Muhimu: Warithi wa Mwl. J.K Nyerere wapimwe kwa haki

Muhimu: Warithi wa Mwl. J.K Nyerere wapimwe kwa haki

kitambiheshima asante kwa mada...

Wakati umeonyesha waliyoweza ama kushindwa marais watatu wa mwanzo i.e Nyerere, Mwinyi na Mkapa kwa upande wa rais Kikwete umeonyesha aliyoweza tu bila kusema aloshindwa...

Pengine lengo lako halikuwa kulinganisha bali kumpaisha mmoja wao na kumshusha mwengine.

Mtazamo tu!!
 
Last edited by a moderator:
kitambiheshima asante kwa mada...

Wakati umeonyesha waliyoweza ama kushindwa marais watatu wa mwanzo i.e Nyerere, Mwinyi na Mkapa kwa upande wa rais Kikwete umeonyesha aliyoweza tu bila kusema aloshindwa...

Pengine lengo lako halikuwa kulinganisha bali kumpaisha mmoja wao na kumshusha mwengine.

Mtazamo tu!!
Kikwete amefunga magoli mengi kuliko aliyofungwa.

 
very good analysis. sasa subiri maifia dini yaje hapa uone yanavyobwabwaja.

Imezoeleka kusikia watu wakiwapima marais waliofuata baada ya Mwl. Nyerere kwa kuonesha kuwa kuwa wao si lolote ikilinganishwa na utendaji wa Mwalimu.

Sina ubishi juu ya kazi kubwa aliyoifanya Nyerere katika kuwaunganisha watanzania na kujenga misingi ya utu na amani ya taifa kwa ujumla. Aidha jitihada za mwalimu kuifanya Afrika ijitambue na kujikomboa kutoka katika makucha ya ukoloni, ni kazi ambayo haiwezi kubezwa hata kidogo.

Mwalimu kwa wakati wake alifanya yale aliyoyafanya kulingana na wakati na mahitaji ya jamii wakati huo. Mathalani, watanzania wakiwa milioni 16 Nyerere aliweza kuwapa elimu bure na afya bure. Wakati wa njaa watu walipanga foleni kupokea bulga na maziwa ya kopo bure.

Wakati wote Nyerere alihimiza amani miongoni mwa wananchi. Wakati huo hakukuwa na utitiri wa vyombo vya habari na mitandao. Kulikuwa radio Tanzania tu. Ilikuwa rahisi sana kwa Mwalimu kupenyeza jambo lolote kwa wananchi nao wakalipokea kama lilivyo na kuliamini. Hawakuwa na mbadala wa kulinganishia usahihi na umaantiki wa yale wanayoambiwa. Hali hiyo, ilichangia sana kumweka Mwl kwenye chati za juu.

Hata hivyo ninaamini Mwalimu alisoma alama za nyakati. Aligundua kuwa utawala wake ulikuwa unaelekea kwenye changamoto kubwa za mabadiliko ya kisiasa, kiuchumi, kiutamaduni na kijamii hivyo akaamua kung'atuka ili kupisha mabadiliko hayo.

Ndugu zangu tuliona jinsi Mwinyi alivyojaribu kuifungua Tanzania kiteknolojia, kisiasa na kiuchumi. Ni wakati wa Mwinyi watu walianza walau kuvaa mitumba badala ya kaniki. TV zilianza kumilikiwa na wananchi wakati wa Mwinyi. Kiujumla Mwinyi aliitoa nchi tongotongo. Hata hivyo zilijitokeza changamoto kama ilivyokuwa kwa Mwl, Mwinyi alizidisha uholela kiasi kwamba serikali ilikosa authority ya kiutawala. Watu binafsi walikuwa na nguvu kuliko serikali.

Kilikuja kipindi cha Benjamin Mkapa.ambaye aliifungua zaidi nchi kiuchumi. Ben alichagua uwekezaji wa wageni zaidi ya wenyeji baada ya kugundua kuwa.Watanzania wazalendo wengi wao si waadilifu (mifano ipo kwa viwanda mbalimbali ambavyo Mwalimu aliviweka chini ya usimamizi wa wazawa wakavifilisi hadi vikafungwa mfn Mutex, mashirika mengine ya umma). Hakuna ubishi kuwa kulikuwa na makosa fulanifulani ktk uwekezaji huo hasa kwenye mikataba. Lakini kwa kiasi kikubwa uwekezaji wa Ben uliiwezesha nchi kuwa na uwezo wa kulipa madeni na serikali kurudisha heshima ya kiuchumi . Changamoto ya idadi kubwa ya watu iliyoambatana na ushiriki mdogo katika uwekezaji wa ndani ukawa bado mtihani kwa serikali ya Ben.

