Mtikila: Hakuna mtu jasiri nchi hii zaidi yangu!

Mtikila: Hakuna mtu jasiri nchi hii zaidi yangu!

janja ya tawala a.k.a zilipendwa ishajulikana,kura ya siri ndio mpango,Mch.Mtikila kiboko ya tawala
 
kura ya siri itawatesa CCM lakini tuweke na tulifanye bunge la katiba tukiweka utaifa mbele, mambo ya vyama baadaye

Usikwepeshe fact.mtu jasiri hawezi kuogopa uwazi.aidha mawazo ya ccm ni mawazo ya sisi wananchi tulio wengi tuliowachagua.usipopenda ukweli huo unakia ukweli.pole
 
ccm wanataka kura ya wazi ili kujua wasaliti kwa sababu wameshapewa maelekezo kwamba wapinge serikali tatu wao msimamo wao serikali mbili mm napendekeza kura iwe ya siri
 
Mtikila anasahau kuwa hata vibaka nao ni majasiri

Kuiba bila kuogopa kuchomwa moto ni ujasiri wa hali ya juu
 
Akichangia ktk semina maalum ya Bunge la Katiba leo, Mch Christopher Mtikila amesema kua nchi hii hakuna mtu jasiri zaidi yake.

Ni katika mapendekezo yaliyowasilishwa na kamati ya bunge juu ya kupigwa kura ya "siri" au kura ya "wazi" ktk maamuzi mbalimbali wakati wa vikao vya bunge maalum la katiba,mch Mtikila akichangia alisema,..........,Mimi sioni kwanini kura iwe ya wazi,mbona wakati tukimchagua Mwenyekiti wa muda wa bunge hili la Katiba tulimchagua kwa kura za siri?
Mnasema kupiga kura za "Uwazi" ni UJASIRI,,mimi sijapata kuona mtu jasiri nchi hii zaidi yangu! ....alimaliza kusema Mch Mtikila.

Huyo ndie Mtikila Mzee wa Tanganyika.

Dhana nzima ya kura ya siri ni kumpa kila mtu uhuru wa kuchangia au kuchagua kile kitu nafsi yake inataka hata yule asie jasiri kama Mchungaji anavyosema, wapo baadhi wataathiriwa na makundi yenye mlengo tofauti japo wapo wanaamini tofauti. tuwape watu uhuru. Tusitafute nani jasiri au muoga, tujenge mazingira ambayo kila mtu atakuwa huru ktk kutoa maoni yake au kura yake, naunga mkono kura ya siri
 
Nadhani hakuna ----- kama yeye ujasiri wa nini kuongelea maneno yasiyo na kichwa
 
Mtikila ni mnafiki alinikera pale alipokuwa anawapaka akina rOSTAM kuwa ni mafisadi halafu akathibitika kupokea pesa zake milioni 3, hakika nilimuona kichaa
 
Mtikila ni mnafiki alinikera pale alipokuwa anawapaka akina rOSTAM kuwa ni mafisadi halafu akathibitika kupokea pesa zake milioni 3, hakika nilimuona kichaa

Hata akina Mbowe hupokea fedha za Mafisadi,Ukweli ni kwamba Mchungaji Mtikila,Sheikh Kundecha,Professor Safari hawa ndiyo Wapambanaji wa Serikali tatu tunaowachukulia siriazi kwasababu wanaelewa nini umuhimu wa kuwepo mule Bungeni na kauli zao zitashawishi Wajumbe wengi hata wale wenye mrengo wa CCM kubadilika na kuunga mkono hoja.Ila ukiwaachia wapayukaji na watafuta sifa kama akina Mchungaji Msigwa wamiliki mijadala muhimu kuna hatari ya hoja nyingi za msingi lakini zisizokubaliwa na CCM kupigwa chini.Si mlimwona Mchungaji Msigwa jana alivyokaribia kuchafua hali ya hewa Bungeni.Sijui kwanini Mchungaji Msigwa anakuwa ni mtu mwenye hasira hasira na chuki anapojadili jambo.He must has emotional disorder known as borderline disorders.
 
Mtikila yuko poa sana.Ni mmoja wa wanaharakati wachache nchini waliopigania kidete mfumo wa vyama vingi,mgombea binafsi na serikali ya Tanganyika.Tukumbuke pia aliibwaga serikali mahakamani kuhusu mgombea binafsi.Akijisifia ni haki yake,kwani ukisubiri kusifiwa utachelewa kwani watu mara nyingi ni wagumu kutoa sifa kwa wenzao hata kama watu hao wametenda yanayostahili kusifiwa.'The Lizard that jumped off from iroko tree to the ground".Said;"He would praise himself if no one else did".
 
Back
Top Bottom