Msimchagulie Zitto Jimbo; hamna hadhi hiyo!


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
Ameanza Spika na sasa kaja Mwanasheria Mkuu; na sitoshangaa baadaye atakuja waziri Mkuu na Rais au squadi zima la viongozi walioshindwa. Ati wanataka Zitto agombee wanakotaka wao! Kwa ubavu gani walio nao na kwa heshima gani?

Zitto kama Mtanzania mwingine anaweza kugombea mahali popote katika Muungano wetu na wananchi wa eneo hilo ndio watakuwa waamuzi. Mwacheni Zitto agombee anakotaka kugombea haitaji kibali wala baraka kutoka kwenu. Kama mnataka kumshauri zungumzeni naye pembeni.. hivi na yeye akianza kuwachagulia mgombee au msigombee si itakuwa ugomvi? (inawezekana ana sababu kubwa kweli ya nyinyi kutokugombea na sitoshangaa wananchi wakamsikiliza)..

Mwacheni achague mwenyewe; vinginevyo na sisi wengine tuna ushauri kama mnastahili hata kuwepo hapo Bungeni; viongozi mlioshindwa, mabingwa wa porojo, magwiji wa utani, na mahiri wa kutokuwajibika! Mnajiinua kana kwamba taifa zima linahitaji baraka zenu ili tufanikiwe.. haliitaji.

Ni ushauri wa bure tu..
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
Wengine hao presha juu, wanahofu anaweza kugombea kwenye majimbo yao, na wakadhalilika!
Huyu dogo wanamwelewa kuwa ni tishio, ndio maana bila aibu wanajifanya washauri wake, na kubwabwaja kwenye vyombo vya habari!
Mimi nami ngoja niingie kwenye list ya 'WASHAURI", kwa kumwambia ..afanye utafiti na ajiridhishe mwenyewe, na pia awasikilize washauri wake, na si kila mwanasiasa mwenye kihoro!
 
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2007
Messages
2,720
Likes
55
Points
145
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2007
2,720 55 145
Ni kweli Mwanakijiji lakini kule kwetu Tanganyika tunamuhitaji pia. Hao CCM watafurahi sana ikiwa Zitto atagombea Jimbo lingine nje ya Kigoma Kaskazini, ninafurahi kuwa NEC haijaliunganisha Jombo la Kigoma Kaskazini na Kigoma Mjini maana mpango ulikuwa ndo huo sijui wameshituka kitu gani hadi wameamua kuliacha Jimbo la Zitto huru.
 
shugri

shugri

Member
Joined
Mar 22, 2010
Messages
67
Likes
0
Points
0
shugri

shugri

Member
Joined Mar 22, 2010
67 0 0
Yeah lakini na yeye amezidi papara hawezi kuwa na jimbo zaidi ya moja
achague moja! kaka maji yamemfika shingoni sasa!

Uaminifu wake kwa wananchi unaleta mashaka
hasa anapoonyesha instability katika kuchagua
wape ashike!
 
M

Mugerezi

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2007
Messages
456
Likes
3
Points
35
M

Mugerezi

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2007
456 3 35
Kusema kweli haitakuwa busara kumzuia Zitto kugombea apendapo maana wananchi ndio waamuzi. Pili Zitto mwenyewe atakuwa ana sababu zake za msingi zilizompelekea yeye akaamua kusema angependa kugombea sehemu nyingine zaidi ya jimbo lake la sasa. Labda kuna mafanikioa jimboni kwake anataka ayapeleke na huko kwingine au labda ameona huk kwingine hawandewi haki anataka kuwapigania kutoa mfano. Maana kama Geita Mkapa enzi zake alisema wawekezaji wangejena miundo mbinu yakiwemo mabarabara na mashule lakini barabara zote zimejengwa na serikali shule nazo hakuna la maaana.

Mwacheni Zitto aamue mwenyewe angependa wapi.
 
