MSAADA: LAPTOP YANGU IMEZIMA GAFLA

Pweza Boy

Pweza Boy

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2017
Messages
423
Points
1,000
Pweza Boy

Pweza Boy

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2017
423 1,000
Naomba ushauri nifanyeje, laptop yangu(Dell) nikiwa nimeishika naitumia ikakurupuka mkononi na waya wa power ukachomoka ikazima. Wakati naiwasha inaleta option ya ku repair window maana ukiwasha "start window normally" inaishia hapo inaload tu haifungui ndani. Haijadondoka kusema nilikua juu mpaka chini hapana maana ilikua juu ya miguu tu wakati nikiwa nimekaa sakafuni. Nifanyeje?? Maana hata nikibonyeza repair bado inakaa muda masaa hakuna kinachoendelea
 
Witmak255

Witmak255

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2019
Messages
2,247
Points
2,000
Witmak255

Witmak255

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2019
2,247 2,000
Mimi yangu Toshiba iliisha chaji Kama two weeks vizur tu baada ya kuitumia baadae ikagoma kuchaji nikajua ni adapter kuitest kwenye PC zingine inafanya kazi, na nikichukua adapter nyingine pia bado PC haipokei Moto...sijui hata tatzo ni nn?
 
Holly Star

Holly Star

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2018
Messages
738
Points
1,000
Holly Star

Holly Star

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2018
738 1,000
Possibly laptop yako battery i.ekufa ama wakati inadondoka battery ili detach kutoka kwenye comp. Windows restore maana yake kulikuwa na uzimwaji wa comp ambao haukufuata utaratibu, hivyo kurun windows restore ni lazima vinginevyo mashine haiwezi kuwaka. Hivyo iruhusu ifanye restore inachukua kati ya dk 10 hadi lisaa kutegemeana na speed ya mashine yako
 
Pweza Boy

Pweza Boy

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2017
Messages
423
Points
1,000
Pweza Boy

Pweza Boy

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2017
423 1,000
Possibly laptop yako battery i.ekufa ama wakati inadondoka battery ili detach kutoka kwenye comp. Windows restore maana yake kulikuwa na uzimwaji wa comp ambao haukufuata utaratibu, hivyo kurun windows restore ni lazima vinginevyo mashine haiwezi kuwaka. Hivyo iruhusu ifanye restore inachukua kati ya dk 10 hadi lisaa kutegemeana na speed ya mashine yako
Ahsante nimekupata
 
ISLETS

ISLETS

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2012
Messages
7,761
Points
2,000
ISLETS

ISLETS

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2012
7,761 2,000
Mimi yangu Toshiba iliisha chaji Kama two weeks vizur tu baada ya kuitumia baadae ikagoma kuchaji nikajua ni adapter kuitest kwenye PC zingine inafanya kazi, na nikichukua adapter nyingine pia bado PC haipokei Moto...sijui hata tatzo ni nn?
Mimi si mtaalamu hapo, ila shida kama hiyo iliwahi nitokea nikaambiwa shida ni drivers, nikamkabidhi mshakaji anayesomea hayo makitu akanirekebishia fasta.
Sasa sijui alifanya fanyaje.
 
proxy

proxy

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
925
Points
2,000
proxy

proxy

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
925 2,000
Mimi yangu Toshiba iliisha chaji Kama two weeks vizur tu baada ya kuitumia baadae ikagoma kuchaji nikajua ni adapter kuitest kwenye PC zingine inafanya kazi, na nikichukua adapter nyingine pia bado PC haipokei Moto...sijui hata tatzo ni nn?
Check bettery
 
proxy

proxy

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
925
Points
2,000
proxy

proxy

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
925 2,000
Mimi si mtaalamu hapo, ila shida kama hiyo iliwahi nitokea nikaambiwa shida ni drivers, nikamkabidhi mshakaji anayesomea hayo makitu akanirekebishia fasta.
Sasa sijui alifanya fanyaje.
Alichofanya aliweka CD ya window akaanza kurepear window ,hili tatizo halihusiani na driver
 
nkumbison

nkumbison

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2013
Messages
962
Points
1,000
nkumbison

nkumbison

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2013
962 1,000
Jaribu.
1. Toa betri chomoa adapter, washa kwa dakika moja. Chomeka umeme iwashe tena ikiwaka rudishia betri endelea na matumizi yako.

2. Kama iliiyingisha cmos betri kuna uwezekano imepoteza kalenda, baadhi ya machine huwa haziwaki... ingia kwenye bios setting uangalie hilo kama ndivyo rekwbisha tarehe, mwezi na mwaka. Then save.

3. Boot loader inaweza kuwa imecorupt so kama si mtaalam sana peleka kwa mtaalamu sana akurekebishie au google proceess za kurepair boot loader.

4. Kama uko Dar na haujapata ufumbuzi nitafute live.
Naomba ushauri nifanyeje, laptop yangu(Dell) nikiwa nimeishika naitumia ikakurupuka mkononi na waya wa power ukachomoka ikazima. Wakati naiwasha inaleta option ya ku repair window maana ukiwasha "start window normally" inaishia hapo inaload tu haifungui ndani. Haijadondoka kusema nilikua juu mpaka chini hapana maana ilikua juu ya miguu tu wakati nikiwa nimekaa sakafuni. Nifanyeje?? Maana hata nikibonyeza repair bado inakaa muda masaa hakuna kinachoendelea
 
J

john manjia

New Member
Joined
Jan 28, 2015
Messages
3
Points
20
J

john manjia

New Member
Joined Jan 28, 2015
3 20
Wataalam wa IT tume specialize kwenye vitu tofauti kwa mfano mimi na deal na motherboard tu so kama fundi wako alikuambia bodi ibadilishwe kabla hujafika huko mwambie akufunglie mashine akupe bodi,switch yake na adopta tu tuletee kama unamuamini mungu wazungu wanaweza kurudi duniani
Mimi yangu Toshiba iliisha chaji Kama two weeks vizur tu baada ya kuitumia baadae ikagoma kuchaji nikajua ni adapter kuitest kwenye PC zingine inafanya kazi, na nikichukua adapter nyingine pia bado PC haipokei Moto...sijui hata tatzo ni nn?
 

Forum statistics

Threads 1,313,876
Members 504,678
Posts 31,807,014
Top