Msaada:Vita ya dunia | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada:Vita ya dunia

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Deejay nasmile, Apr 16, 2012.

  1. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,543
    Likes Received: 312
    Trophy Points: 180
    Najiuliza kila siku eti zile vita zinazoitwa vita za dunia(1&2) zilikuaje?? Kwamba kila nchi inakuwa kwenye mapigano?? Unapigana na nani na kwanini?? Au yoyote yule aliye mbele yako halali yako? Pia zillikuwa zinaanza siku moja kwa mpigo au? Maana sielewi elewi wakuu!! Mtu mwenyewe wa 1980s mimi
     
  2. J

    John W. Mlacha Verified User

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,516
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    unasoma wapi ? mwaka wa ngapi au darasa la ngapi?
     
  3. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #3
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
  4. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 32,124
    Likes Received: 7,084
    Trophy Points: 280
    Nadhani hapa haujamsaidia zaidi ya kumfanya aendelee kuwa mjinga, ulipaswa kumjibu kwamba do not underestimate the power of Google, haiwezekani mtu anatumia Internet halafu anakuja na maswali ya kitoto kabisa.
     
  5. m

    mgadafi Member

    #5
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kaaazi kweli kweli
     
  6. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,843
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    msaidieni pengne historia hajawah soma... Pengne ameisoma sana hadi imemchanganya...Pengne hajawah kupata hata m2 wa kumsimulia... Pengne ameamua kuongeza thread....
     
  7. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #7
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,543
    Likes Received: 312
    Trophy Points: 180
    pengine hamjaelewa swali langu.Semeni basi nirudie
     
  8. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #8
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 32,124
    Likes Received: 7,084
    Trophy Points: 280
    Acha uvivu wa kuishughurisha akili yako Kilaza wewe.
     
  9. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #9
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,651
    Likes Received: 503
    Trophy Points: 280
    vita ya dunia ilikuwa ni kati ya tanzania na uganda
     
  10. ijoz

    ijoz JF-Expert Member

    #10
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 544
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 60
    i thnk ths isn't fair. ye kazaliwa miaka ya 80 (may b 1989) we unasema ana 32. after row no1 knows everythin.don' crtcze
     
  11. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #11
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,535
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Nenda Wikipedia utapata maelezo ya kutosha kuhusu vita zote mbili. Kwa kifupi:
    1. Vita Kuu ya Kwanza ilikuwa kati ya Ujerumani (na nchi washirika wake wachache) dhidi ya mataifa mengine ya Ulaya. Sababu kubwa ni ushindani wa kibepari na kibeberu. Ujerumani ilitaka makoloni zaidi ya yale iliyopata katika mgawano wa Berlin (Tanganyika, Rwanda/Burundi, na sehemu ya Cameroon ya sasa). Hivyo kwa kujiamini Ujerumani ikaanzisha vita ikiamini ingeshinda na kuongeza makoloni pamoja na sehemu zingine za Ulaya Mashariki (hasa Balkans). Ujerumani ilishindwa ikanyang'anywa hata hayo makoloni iliyokwa nayo.
    2. Baada ya kushindwa Ujerumani ilijijenga upya kijeshi na kiuchumi. Ndipo Adolf Hitler alipoanzisha Vita Kuu ya Pili. Mara hii lengo halikuwa makoloni bali kuwa mtawala wa dunia zikiwemo na nchi kubwa za Ulaya kama Uingereza, Ufaransa, n.k. Hii iliambatana vile vile na itikadi kuwa watu wengine kama waaafrika, waarabu, wayahudi, n.k walikuwa na hadhi ndogo ya utu (inferior races)hivyo walistahili kutawaliwa au kuuliwa kabisa na kupisha watu waliokamilika kama Wajerumani na watu wa mataifa ya Skandinavia (Waswidi, Wanorwei na Wadenishi). Hitler aliungwa mkono na watawala wa Italia (Mussolini), Hispania (Franco) na Ureno. Kwa sababu vita vilitishia nchi zingine za magharibi kiuchumi, kisiasa na kijamii, zilijiunga pamoja kumpinga Hitler na washirika wake. Japani vile vile iliingia kwenye vita ili kuchukua maeneo ya Kusini mwa Asia ili kujiimarisha kiuchumi. Baadae Amerika (USA) iliingia kwenye vita ili kuzisaidia nchi za Ulaya zilizokuwa zimeelemewa kwa sababu, kwanza, kama Ujerumani ingeshinda ingekuwa mshindani mkubwa wa Marekani, na pili, Marekani iliona fursa ya kuibuka taifa lenye nguvu zaidi duniani baada ya Ulaya kuchakazwa na vita.

    Nchi za Kiafrika zilishiriki katika vita zote mbili kwa kuwa zilikuwa ni makoloni ya nchi za Ulaya zilizokuwa zinapinaga. Hivyo zilipigana hata kwenye makolon na washindi wakachukuwa makoloni ya aliyeshindwa.
     
Loading...