Msaada plz: Computer screen imekuwa ya kijani ghafla!

Msaada plz: Computer screen imekuwa ya kijani ghafla!

Bingley

Senior Member
Joined
Apr 25, 2011
Posts
103
Reaction score
9
naomba msaada wa haraka, maana ghafla computer screen imebadilika rangi na kuwa ya kijani. Na tena tatizo limezidi kuongezeka maana kuna vidotidoti vyekundu vimeanza kutapakaa screen nzima.
Sijui ni nini kimetolea, naombeni msaada wenu plz!!!
 
Nimeshtuka ulivyosema kijani. nikajua CCMtz wameihack. anyway check ur VGA cable
 
Yeap, naasume hio ni desktop yes? Hilo tatizo lilinisumbua sana 1 tym. Cable ya pic ndo inatatizo ukiikunja kwa mbele huku ni tempolary soln.
 
Kuna issue mbili kama sio tatu hapo kwa vile mimi ninavyoona.
1.Check na RAm kwanza kama ipo poa kwa slot yake kwa kuitoa na kuikandamiza sawasawa.
2.Inawawezekana ikawa cable kama walivyosema wenzangu hapo juu ila tuu itategemea utatumia LCD au CRT
3.Inawawezekana kabisa kama ni LCD hizo spot zinatokea endapo TFT's controller inapokufa ama kuanza kuchoka.
Check na hayo utapata jibu.
 
ya ukiona inaushabiki na ccm basi chunguza vga cable yako
 
nashukuru kwa msaada wenu wa mawazo, lakini sio desktop bali ni laptop.
Nilijaribu kuizima tokea jana ila bado inazingua. Hata nikajaribu kuangalia kama kuna magnetic materials pembeni ambazo zingesababisha hiyo itokee lakini sikuona kitu.
Na ram nimetoa na kuirudisha ila bado tatizo lipo pale pale. Sasa sijui nifanyeje...
Naomba mnisaidie kwa mawazo mengine!!
 
Kuna issue mbili kama sio tatu hapo kwa vile mimi ninavyoona.
1.Check na RAm kwanza kama ipo poa kwa slot yake kwa kuitoa na kuikandamiza sawasawa.
2.Inawawezekana ikawa cable kama walivyosema wenzangu hapo juu ila tuu itategemea utatumia LCD au CRT
3.Inawawezekana kabisa kama ni LCD hizo spot zinatokea endapo TFT's controller inapokufa ama kuanza kuchoka.
Check na hayo utapata jibu.

nimeangalia RAM lakini tatizo lipo pale pale.
Lakini hapo kwenye ''TFT's CONTROLERS'' sijakupata mkuu!
Naomba unifafanulie kidogo!
 
nashukuru kwa msaada wenu wa mawazo, lakini sio desktop bali ni laptop.
Nilijaribu kuizima tokea jana ila bado inazingua. Hata nikajaribu kuangalia kama kuna magnetic materials pembeni ambazo zingesababisha hiyo itokee lakini sikuona kitu.
Na ram nimetoa na kuirudisha ila bado tatizo lipo pale pale. Sasa sijui nifanyeje...
Naomba mnisaidie kwa mawazo mengine!!

cheki mkanda mkuu maana ndio swaga zake hizo..
 
tatizo ni VGA cable...kama unatumia desktop check it or ibadilishe kabisa kama unatumia laptop na wewe sio IT Technician the find someone ambaye atakusaidia katika hilo.
 
nimeuangalia huo mkanda na kuuchunguza ila sijaona kasoro yoyote, na hata baada ya kuiwasha rangi imeendelea kuwa ile ile ya kijani na vidoti vyekundu.
Yaani mpaka nimechoka sijui nifanye nini tena ndugu zangu! Ila asanteni kwa kuonesha moyo wa kunisaidia, nashukuru!!
 