Mess

Mess

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2009
Messages
667
Likes
5
Points
35
Mess

Mess

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2009
667 5 35
huyu kiajana naye anapiga siasa tu sio kwamba anaweza kwenda popote wakamkubali, maana hutamsikia hata siku moja azungumzie ufisadi maana jamaa wamemuonjesha vijisenti. Ukiangalia zito umaarufu ni ule wa mwanzo anaingia kabla jamaa hawajamnyamazisha na kwa sababu alikuja na moto mkali bado uko kwenye akili za watu. ukiangalia kiundani in last two year zito amesema nini bungeni ndo utaona kwamba bado anatumia umaarufu wa mwanzo. maana wamempa vipesa sasa dogo tajiri haawaachi kumgeuka na kumwambia amezipata wapi. hivyo yeye aende skahuko huko mean kigoma
 
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
11,314
Likes
109
Points
145
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined Sep 30, 2009
11,314 109 145
Ina maana mpaka sasa Zitto hajui (hana uhakika na) jimbo analotaka kugombea?
sidhani kama kuna mtu yeyote ana power ya kumchagulia Zitto jimbo, acha tu kila mtu aseme lakini mwamuzi ni Zitto mwenyewe
 
Epason

Epason

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2009
Messages
442
Likes
20
Points
35
Epason

Epason

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2009
442 20 35
Huyo, kijana anaelekea kuvimba kichwa, hata asipogombea ni poa tu, ila uhuru ni wake. Angalizo, asibweteke maana safari bado ndefu.
 
K

Kwayu

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2007
Messages
488
Likes
3
Points
35
K

Kwayu

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2007
488 3 35
Yeah lakini na yeye amezidi papara hawezi kuwa na jimbo zaidi ya moja
achague moja! kaka maji yamemfika shingoni sasa!

Uaminifu wake kwa wananchi unaleta mashaka
hasa anapoonyesha instability katika kuchagua
wape ashike!


zito mjanja.anawapoteza tu maboya maadau zake na kuwachanganya.ila mwenyewe anajua atagombea wapi.
 
K

Kwayu

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2007
Messages
488
Likes
3
Points
35
K

Kwayu

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2007
488 3 35
huyu kiajana naye anapiga siasa tu sio kwamba anaweza kwenda popote wakamkubali, maana hutamsikia hata siku moja azungumzie ufisadi maana jamaa wamemuonjesha vijisenti. Ukiangalia zito umaarufu ni ule wa mwanzo anaingia kabla jamaa hawajamnyamazisha na kwa sababu alikuja na moto mkali bado uko kwenye akili za watu. ukiangalia kiundani in last two year zito amesema nini bungeni ndo utaona kwamba bado anatumia umaarufu wa mwanzo. maana wamempa vipesa sasa dogo tajiri haawaachi kumgeuka na kumwambia amezipata wapi. hivyo yeye aende skahuko huko mean kigoma
Jamaa anakubalika sehemu nyingi sana ndugu.Jana nilikuwa mahala watu wakawa wanadiscus sehemu ya yeye kugombania.nikawaulize akija arusha mta mpa wote kwa jumla wakaitika lazima wampe.SO, kijana bado anauza.
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
16,599
Likes
8,917
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
16,599 8,917 280
siasa za Tanzania zimekuwa za Kenya sasa lazma ukagombee kijijini kwenu la sivyo vigogo wanawika tena waziwazi pasipo na aibu!
 
M

Mkorintho

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2009
Messages
357
Likes
8
Points
35
M

Mkorintho

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2009
357 8 35
Cha msingi nadhani ni kujua kaona mapungufu yepi huko anapotaka kwenda gombea, na je anakuja na mapya yepi kutatua hayo mapungufu. All in all, yu huru kuomba ridhaa ya kuchaguliwa kuwa mwakilishi wa jimbo lolote, provided yu'ayajua matatizo ya sehemu husika, nao wameridhia kuwakilishwa nae.
 