Ameingia Kikwete nae amefanya yake mazuri mengi. Mfano Kikwete, ktk mazingira ya changamoto.ya miundombinu amefanikiwa kuiunganisha 3/4 ya nchi kwa mtandao wa barabara za lami, ametanua wigo wa haki ya kila mtanzania kupata elimu kwa kuongeza wingi wa shule za sekondari na vyuo vikuu. Ameruhusu uwekezaji wa sekta binafsi ambazo zimesaidia kupunguza tatizo la.ukosefu wa ajira kwa vijana. Amethubutu kuwaonesha watanzania kuwa mambo makuba kama mabadiliko ya katiba, vitambulisho vya taifa, mpambano dhidi ya uhalifu na ulinzi wa mipaka.yetu vinawezekana. Mambo hayo ameyafanya kwa ustadi mkubwa. Katika kipindi chake uhuru wa mtu kutoa maoni na uhuru kwa wapinzani wa serikali iliyoko madarakani umetolewa kwa zaidi ya 100'/,. Ikumbukwe kuwa Kikwete ametawala katika kipindi ambacho kikundi kidogo cha watu kilikuwa kimedhamiria kuhakikisha nchi haitawaliki. Kikundi hiki kilijidhatiti kwa misaada ya "wakubwa", lakini jamaa "alisimama".

Hivyo kwa maelezo hayo, niwaombe ndugu zangu watanzania tutende haki tunapowapima marais wengine wa tanzania tunapowalinganisha na Rais wa kwanza Mwalimu Nyerere. Tuwapime kwa kuzingatia changamoto za kila mmoja kwa wakati wake.
 
Nyerere hakuna jema alilowafanyia Watanzania. Nyerere kawafanyia mema wakatoliki.

Kwanini Rais wa Watanzania awe mbarikiwa kuelekea Utukufu? Kwa sababu moja tu. Alikuwa kwanza ni Mkurusedi aliyedhalilisha na kutaifisha mali za wasiokuwa Wakatoliki. Alifunga na kuwapoteza wote wasiokuwa wakatoliki na waliompinga.

Wakati Afrika inaongelea kuungana, yeye alikuwa anaongelea na anashadidia kufarakana, mfano mzuri na ulio hai ni pale alipotoa kila support Biafra itengane na kuwa nchi pekee kutoka Nigeria. Jee hilo hulijui?

Namfananisha nyerere na panya anaeuma na kupuliza. Au nyoka mwenye ndimi mbili.

Nyerere kaiua Tanganyika, akaiacha Tanzania hohehahe, muflis mpaka benki kuu akaichoma moto, wizara ya mambo ya ndani akaichoma moto, muda mfupi kabla hajastaafu.

Ni uongo kuwa alifanya la maana kwa wananchi wote katika miaka 24 aliyotawala. Alifanya la maana kwa wakatoliki ambao kwa sasa wanahodhi ardhi kubwa baada ya Serikali.

Jee, lipi moja la maana alilofanya Nyerere kwa nchi yake? Usijibu, mimi nalijuwa. Ni kuwafanya wote wawe maskini kasoro kanisa katoliki.

Tanzania hii kuna tajiri zaidi ya kanisa katoliki? Labda Rostam?

haya yotee ni uongo
 
mkuu kinachoniachaga hoi siku zote ni kwa nini nyerere alikuwa na tv yake tu ikulu mpaka anaondoka madarakani wakati pale visiwani kulikuwa na tv tangu mwaka 1964?

Ubora na uimara wa hawa viongozi wa nadhani uko wazi . Kiongozi bora kwa kaoni yangu ni kama ifuatavyo:

(1)Kiwete ni namba moja (Hii awamu yule mkurya sijui mzanaki asingeiweza,nchi imekua na wasomi wengi na matajiri wengi na kila mtu anataka maisha yake binafsi mazuri).Amekuta udini ukiwa umesambaa sana lakini anakabiliana nao kisayansi kuepusha vurugu kubwa
(2) Mkapa anashika nafasi ya pili japo alishindwa kuwa mvumilivu kwa wapinzani na kutumia nguvu kubwa na fedha nyingi kuwanyamazisha.
Huyu alipokosa mbinu mbadala za kikuza uchumi aliuza nyumba za umma na mashirka ya umma ili ajaze fuko la serikali.
(3) Mwinyi anashika nafasi ya tatu( ama kweli mzee ruksa aliitoa nchi hii kwenye lindi la umaskini na giza nene la kiuchumi. Tatizo lake naye alifumbia macho udini wa kiislam na Kiroma ambao tayari ukikua umejizatiti kisiri siri wakati wa Nyerere.
(4) Nyerere kulingana na wakati huo labda na kukosa raslimali watu wenye Elimu basi alifeli sana na chaajabu vyombo vya hbari havikuweza kabisa kumkoso zaidi ya kumsifia hata palealipokosea.Alijitahidi kuimarisha umoja wa watanzania alioukuta toka enzi ya mkoloni. Kama pangekua na ukabila wakati wa mkoloni basi wazee wa Dsm wasingemkaribisha kwa upendo na kumwamini sana.
Alishindwa kuondoa udini hasa Uroma upande wa bara na Uislam upande wa Zanzibar japo alisema serikali haina dini lakini aliendeleza utaratibu wa kutumia fedha za walipa kodi kuendesha shughuli za kidini chini ya balozi za Vatikani jambo ambalo lilipaswa lifanywe na waroma wenyewe,Hali inayotuletea usumbufu hadi leo
 
