Muongozo na ushauri kwa wanafunzi udahili vyuo vikuu 2017/18 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muongozo na ushauri kwa wanafunzi udahili vyuo vikuu 2017/18

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Casuist, Jul 11, 2017.

  1. C

    Casuist JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2017
    Joined: Jul 23, 2014
    Messages: 1,100
    Likes Received: 1,485
    Trophy Points: 280
    Habari wakuu,

    Kuna wadogo zetu walimaliza kidato cha sita na matokeo yao yanatarajia kutoka karibuni, kwa sasa wanakaribia kwenye mchakato wa kujaza vyuo na uchaguzi wa shahada watazochukua. Ni ngwe muhimu sana kwenye maisha yao, kwa sababu ndio itayochagua awe nani baadae kitaaluma.

    Shahada gani na chuo gani anaweza kwenda ni changamoto nyingine hasa kipindi hiki ambacho ushindani umekuwa mkubwa hadi kwa kozi za sayansi kinyume sana na kipindi cha nyuma pia kurudisha mpango wa zamani kuomba chuoni badala mfumo wa TCU inaweza kushikilia nafasi nyingi sana na watu wenye ufaulu mzuri na kuwaacha wengine kutaharuki na kufanya makosa kwa kuchagua ilimradi kwenda chuo kwani kuna changamoto kubwa ya watu kwenda kusoma vitu wasivyotarajia dakika za mwisho na wengine kuahirisha kabisa masomo mpaka mwaka unaofata.

    Hapa jukwaani kuna wanavyuo wengi ambao kwa sasa wanasoma vyuo na shahada ambazo wengine wangependa kwenda, kuna wahitimu wa hivyo vyuo na wanajua mazingira ya vyuo husika pia changamoto gani wamezipata kwenye hivyo vyuo na kuelekea kwenye ajira kulingana na shahada walizosoma, mwisho wapo wanaohusika wa hii michakato ikiwemo vyuoni au kwenye baadhi ya mamlaka za usimamizi wa elimu ya vyuo vikuu kama TCU au bodi ya mikopo.

    Kwa pamoja naamini tunaweza kuwapa mwanga hawa wadogo zetu wapunguze idadi ya makosa yanayotokana na kutokuwa na ufahamu. Kwa heshima ningependa kuwaita @LORDVILLE LISANDIME tzhumoally CDG Marco Polo mchepukomatope Chungu cha bibi na wengine wote katika kufikisha lengo la mada hii.

    Karibuni!

    Kwa vigezo, bofya=> HAPA
     
  2. Shombe la Kisomali

    Shombe la Kisomali JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2017
    Joined: Jun 5, 2017
    Messages: 1,490
    Likes Received: 652
    Trophy Points: 280
    wazo zuri mkuu, subiri waje wajuzi..
     
  3. kilambalambila

    kilambalambila JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2017
    Joined: Nov 16, 2013
    Messages: 6,471
    Likes Received: 2,458
    Trophy Points: 280
    Kwani hao form six nao ni member wa jf?

    Sent from my Infinix NOTE 3 using JamiiForums mobile app
     
  4. fh kwenye beat

    fh kwenye beat JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2017
    Joined: May 29, 2017
    Messages: 222
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    Members wa humu kwenye inshu za muhimu huwa response ndogo sana ila ingekuwa mambo ya kudiss wavulana wa dar au kugegeda hapa kungekuwa na comments sana

    Sent from my TECNO-J8 using JamiiForums mobile app
     
  5. Bwanshe56

    Bwanshe56 JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2017
    Joined: Jan 25, 2015
    Messages: 1,745
    Likes Received: 614
    Trophy Points: 280
    mimi nimesoma cbg wakuu faculty gani naweza somea uko chuo ili nisijutie badae
     
  6. Petabyte186

    Petabyte186 Member

    #6
    Jul 12, 2017
    Joined: Jul 10, 2017
    Messages: 97
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 25
    thnx bro

    Sent from my TECNO-W3 using JamiiForums mobile app
     
  7. baest

    baest JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2017
    Joined: Jul 12, 2015
    Messages: 232
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    Unaweza kuisoma faculty yote wewe?



