msaada wa kisheria tafadhari


hp4510

hp4510

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
1,159
Likes
752
Points
280
hp4510

hp4510

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
1,159 752 280
nilikuwa na mpenzi wangu na baada ya kuachana amekwenda kufungua kesi ya kwamba nimejipatia pesa kwa njia ya udanganyifu kesi ipo mahaka ya mwanzo. na hakuna ushahidi wowote ila hakimu ananilazimisha nimlipe huyo demu naomba msaada tafadhari
 
C

Chagga King

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
1,768
Likes
678
Points
280
C

Chagga King

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
1,768 678 280
...embu eleza vizuri, hiyo hela umeipata kutoka kwa nani? Na uliipata vipi mpaka akasema ni kwa udanganyifu, na je ni kweli uliipata hiyo hela?.. fafanua zaidi tafadhali
 
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Messages
17,021
Likes
14,891
Points
280
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2013
17,021 14,891 280
hamna kesi hapo,..
 
hp4510

hp4510

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
1,159
Likes
752
Points
280
hp4510

hp4510

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
1,159 752 280
...embu eleza vizuri, hiyo hela umeipata kutoka kwa nani? Na uliipata vipi mpaka akasema ni kwa udanganyifu, na je ni kweli uliipata hiyo hela?.. fafanua zaidi tafadhali
sijapata pesa yoyote zaidi ya zile ambazo tulikuwa tunapeana kama wapenzi... mimi nilikuwa na mpa na yeye alikuwa ananipa sasa cha ajabu hakimu nae analazimisha nimlipe bila kusikia upande wangu wala bila kuita mashahidi
 
C

Chagga King

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
1,768
Likes
678
Points
280
C

Chagga King

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
1,768 678 280
...well, (samahani nitaendelea kukuuliza zaidi) ila position ya sheria ipo hivi, kuna namna mbili za ndoa, kwanza ile iliyofungwa aidha kidini, bomani au kimila, pili kama umeishi na huyo mwanamke kuanzia miaka miwili basi mnakuwa na hadhi ya kuwa mume na mke (presumption of marriage),
..hapo ndipo ambapo mmoja wenu anaweza kudai mali mlizochuma wote (division of matrimonial properties).
...kitu kingine, ni kuvunja ahadi ya kuowa (breach of promise to marry) mwenza (spouse) anaweza kudai fidia (i.e. compensation)
...#naomba ufahamu kuwa sijatoka nje ya swali lako, nimeweka hivyo makusudi ili ufahamu ni wakati gani mwenza anaweza kudai)
....lakini kwa suala lako, i.e. kujipatia hela kwa njia za udanganyifu wala haliangukii kwenye mahusiano yenu, hiyo inawezwa fanya na mtu yoyote, kwahiyo huyo aliyekuwa mwenza wako anatakiwa athibitishe kuwa wewe ulijipatia hela kutoka kwake kwa njia za udanganyifu, pia anatakiwa aseme ni kiasi gani cha pesa, na ni vipi ulimdanganya.
....huyo hakimu anayekulazimisha umlipe atakuwa anakosea maana yeye anatakiwa asikilize kesi mpaka aridhike na ushahidi ndiyo atoe hukumu, maana hilo ni kosa la jinai na wala sio la madai ambapo labda lingehitaji usuluhishi (mediation).
...binafsi naona huo ni ukiukaji wa haki saili (Natural Justice) katika haki zako za kusikilizwa (right to be heard) na mwenendo mzima wa kesi na matakwa ya sheria.
....cha msingi, wewe shikilia kuwa hakuna pesa yoyote uliyopata kwa njia hizo mpaka hapo itakapothibitishwa, kama atatoa hukumu ikimpendelea mlalamikaji basi wewe utakuwa na haki ya kukata rufaa ndani ya siku 30. Cha msingi usikubali kulipa maana upande wa mashitaka ndiyo unajukumu la kuthibitisha hilo kosa (burden of proof) na siyo wewe.

...ukiona inakuwia vigumu, basi nitafute then nitakusaidia BURE kabisa, namaanisha hutolipa hata thumni kwangu.
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,031
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,031 280
nilikuwa na mpenzi wangu na baada ya kuachana amekwenda kufungua kesi ya kwamba nimejipatia pesa kwa njia ya udanganyifu kesi ipo mahaka ya mwanzo. na hakuna ushahidi wowote ila hakimu ananilazimisha nimlipe huyo demu naomba msaada tafadhari

Huyo alikuwa ni mpenzi tu au alikuwa mkeo? Je mlikaa naye muda gani? Je mlikuwa mnakaa nyumba moja? Je, mlikuwa na mkataba wowote wa kimaandishi? Unaposema hakimu anakulazimisha una maana gani? Je, hakimu anakulazimisha kwa kuweka hukumu au ni kwa maneno ya mdomoni tu? Je, kama ametoa hukumu amekuwekea muda wa kukata rufaa?
 
Jaber Job

Jaber Job

Senior Member
Joined
Oct 2, 2013
Messages
122
Likes
6
Points
0
Jaber Job

Jaber Job

Senior Member
Joined Oct 2, 2013
122 6 0
Wanakuonea tu ndugu....na inaonekana hakimu ameshapata kitu.
 
Mashaxizo

Mashaxizo

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2013
Messages
6,723
Likes
109
Points
145
Mashaxizo

Mashaxizo

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2013
6,723 109 145
sijapata pesa yoyote zaidi ya zile ambazo tulikuwa tunapeana kama wapenzi... mimi nilikuwa na mpa na yeye alikuwa ananipa sasa cha ajabu hakimu nae analazimisha nimlipe bila kusikia upande wangu wala bila kuita mashahidi
Skia vizuri!
1 Kwanza huyo sio mkeo! So hana haki ya kupokea lolote baada ya kuachana!
Unless:
a} alikukopesha!
b} mlichuma pamoja!
If mlipeana zawadi, ujue zawadi huenda kama sadaka! Hakuna kurudisha kitu hapo!
Unless alikupa/alikuzawadia hivo vitu kwa lengo maalum ambalo alikuambia! Kwa mfano 'nakuzawadia hii gari kwa kuboresha/kurahisisha penzi letu' or 'nakupa hii gari kama mpenzi wangu na nataka tuoane' ushahidi ukithibitisha hilo!
hapo mkiachana ni lazima umrudishie!
...
Kuna kitu kinaitwa presumption of marriage, but hiki nahisi hakikuhusu!
 

Forum statistics

Threads 1,249,969
Members 481,167
Posts 29,716,171