haya yotee ni uongo

Eleza wewe ukweli, ni rahisi sana kuandika kuwa ayaandikayo mwingine kuwa ni "uongo" lakini kuuleta wewe ukweli inakuwa ni vigumu sana.

Ulikuwepo wakati wa utawala wa kidikteta wa Nyerere?
 
Ameandaliwa cheo kuitwa Mwenye heri

Hizo heri ni kwa aliyowafanyia wakatoliki wenzake na kudhulumu walio wengi ambao si wakatoliki. Hilo wala sibishi. Kwa Wakatoliki kumbandika kila cheo, kwani yeye mwenyewe alishasema kuwa ni mtumishi wa kanisa kwanza.
 
Yasemwe hayo magoli machache tujue pia
Magoli ayofunga Kikwete machache ni haya:
- Aliyejenga mabarabara mara mbili ya idadi ya kilomita alizozikuta- Aliyejenga madaraja makubwa sana 3 kati ya 5 aliyoyaahidi Nyerere
- Aliyeleta vyuo vikuu zaidi ya 44 ? mara 4 zaidi ya waliowakuta
- Aliyezesha wanafunzi 160,000 wa vyuo vikuu mara 4 zaidi ya aliowakuta
- Aliyejenga chuo kikubwa kuliko vyote EAC.
- Aliyejenga chuo kikubwa cha sayari kwenye ukanda huu cha Nelson Mandera
- Aliyepeleka sekondari hadi kwenye kata
- Aliyezalisha umeme wa mega wait 1500 mara mbili zaidi ya alioukuta
- Aliyeanzisha umradi wa kupeleka umeme vijijini?
- Aliyewaunganishia umeme toka 12% alipochukua madaraka mpaka 21%
- Anayejenga bomba la gesi kubwa toka Mtwara hadi DAR
- Anayejenga barabara ya mabasi yaendayo haraka.
- Anayekubalika na viongozi wote wakubwa wa Dunia hii
- Aliyeanzisha hospital ya tiba ya moyo nchini
- Aliyeanzisha hospital ya kisasa ya kinywa
-
- Aliyesogeza huduma za afya karibu na wananchi
- Aliyejenga miundombinu ya afya
- Aliyeboresha huduma ya maji nchini
- Aliyeongeza ajira nchini
 
Hizo heri ni kwa aliyowafanyia wakatoliki wenzake na kudhulumu walio wengi ambao si wakatoliki. Hilo wala sibishi. Kwa Wakatoliki kumbandika kila cheo, kwani yeye mwenyewe alishasema kuwa ni mtumishi wa kanisa kwanza.
Aha! kumbe siyo katika utukufu ila kuwatumikia? Nimekupata.
 
Eleza wewe ukweli, ni rahisi sana kuandika kuwa ayaandikayo mwingine kuwa ni "uongo" lakini kuuleta wewe ukweli inakuwa ni vigumu sana.

Ulikuwepo wakati wa utawala wa kidikteta wa Nyerere?
ukweli ni kuwa wengine walikuwa wanacheza bao wakati wengine wanaumiza vichwa jinsi ya kujijenga
 
ukweli ni kuwa wengine walikuwa wanacheza bao wakati wengine wanaumiza vichwa jinsi ya kujijenga

Hujakosea:

nyerere_bao_butiama.jpg
 
kitambiheshima asante kwa mada...

Wakati umeonyesha waliyoweza ama kushindwa marais watatu wa mwanzo i.e Nyerere, Mwinyi na Mkapa kwa upande wa rais Kikwete umeonyesha aliyoweza tu bila kusema aloshindwa...

Pengine lengo lako halikuwa kulinganisha bali kumpaisha mmoja wao na kumshusha mwengine.

Mtazamo tu!!

Kikwete amefunga magoli mengi kuliko aliyofungwa.


