Msaada kwa mara ya mwisho kuhusu Mbege!

Msaada kwa mara ya mwisho kuhusu Mbege!

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Posts
22,583
Reaction score
27,838
Nimekuwa nikiuliza hili swali lkn sijawahi kupata jibu stahiki, hivi Mbege iko KLM kote au ni baadhi ya maeneo tu? Yaani kila mahali Mkoa wa KLM kilevi chao ni Mbege?
 
Mbege ipo hadi darslam..
Karibu mfia chama!!
FB_IMG_1530293164907.jpg
 
Nimekuwa nikiuliza hili swali lkn sijawahi kupata jibu stahiki, hivi Mbege iko KLM kote au ni baadhi ya maeneo moja tu? Yaani kila mahali Mkoa wa KLM kilevi chao ni Mbege?
Hadi Mwanza hapa ipo
 
Ipo Uchagani kote kuanzia Rombo hadi Siha, na kwa Wa Meru Arusha, Upareni pia ipo ila sio kote....kuna maeneo ya Same kuna ukame sana na ndizi hazistawi, na mbege inahitaji ndizi so inakua ngumu. Pia Wapare wengi Waislamu na pombe sio popular sana kama uchagani ambapo ni wakatoliki wengi.
 
Ipo Uchagani kote kuanzia Rombo hadi Siha, na kwa Wa Meru Arusha, Upareni pia ipo ila sio kote....kuna maeneo ya Same kuna ukame sana na ndizi hazistawi, na mbege inahitaji ndizi so inakua ngumu. Pia Wapare wengi Waislamu na pombe sio popular sana kama uchagani ambapo ni wakatoliki wengi.


Kumbe Mbege inatengenezwa na ndizi? Nilijua ulezi!
Swali lingine na kote inaitwa hivyo Mbege au inajulikana kwa jina lingine pia?
 
Kumbe Mbege inatengenezwa na ndizi? Nilijua ulezi!
Swali lingine na kote inaitwa hivyo Mbege au inajulikana kwa jina lingine pia?

Mbege ni Kiswahili, kwingine inafahamika kwa majina tofauti tu, yenye variation ndogo. Mfano kuna wanaoita mbeke, wengine umbeke n.k
 
Jamii zote za kichaga wanatumia mbege.
 
Back
Top Bottom