oyoooooo..., kitu kimejipa guyz! Kioo kimetakata.
Nilihangaika sana, ila baadae nikafikiria ku-update driver za display na vga, na baada ya hapo rangi ikarudi na kukaa sawa. Naona tatizo labda ile driver ya display labda ilikuwa na matatizo.
All-in-all nawashukuruni wote kwa moyo wa ukarimu!! Mungu awabariki!
 
oyoooooo..., kitu kimejipa guyz! Kioo kimetakata.
Nilihangaika sana, ila baadae nikafikiria ku-update driver za display na vga, na baada ya hapo rangi ikarudi na kukaa sawa. Naona tatizo labda ile driver ya display labda ilikuwa na matatizo.
All-in-all nawashukuruni wote kwa moyo wa ukarimu!! Mungu awabariki!
umeupdate vp wakati screen ilikuwa ya kijani haionyeshi chochote?
 
umeupdate vp wakati screen ilikuwa ya kijani haionyeshi chochote?

sio kwamba rangi ilikuwa ya kijani tu bila maandishi, bali kila kitu kilikuwa na rangi ya kijani na vidoti-doti vyekundu. In short, kijani ilikuwa ndio rangi ya kila kitu kinachoonekana kwenye screen.
 
tatizo ni VGA cable...kama unatumia desktop check it or ibadilishe kabisa kama unatumia laptop na wewe sio IT Technician the find someone ambaye atakusaidia katika hilo.
Mkuu Young Master desktop yangu mimi haitoki Rangi ya kijani inatoka Rangi ya Manjano itabidi niangalie Cable ya VGA au sio? inatoka rangi ya timu ya yanga lakini kila kitu ninakiona kama kawaida ila nikiitingisha Hardware inarudi Desktop nyeupe tatizo itakuw ani hiyo Cable ya VGA?
 
Mkuu Young Master desktop yangu mimi haitoki Rangi ya kijani inatoka Rangi ya Manjano itabidi niangalie Cable ya VGA au sio? inatoka rangi ya timu ya yanga lakini kila kitu ninakiona kama kawaida ila nikiitingisha Hardware inarudi Desktop nyeupe tatizo itakuw ani hiyo Cable ya VGA?

naam mkuu...hiyo nayo tatizo lake itakuwa ni hiyo VGA.
 
naam mkuu...hiyo nayo tatizo lake itakuwa ni hiyo VGA.
Mkuu Young Master nimegunduwa kuwa ni Cable itabidi nibaalishe Graphic card nienunuwa mpay ya ATTI HD Saffire yenye 1GB haian matataizo mkuu nitabadilisha Cable nimweka Windows 8 ndio hiyo inaleta manyago asante kwa ushauri wako.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Young Master nimegunduwa kuwa ni Cable itabidi nibaalishe Graphic card nienunuwa mpay ya ATTI HD Saffire yenye 1GB haian matataizo mkuu nitabadilisha Cable nimweka Windows 8 ndio hiyo inaleta manyago asante kwa ushauri wako.

Ha ha haaaa!!!! Poa poa mkuu.
 
Mkuu Young Master nimegunduwa kuwa ni Cable itabidi nibaalishe Graphic card nienunuwa mpay ya ATTI HD Saffire yenye 1GB haian matataizo mkuu nitabadilisha Cable nimweka Windows 8 ndio hiyo inaleta manyago asante kwa ushauri wako.

hiyo graphics card umeinunua wapi? Maana nilienda kuzitafuta graphics card kariakoo ila sikufanikiwa kuzipata. Na je zinauzwa shilingi ngapi kama hiyo yako ya 1GB?
 
Last edited by a moderator:
hiyo graphics card umeinunua wapi? Maana nilienda kuzitafuta graphics card kariakoo ila sikufanikiwa kuzipata. Na je zinauzwa shilingi ngapi kama hiyo yako ya 1gb?

jaribu heeba technology pale bakhressa karibu na fireau tafuta duka la city axis lipo kisutu karibu na nmb morogoro rd utapata hayo madude kwa bei iliyotulia.
 
Back
Top Bottom