G

Godwine

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2010
Messages
1,369
Likes
45
Points
145
G

Godwine

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2010
1,369 45 145
zitto ni kijana mwenye malengo ya mbali, nafikiri ndani ya muda mrefu anaweza kuja kugombea urais kwa hiyo lengo kuu ni kuonyesha kujali watu wote
ndio maana anapenda kuunganisha watu wa vyama vyote na pia amejijengea marafiki wengi ndani ya serikali na siasa tunamtakia kila la heri
 
Sir R

Sir R

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2009
Messages
2,176
Likes
3
Points
135
Sir R

Sir R

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2009
2,176 3 135
zito mjanja.anawapoteza tu maboya maadau zake na kuwachanganya.ila mwenyewe anajua atagombea wapi.
Hakika nilichokuwanawaza ndicho umekisema, kwamba ana akili sana japo awali nilimwona kama mpaparikaji tu,
Nimeona anawayumbisha maadui zake wa kisiasa wasijue mapema atagombea wapi ili wasiwezze kuweka mikakati ya kumboa kisiasa.

Nawasiwasi Zito ana agenda ya muda mrefu kuhusu siasa zake, pengine mbele ya safari ana mpango wa kugombea urais hivyo anaweka mazingira mazuri mapema
 
Zed

Zed

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2009
Messages
360
Likes
8
Points
35
Zed

Zed

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2009
360 8 35
Tatizo la wengi wetu tuko dhidi ya Zitto kwa chuki binafsi. Zitto anaanza karne ya siasa mpya ambazo wengi wetu hawajazizoea... hapo ndipo panakuwa shida. Tukubali tu Zitto ni kijana mwenye kipaji ambacho kingeweza kufananishwa na Mwalimu miaka mwishoni mwa 1950s na 1960s wakati wakumuondoa mkoloni. Zitto ni mmoja wa mwiba kwa CCM! Tatizo tunampinga kwa wivu na chuki binafsi. Tu-m-support Zitto... anaglia move zake katika politics utajua Zitto ni wa aina yake. Amebadili siasa za bunge na sera za madini ameibana serikali... Kugombea popote ktk jamuhuri kutaondoa ukabila, uzawa, udini na kuimarisha utaifa. Kijana ni wa karne ijayao.... Kudos Zitto! Hii ni karne ya siasa wazi
 
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2006
Messages
1,754
Likes
263
Points
180
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2006
1,754 263 180
Tatizo la wengi wetu tuko dhidi ya Zitto kwa chuki binafsi. Zitto anaanza karne ya siasa mpya ambazo wengi wetu hawajazizoea... hapo ndipo panakuwa shida. Tukubali tu Zitto ni kijana mwenye kipaji ambacho kingeweza kufananishwa na Mwalimu miaka mwishoni mwa 1950s na 1960s wakati wakumuondoa mkoloni. Zitto ni mmoja wa mwiba kwa CCM! Tatizo tunampinga kwa wivu na chuki binafsi. Tu-m-support Zitto... anaglia move zake katika politics utajua Zitto ni wa aina yake. Amebadili siasa za bunge na sera za madini ameibana serikali... Kugombea popote ktk jamuhuri kutaondoa ukabila, uzawa, udini na kuimarisha utaifa. Kijana ni wa karne ijayao.... Kudos Zitto! Hii ni karne ya siasa wazi
Hili ndilo tatizo letu watanzania, tunataka watu wote wawe na mawazo sawa. Simply kwa kuwa mtu anapingana na vitu fulani na Zitto aimanishi ya kuwa ni chiki binafsi, bali kuna sababu za msingi anapingana naye.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Zitto mwenyewe ana hadhi na heshima hiyo ya kugombea popote nchi hii? Ni Mrema peke alifikia hadhi hiyo tangu enzi za akina Mwalimu na akina Amir Jamal na Derek Bryceson. Hakuna ngazi ya uongozi wa kuchaguliwa ambako UKABILA na PESA umejikita kama Ubunge. Na Zitto si mjinga hivo, analijua hili, anajinadi tu kwenye vyombo vya habari.
 
M

mtoto wa mjini

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2010
Messages
1,756
Likes
806
Points
280
M

mtoto wa mjini

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2010
1,756 806 280
Ataruka ruka weee,mwishowe ataangukia CCM.
 

Forum statistics

Threads 1,236,414
Members 475,125
Posts 29,257,087