Yasemwe hayo magoli machache tujue pia

Magoli ayofunga Kikwete machache ni haya:
- Aliyejenga mabarabara mara mbili ya idadi ya kilomita alizozikuta- Aliyejenga madaraja makubwa sana 3 kati ya 5 aliyoyaahidi Nyerere
- Aliyeleta vyuo vikuu zaidi ya 44 ? mara 4 zaidi ya waliowakuta
- Aliyezesha wanafunzi 160,000 wa vyuo vikuu mara 4 zaidi ya aliowakuta
- Aliyejenga chuo kikubwa kuliko vyote EAC.
- Aliyejenga chuo kikubwa cha sayari kwenye ukanda huu cha Nelson Mandera
- Aliyepeleka sekondari hadi kwenye kata
- Aliyezalisha umeme wa mega wait 1500 mara mbili zaidi ya alioukuta
- Aliyeanzisha umradi wa kupeleka umeme vijijini?
- Aliyewaunganishia umeme toka 12% alipochukua madaraka mpaka 21%
- Anayejenga bomba la gesi kubwa toka Mtwara hadi DAR
- Anayejenga barabara ya mabasi yaendayo haraka.
- Anayekubalika na viongozi wote wakubwa wa Dunia hii
- Aliyeanzisha hospital ya tiba ya moyo nchini
- Aliyeanzisha hospital ya kisasa ya kinywa
-
- Aliyesogeza huduma za afya karibu na wananchi
- Aliyejenga miundombinu ya afya
- Aliyeboresha huduma ya maji nchini
- Aliyeongeza ajira nchini

Umejibu kwa kusukumwa na mahaba zaidi badala ya kujibu swali...

Kumbuka hoja yangu sio hajafanya kitu bali ulinganifu wa maelezo....ukijibu ambacho hujaulizwa inamanisha :A S thumbs_down:
 
Umejibu kwa kusukumwa na mahaba zaidi badala ya kujibu swali...

Kumbuka hoja yangu sio hajafanya kitu bali ulinganifu wa maelezo....ukijibu ambacho hujaulizwa inamanisha :A S thumbs_down:
Wewe umetaka asemwe hayo magoli kwa maana mafanikio, sasa umetajiwa hao mafanikio hutaki kukubaliana na ukweli basi chukua kamba ujinyonge!
 
Wewe umetaka asemwe hayo magoli kwa maana mafanikio, sasa umetajiwa hao mafanikio hutaki kukubaliana na ukweli basi chukua kamba ujinyonge!

Ni bahati mbaya sana huwa sina hulka ya kubishana kwa sababu hakuna tija...

Mafanikio ya Kikwete yameonyeshwa kwenye post ya kitambiheshima ulichofanya wewe ni marudio..

Wakati marais wengine wameonyeshwa yapi hawakuyafanya ama waliyafanya vibaya, kwa rais Kikwete haikuonyeshwa hivyo...

Swali langu ni yapi ambayo rais Kikwete hajayafanya ama ameyafanya vibaya....napewa jibu la amefunga magoli mengi kuliko alofungwa...sasa tajeni hayo magoli machache alofungwa???
Kama hujui kaa kimya, mtoa mada atanisaidia.

Swali rahisi danadana kibao...
 
Last edited by a moderator:
Ni bahati mbaya sana huwa sina hulka ya kubishana kwa sababu hakuna tija...

Mafanikio ya Kikwete yameonyeshwa kwenye post ya kitambiheshima ulichofanya wewe ni marudio..

Wakati marais wengine wameonyeshwa yapi hawakuyafanya ama waliyafanya vibaya, kwa rais Kikwete haikuonyeshwa hivyo...

Swali langu ni yapi ambayo rais Kikwete hajayafanya ama ameyafanya vibaya....napewa jibu la amefunga magoli mengi kuliko alofungwa...sasa tajeni hayo magoli machache alofungwa???
Kama hujui kaa kimya, mtoa mada atanisaidia.

Swali rahisi danadana kibao...
Alikuwa na maana ukishafunga magoli mengi yale machache uliofungwa huwa hayana nguvu kwa hiyo hata akiyataja haisaidii kitu kama nyie ambavyo mnavyoyataja

 
Alikuwa na maana ukishafunga magoli mengi yale machache uliofungwa huwa hayana nguvu kwa hiyo hata akiyataja haisaidii kitu kama nyie ambavyo mnavyoyataja



kichwa yabari chahusika...sasa tutawapimaje warithi wa Nyerere endapo hatuwrzi kutengeneza mizani yetu??

kuna mambo Kikwete amefanya vizuri tu na hakuna wa kumwondolea hilo...

kwz mukhtadha wa mada hii bado kitambiheshima hajaweka ulinganifu wa dondoo
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom