Skillseeker
JF-Expert Member
- Jan 30, 2012
- 225
- 34
Habari za kwenu wanaJF,
Hivi karibuni nimenunua laptop mpya ya dell xps 15z ambayo ina space ya 750gb hdd, 8gb ram, 2.8Ghz, intel core i7, 64bits. Nimeikuta ikiwa na windows 7 home premium SP1.
Kama mnavyojua hizi versions za windows zinatofautiana kabisa. Kwa matumizi ya kawaida zipo sawa ila kwa wale wanaofanya baadhi ya tasks watakubaliana na mimi kwamba kuna tasks ambazo unaweza kufanya kwenye professional but home ikakataa kutokana na limitations. Kwa upeo wangu nafahamu kuwa ultimate version ya windows ndo huwa imekamilika. hainaga matatizo.
Lengo langu lilikuwa nikutoa windows7 home P SP1 niweke windows 7 ultimate 64bits. Kabla sijaizima laptop kulikuwa na partition moja (c: ). Wakat naanza process ya kuformat nilipofika sehemu inayoonyesha partitions nikakuta zipo 3,moja ni ile ya kawaida ya Disk 0 ambayo ilikuwa around 108MB, then kuna nyingine ilikuwa imeandikwa RECOVERY PARTITION ambayo ilikuwa ina 19.5GB(type: system partition) na ya tatu ilikuwa ndo hiyo partition ninayoiona mimi nikiwasha laptop ambayo type yake ni primary. Haya ndiyo maswali niliyokuwa najiuliza:
1. Kwanini sikuweza kuiona hii partition ya 19.5GB??
2. Najua umuhimu wa hii partition ni katika kurepair OS ili iweze kuwa kama ilivyokuja pale itakapokuwa corrupted. Sasa jinsi gani naweza kuiona hii partition?
3. Jinsi gani naweza kutengeneza partition kama hii baada ya kuformat laptop ili niwe na recovery partition ya windows 7 ultimate?
4. Naweza kutengeneza recovery disc badala ya recovery partition?
5. Kwakuwa hii laptop inawarrant je kuiformat kabisa na kuanza kuifanyia configuration zangu mwenyewe inaweza ikafanya warrant yangu kutotambulika pale nikipata tatizo lolote ambalo litaitaji nitumie warrant yangu kulitatua?
Naombeni mnisaidie niweze kupata majibu ya haya maswali matani ninayojiuliza. Nia yangu ni kuweza kuformat hii laptop na kuiwekea partition zangu mwenyewe zenye ukubwa ninaotaka ili niweze kutumia vizuri space niliyokuwa nayo lakini pia niweze kuwa na haki katika warrant yangu ambayo ni international.
Nakushukuru wewe uliyechukua muda wako kusoma haya yote niliyoandika.
Ntashukuru endapo utaweza kunishauri au kunipatia ufumbuzi wa haya yote niliyoyaongea au baadhi yake ambayo unaweza kuyatatua.
Hivi karibuni nimenunua laptop mpya ya dell xps 15z ambayo ina space ya 750gb hdd, 8gb ram, 2.8Ghz, intel core i7, 64bits. Nimeikuta ikiwa na windows 7 home premium SP1.
Kama mnavyojua hizi versions za windows zinatofautiana kabisa. Kwa matumizi ya kawaida zipo sawa ila kwa wale wanaofanya baadhi ya tasks watakubaliana na mimi kwamba kuna tasks ambazo unaweza kufanya kwenye professional but home ikakataa kutokana na limitations. Kwa upeo wangu nafahamu kuwa ultimate version ya windows ndo huwa imekamilika. hainaga matatizo.
Lengo langu lilikuwa nikutoa windows7 home P SP1 niweke windows 7 ultimate 64bits. Kabla sijaizima laptop kulikuwa na partition moja (c: ). Wakat naanza process ya kuformat nilipofika sehemu inayoonyesha partitions nikakuta zipo 3,moja ni ile ya kawaida ya Disk 0 ambayo ilikuwa around 108MB, then kuna nyingine ilikuwa imeandikwa RECOVERY PARTITION ambayo ilikuwa ina 19.5GB(type: system partition) na ya tatu ilikuwa ndo hiyo partition ninayoiona mimi nikiwasha laptop ambayo type yake ni primary. Haya ndiyo maswali niliyokuwa najiuliza:
1. Kwanini sikuweza kuiona hii partition ya 19.5GB??
2. Najua umuhimu wa hii partition ni katika kurepair OS ili iweze kuwa kama ilivyokuja pale itakapokuwa corrupted. Sasa jinsi gani naweza kuiona hii partition?
3. Jinsi gani naweza kutengeneza partition kama hii baada ya kuformat laptop ili niwe na recovery partition ya windows 7 ultimate?
4. Naweza kutengeneza recovery disc badala ya recovery partition?
5. Kwakuwa hii laptop inawarrant je kuiformat kabisa na kuanza kuifanyia configuration zangu mwenyewe inaweza ikafanya warrant yangu kutotambulika pale nikipata tatizo lolote ambalo litaitaji nitumie warrant yangu kulitatua?
Naombeni mnisaidie niweze kupata majibu ya haya maswali matani ninayojiuliza. Nia yangu ni kuweza kuformat hii laptop na kuiwekea partition zangu mwenyewe zenye ukubwa ninaotaka ili niweze kutumia vizuri space niliyokuwa nayo lakini pia niweze kuwa na haki katika warrant yangu ambayo ni international.
Nakushukuru wewe uliyechukua muda wako kusoma haya yote niliyoandika.
Ntashukuru endapo utaweza kunishauri au kunipatia ufumbuzi wa haya yote niliyoyaongea au baadhi yake ambayo unaweza kuyatatua.