Mtumishi anaevaa sare za chama akiwa ofisini na mtu anaendesha vikao vya chama Ikulu, wana tofauti?


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,449
Likes
74,104
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,449 74,104 280
Sheria za utumishi wa umma kwa ufahamu wangu haziruhushu mtumishi wa umma kuingia kazini/ofisini akiwa amevaa sare za chama fulani cha siasa au kuwa na chochote chenye muelekeo huo.

Sasa watu wanaofanya kikao cha chama Ikulu tena muda wa kazi,wana tofauti gani na mtumishi atakaeamua kuingia kazini na sare za chama fulani cha siasa?

Mliposema watu wafanye kazi mpaka mkazuia mikutano ya kisiasa huku nyinyi mkifanya vikao vya chama Ikulu tena muda wa kazi tuwaeleweje?
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
58,163
Likes
55,722
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
58,163 55,722 280
Kazi ni pale tunapoaminishwa kwamba sheria zinafuatwa.
 
kangau

kangau

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2016
Messages
251
Likes
231
Points
60
kangau

kangau

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2016
251 231 60
Tofauti ni moja tu.
Huyu kavaa sare....mwingine anaendesha kikao
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,449
Likes
74,104
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,449 74,104 280


Hao walioko Ikulu wamevaa sare za migambo au chadema.
Hao sio watumishi wa umma na walikwenda Ikulu kama chama cha siasa kuhusu swala la kitafa(katiba) lililokuwa linasimamiwa na serikali na wao chama cha siasa wakiwa ni wadau.

Hawakwenda pale kujadili swala la kuchagua viongozi wa CHADEMA au kupanga safu ya uongozi wa chama.
 
W

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
11,211
Likes
9,501
Points
280
W

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2016
11,211 9,501 280
Hao sio watumishi wa umma na walikwenda Ikulu kama chama cha siasa kuhusu swala la kitafa(katiba) lililokuwa linasimamiwa na serikali.
Hapo ilikuwa Raisi kikwete kakutana na uongozi wa chadema, leo Raisi Magufuli kakutana na uongozi wa CCM tabu iko wapi. Mwambieni Mbowe amlete Ben na si kulia lia.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Hao sio watumishi wa umma na walikwenda Ikulu kama chama cha siasa kuhusu swala la kitafa(katiba) lililokuwa linasimamiwa na serikali na wao chama cha siasa wakiwa ni wadau.

Hawakwenda pale kujadili swala la kuchagua viongozi wa CHADEMA au kupanga safu ya uongozi wa chama.
Aise umeitendea haki elimu yako.
 
Jick

Jick

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2014
Messages
382
Likes
273
Points
80
Jick

Jick

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2014
382 273 80
Sheria za utumishi wa umma kwa ufahamu wangu haziruhushu mtumishi wa umma kuingia kazini/ofisini akiwa amevaa sare za chama fulani cha siasa au kuwa na chochote chenye muelekeo huo.

Sasa watu wanaofanya kikao cha chama Ikulu tena muda wa kazi,wana tofauti gani na mtumishi atakaeamua kuingia kazini na sare za chama fulani cha siasa?

Mliposema watu wafanye kazi mpaka mkazuia mikutano ya kisiasa huku nyinyi mkifanya vikao vya chama Ikulu tena muda wa kazi tuwaeleweje?
Licha ya Ikulu kuwa Ofisi ya Rais lakini ndio makazi yake pia.

Kwa watu wenye uelewa kama wako hata akiwa Off kazini mtajua yuko kazini kwa sababu umemuona Ikulu.

Kuhusu vikao, hata Mzee Lowasa huwa anahost vikao fulani fulani vya Chama nyumbani kwake

Ikulu sio sawa kwenu ambapo hamuwezi kuhost hata vikao vya harusi.

RAIS si sawa na Baba yako, hata akiwa mwenyekiti wa kamati ya harusi ni lazma aende ukumbini.

Mwisho kwa kuwa umeanza kwa kurejea Sheria ya utumishi wa Umma ni vema kama ungesema ni sheria ipi Rais ameivunja, vinginevyo post yako ni chuki dhidi ya Utawala.
 
S

S.N.Jilala

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
540
Likes
327
Points
80
S

S.N.Jilala

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
540 327 80
Kwa mfano chama cha CCM kikiamua kwenda kutoa msaada kwenye shule fulani ni kosa kuvaa sare zake??!. Je, Mkuu wa shule kuwaita wana CCM amevaa sare za chama unadhani si kosa kisheria???. Tatu, chukulieni kuwa Mkuu wa shule hiyo hajavaa sare akawaalika wanaCCM kwenye shule hiyo na lengo la kikao ni kujadili maendeleo ya chama tu na si vingine na wakafanyia ofisi ya Mkuu wa shule, nyie mnaonaje???

Ukiweza kujibu maswali hayo bila uchama kuuuweka utajua ukweli kama ni ruksa kuendesha kikao cha chama ikulu ya Tanzania.
 

Forum statistics

Threads 1,274,856
Members 490,833
Posts 30,526,099