    Sent from my TECNO-W5 using JamiiForums mobile app
     
  8. Blank page

    Blank page JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2017
    Joined: May 28, 2015
    Messages: 3,692
    Likes Received: 1,976
    Trophy Points: 280
    Nenda kujadili mada moja kwa moja,acha kusemea mioyo ya wengine.
     
  9. maramia

    maramia JF-Expert Member

    #9
    Jul 12, 2017
    Joined: Jul 17, 2015
    Messages: 1,896
    Likes Received: 1,085
    Trophy Points: 280
    Wahitimu wengi wa kidato cha sita najua hawamo humu. Wengi wanapatikana Instagram.

    Mdogo wangu kahitimu diploma ya sheria kutoka chuo cha mahakama Lushoto, sijui ni chuo kizuri cha kusomea digrii.
     
  10. ibrah313

    ibrah313 New Member

    #10
    Jul 12, 2017
    Joined: May 29, 2017
    Messages: 2
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Matokeo yanatoka lini
     
  11. Pamputi

    Pamputi JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2017
    Joined: Apr 22, 2016
    Messages: 967
    Likes Received: 684
    Trophy Points: 180
    Ushauri wangu kwa waliosoma arts ni kwanza uoga ndio umasikini wenyewe, kwa hyo katika kuchagua kozi au chuo ni vema kutanguliza matakwa ya ndoto zao kuliko matakwa ya woga na ushauri wenye kujielekeza katika woga pia

    chagua kozi ambayo ni ndoto yako , usiogope habari za mkopo wala ajira maana kwa mfumo wa sasa hamna mtu yuko safe wala garanteed kupata mkopo wala ajira kwa chochote anachokisomea au alichokisomea ni suala la kujiongeza tu na bahati binafsi.

    OVA
     
  12. Pamputi

    Pamputi JF-Expert Member

    #12
    Jul 12, 2017
    Joined: Apr 22, 2016
    Messages: 967
    Likes Received: 684
    Trophy Points: 180
    sheria bongo kwa degree ni
    Udsm
    Saut
    Mzumbe
    Tumaini


    Ova
     
  13. Bwanshe56

    Bwanshe56 JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2017
    Joined: Jan 25, 2015
    Messages: 1,745
    Likes Received: 614
    Trophy Points: 280
    course mkuu
     
  14. B

    Babati JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 27,753
    Likes Received: 20,662
    Trophy Points: 280
    Wapo kibao
     
  15. B

    Babati JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 27,753
    Likes Received: 20,662
    Trophy Points: 280
    Wazo zuri sana.
     
  16. HOMBOY

    HOMBOY JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2017
    Joined: May 16, 2016
    Messages: 1,443
    Likes Received: 903
    Trophy Points: 280
    Mkuu subiri kwanza matokeo ya toke ndo utakaoamua mustakabali wa maisha yao,kwamba wakasomee kitu gani na chuo gani kutokana na ufaulu wao
     
  17. remedy50

    remedy50 Senior Member

    #17
    Jul 12, 2017
    Joined: Apr 14, 2014
    Messages: 138
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
     

    Attached Files:

  18. steven uledi

    steven uledi Member

    #18
    Jul 13, 2017
    Joined: Jul 12, 2017
    Messages: 37
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Jamani hivi huu mfumo wa kuaapply chuo utakuwa online au mwanafunzi anaenda mojakwamoja chuoni na nyaraka zake naomba kujua kwa wanaofahamu

    Sent from my TECNO-W3 using JamiiForums mobile app
     
  19. bonny deus

    bonny deus Member

    #19
    Jul 13, 2017
    Joined: Jul 6, 2017
    Messages: 8
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Subiri matokeo yatoke mambo mengine yatafuata
    ☆☆☆☆
    ☆☆
     
  20. Evelyn Salt

    Evelyn Salt JF-Expert Member

    #20
    Jul 13, 2017
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 43,576
    Likes Received: 28,753
    Trophy Points: 280
    Teh kuna vitu vingine ni vidogo lakini vinaweza kufanya mtu aonekane hayupo makini
    Sipati picha aambiwe kuandika barua hapo mh
     
Loading...