Good luck my friend. The trouble with Solwa is that it is like a large bank: too big and too important to be allowed to fail. Anyone who is anybody in this nation must have got Solwa's blessings first - from UWT to NEC to the presidency. You see them only at vote time - they must come and they always come. But our leaders are so daft that their paycheck has always been to be uDC or uKatibu Tarafa somewhere. We are so backward that ufisadi is very cheap - nyumba ya bati, nyama ya bukango, mbuli ya uswezi. Kwa hiyo kung'oa ufisadi si kazi kubwa, anzia mindset. Lakini be careful: it looks ignored, but it is not; it commands the whole bloody Sukumaland from Tabora hadi Bunda, ndo maana Sam 6 anagombana na mwenyekiti darasa la 6. Nakushauri jiunge na CCM upitie huko - gharama ya counter-education ni kubwa mno bado tuko nyuma mno. And don't use the racist card: Waarabu wa kwetu wanakubalika kabisa na wengi wao wala si mafisadi. Try another ploy.
Ninachofurahia ni kwamba vijana wameamka.
Na uzuri mimi pia ni kijana wa miaka 24 nitakutwa nina 27.
Uzuri nimezaliwa huko, tena nimehama hama sana maeneo mbalimbali ya huko.
Baba yangu ni pastor wengi wanamfahamu.
Ninachotakiwa kufanya ni kujitambulisha tu kwanza katika maeneo mbalimbali.
Nikipitia CCM lazima nitashindwa, na ukweli ni kwamba damu yangu ni CDM.
huyo mwarabu ni muongo kwa haya utathibitisha:-
1. Aliwaambia wanachi amewajengea minara ya simu Zain na Voda. hivi ni kweli yeye ndo alijenga au kampuni?
2. Msaada wa mahindi mwaka 2007 aliwaambia yeye ndio aliyetumia nguvu zake kuutoa, wakati ile ilikuwa ni haki ya wanachi toka serikalini.
3. Alitoa magari kila kwenye zahanati za kata, kwa hili nampongeza, lakini kuishi kwake ni kuleeee DSM hata hajui matatizo ya wananchi wake, gari zinatumiwaje nk.
Angalia haya:-
1. Jimbo la Solwa kama ni mimba za wanafunzi linaongoza. Walimu ndio wachakachuaji wakubwa wa wanafunzi. watoto hawaelewi kabisa umaana wa elimu jimboni humo.
2. Kama unavyoelewa Shinyanga ni mkoa tajiri sana, lakini ukiwa Solwa huwezi kuamini hilo. Tangu aingie madarakani hakuna hata project yoyote ambayo amewezesha kuiingiza humo.
3. Ukiwa Salawe nyumbani kwa mbunge huyo kuna barabara inayoenda Mwanza ikitokea Shinyanga, ukiiona huwezi kuamini. Kuna madaraja mabaya hujapata kuona na wakati barabara hii ndiyo muhimu ana kwa wakazi wa maeneo hayo. Ikiunganishwa vizuri ikaungana na ile ya Mwanza ambayo iko vizuri sana, gari za Mwanza zingine zitapitia Salawe na kufanya mji ukae kibiashara zaidi.
4. Umeme ungepita katika barabara hiyo wakazi wa eneo hilo wangeelewa maana ya maisha na maendeleo.
Vituko vya Dola.
1. Kuna vituo polisi kule ndugu yangu ni kinyaa. Ni sehemu ya wanachi kutesekea. Haijalishi wewe ndo unashitaki au la kama huna milioni 2 tatu hivi hujasikilizwa.
nimechoka kuandika dhambi za Solwa tutakutana 2015 vijana wote ni CDM kumbuka hilo!