesha cha kujitoa mhanga kukabiliana na jambazi mwenye silaha ambaye angeleta madhara makubwa.

Katika maelezo yaliyosomwa kabla ya Rais Kikwete kumtunuku Nishani hiyo, ilielezwa kuwa mnamo Julai 7, mwaka jana, 2013, majira ya saa 3:15 usiku, Bwana Kassim akiwa katika eneo lake la biashara, alitokea jambazi akiwa na silaha aina ya bastola na kuanza kuwashambulia wateja kwa kuwapiga makofi na kuwapora mali zao na fedha zao.

Na “Kwa ushupavu mkubwa ulichukua chepe na kumpiga jambazi huyo mara mbili kichwani, kipigo kilichosababisha aanguke na kupoteza fahamu. Kitendo hicho kilifanikisha kukamatwa kwa bastola aina ya Globe ambayo nambari zake zilikuwa zimefutwa ikiwa na risasi tano ndani yake na hivyo kuepusha madhara ambayo yangeweza kusababishwa na matumizi mabaya ya silaha hiyo.”


Bwana Kassim anakuwa muuza chips wa kwanza katika historia ya Tanzania kutunukiwa Nishani ya Ushapavu na Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.


Bwana Kassim mwenye umri wa miaka 28 alizaliwa katika Kijiji cha Namwinyu, Wilaya ya Tunduru, Mkoa wa Ruvuma mwaka 1986. Alisoma na kumaliza elimu yake ya msingi mwaka 2002 katika Shule ya Msingi ya Ilala, iliyoko Wilaya ya Ilala, Dar Es Salaam.

Baada ya kumaliza elimu ya msingi, alianza kujishughulisha na biashara ya kukaaga na kuuza viazi(chips) katika eneo la Buguruni Malapa. chanzo.
http://www.timesfm.co.tz/blog/2014/12/11/7230-mfanyabiashara-wa-chips-atunukiwa-nishani-na-raisi-kikwete

 
Hongera sana Kassim, pia rais kwa kutambua mchango wa huyu kijana, siyo muwatunukie akina Diamond tu kumbe kuna watanzania wengine pia wapo na wanastahili tuzo. ila mleta mada, kichwa cha habari hakijakaa vizuri kwani mmetumia neno mkaanga chips kana kwamba hakustahili au! Au mnaona ni kazi isiyo na hadhi? Mtazamo wangu lakini
 
Yeye mbushi kaandika hivi kwenye mw...lisi.,ZO ZA NISHANI 2014;KIKWETE
AKUBALI KULAGHAIWA
Kuna kijana anaitwa KASSIM SAID.
KASSIM kapewa tuzo ya ujasiri kwa
kupambana na jambazi maeneo ya
Buguruni malapa tarehe 7,2013.. Na
kufankiwa kumpoka bastola jambazi
yule alotaka apewe Mali zote.
Ukweli ni kuwa kwa Wale mlio wageni
na watu wa usalama.... Ni kuwa wengi
wa wana usalama wapo... Shoeshine,
bao, draft, wauza Karanga, vichaa,
wauza Maji, mihuri, chips, vitabu,
ombaomba nk...
Sasa huyu kijana amesoma na mdogo
Wang na walikuwa wakija wote na
mdogo Wang nyumbani ucku.. Na
anampitia tena asubuhi... Itoshe
kusema tu kuwa alikuwa jirani yetu
nyumba ya sita.
Kwa hivi sasa kijana huyu ni
muajiliwa wa ADA ESTATE... na
anatumia chips kama sehemu ya
kushikia wahalifu na wenye kupinga
serikali ya ccm na pia ni kada wa ccm
wa muda sasa.
Asanteni yetu masikio na macho
 
Back
Top Bottom