Ngambo Ngali
JF-Expert Member
- Apr 17, 2009
- 3,517
- 1,367
Ofisi ya waziri mkuu imetoa kwenye gazeti la Daily News la leo , kwa taarifa ya wananchi, miswaada miwili inyotegemewa kuletwa bugeni, nadhani kwa minajili ya uchaguzi mkuu ujao wa wabunge na madiwani.
Miswada hiyo ni ule unaokusudia kufanya marekebisho katika sheria ya uchaguzi na sheria ya uchaguzi wa serikali za mitaa na vile vile sheria ya Gharama za uchaguzi, ( ambayo ni mpya)
Pamoja na mambo memngine katika muswada wa kwanza kuna vitu vingi vya msingi ambavyo vimepigiwa kelele lakini haviwekwa kwenye marekebisho kama vile:
1. Wagombea binafsi uraisi ubunge na udiwani.
2. Haki ya watanzania wenye miaka 18 walio nje ya nchi kuruhusiwa
kupiga kura.
3. Kupunguza nguvu za tume ya uchaguzi.
Kwa upande mwingine muswada wa pili umesahau kubainisha nini kitafanyika kwa wagombea kutumia rasilimali za serikali wakati wa uteuzi na kampeni.
Tatu taarifa imetolewa kwenye gazeti ambalo linasomwa na watanzania wachache sana sijaona kwenye magazeti ya kiswahili ni nini kinafichwa????
Mwenye uwezo wa kutuwekea miswada hiyo jamvini afanye hivyo ili wananchi waujadili kwa kina kabla haujapelekwa bungeni na kuwa sheria
Miswada hiyo ni ule unaokusudia kufanya marekebisho katika sheria ya uchaguzi na sheria ya uchaguzi wa serikali za mitaa na vile vile sheria ya Gharama za uchaguzi, ( ambayo ni mpya)
Pamoja na mambo memngine katika muswada wa kwanza kuna vitu vingi vya msingi ambavyo vimepigiwa kelele lakini haviwekwa kwenye marekebisho kama vile:
1. Wagombea binafsi uraisi ubunge na udiwani.
2. Haki ya watanzania wenye miaka 18 walio nje ya nchi kuruhusiwa
kupiga kura.
3. Kupunguza nguvu za tume ya uchaguzi.
Kwa upande mwingine muswada wa pili umesahau kubainisha nini kitafanyika kwa wagombea kutumia rasilimali za serikali wakati wa uteuzi na kampeni.
Tatu taarifa imetolewa kwenye gazeti ambalo linasomwa na watanzania wachache sana sijaona kwenye magazeti ya kiswahili ni nini kinafichwa????
Mwenye uwezo wa kutuwekea miswada hiyo jamvini afanye hivyo ili wananchi waujadili kwa kina kabla haujapelekwa bungeni na kuwa sheria