Msaada kuhusu Wilaya ya Sumbawanga, ikoje?

Msaada kuhusu Wilaya ya Sumbawanga, ikoje?

Mji wa Sumbawanga upo mpakani na Zambia, biashara nyingi hapa ni kati ya hizi nchi mbili, Sumbawanga pia inapata umeme wa uhakika mwaka mzima kutoka Zambia kule kitu kinachoitwa mgao wa umeme hawakijui ni kitu gani.

ENTER:
Mji wa Sumbawanga unavyoonekana
 
Nenda tu usihofu nipazuri utapapenda hasa ukiwa mkiristo tena RC nimahala penye siasa changa na chafu viongozi wa kanisa wanahimiza sana waumini wao waichukie ccm na rais wake ingawa hakuna utawala uliojali mkoa wa rukwa kama huu wa awamu ya nne.
Awamu zote za uwongozi tokea mjerumani,muengereza,mwalim nyerere mzee mwinyi na mzee mkapa rukwa ilikuwa na lami km 8 tuza lami ukichanganya na katavi wakati huo lakini utawala wa jk umepanua wigo wa barabara za lami mpaka kufikia km zisizo punguwa 500.
Achilia mbali mashule ya daraja zote hospitali nk.
Nenda tu utapapenda lakini kuwa makini na ngono zembe HIV inazunguka kwa kasi sana.
Acha upotoshaji wewe kwa nn watu mnapenda kutukuza sana mambo ya udini? huwa naifatilia michango yako mingi humu JF kuhusu siasa za mji wa sumbawanga umekuwa na mtazamo hasi mno na kanisa katoliki.Chuki zako ziache usizilete humu na kutaka kuwaaminisha watu vtu ambavyo havipo.Utapata faida gani kuandekeza tu chuki dhidi ya iman fulan? mtu wako km hauziki hakuna ulazima sana wa kuja na defensive mechanism kwa kuendekeza chuki za kijinga kwa dhehebu fulan.KIZURI KINAUZIKA TU huhitaji kutumia nguvu sana kuugeuza uongo kuwa ukweli.
 
Nenda tu usihofu nipazuri utapapenda hasa ukiwa mkiristo tena RC nimahala penye siasa changa na chafu viongozi wa kanisa wanahimiza sana waumini wao waichukie ccm na rais wake ingawa hakuna utawala uliojali mkoa wa rukwa kama huu wa awamu ya nne.
Awamu zote za uwongozi tokea mjerumani,muengereza,mwalim nyerere mzee mwinyi na mzee mkapa rukwa ilikuwa na lami km 8 tuza lami ukichanganya na katavi wakati huo lakini utawala wa jk umepanua wigo wa barabara za lami mpaka kufikia km zisizo punguwa 500.
Achilia mbali mashule ya daraja zote hospitali nk.
Nenda tu utapapenda lakini kuwa makini na ngono zembe HIV inazunguka kwa kasi sana.

Aliyenyima mkoa wa Rukwa maendeleo muda wote ni serikali ya CCM kwa hiyo kujenga barabara sidhani ni sifa kwao!
CCM walisubiri mbunge wa Swanga mjini (Kinyonto) afariki ndipo wajenge hizo barabara (ccm wanazojivunia sasa) alizodai muda mrefu bila mafanikio! Wafipa wa sasa siyo kama Pengo!
 
Ukitaka sehemu uione nzuri ukifika tafuta demu kama hauna kama unaye nenda naye.
 
acha kupotosha umma wa Watanzania. Lipo tawi la Chuo Kikuu Huria. Lkn ulitaka serikali ikupangie kazi Burundi au Somalia. Kwan Swanga sio Tanzania??? Embu omba msamaha kabla sijakushughulikia kimila...

samahani bulaza usinifanyie hivyooo...ila hiyo Tabia ya kushughulikiana kimila acheni bhana mnatutisha
 
Acha upotoshaji wewe kwa nn watu mnapenda kutukuza sana mambo ya udini? huwa naifatilia michango yako mingi humu JF kuhusu siasa za mji wa sumbawanga umekuwa na mtazamo hasi mno na kanisa katoliki.Chuki zako ziache usizilete humu na kutaka kuwaaminisha watu vtu ambavyo havipo.Utapata faida gani kuandekeza tu chuki dhidi ya iman fulan? mtu wako km hauziki hakuna ulazima sana wa kuja na defensive mechanism kwa kuendekeza chuki za kijinga kwa dhehebu fulan.KIZURI KINAUZIKA TU huhitaji kutumia nguvu sana kuugeuza uongo kuwa ukweli.

Nafurahi kama unafuatilia post zangu humu nataka nikuarifu sina chuki na mtu asie wa dini yangu wala sina chuki na mtu asie na mtazamo kama wangu.
Ila ninachukia sana viongozi wa dini wanapo tumia membari za majengo ya dini kuhubiri siasa.
Hi tabia ipo sumbawanga sana viongozi wa kanisa kuhubiri chuki dhidi ya utawala wa kisiasa uliopo sasa jimboni na tz kwa ujumla.
Nataka nikuambie mm sina mtu ninae mpigia debe ktk jimbo la sumbawanga ila naheshimu maamuzi ya wengi mtu yoyote atakae chaguliwa mm ndio nitamuheshim kama kiogozi lakini nakataa viongovi wa kanisa kuchagulia waumini viongozi waachwe waumini wachague kiongozi wane mtaka .
Nakama ww unaona viongozi wa kanisa wanacho kifanya ni sahihi basi ijue unaitumbukiza nchi yako ktk dimbwi la uhalifu unapaswa kijitafakari upya kwa faida ya nchi yetu.
 
Nafurahi kama unafuatilia post zangu humu nataka nikuarifu sina chuki na mtu asie wa dini yangu wala sina chuki na mtu asie na mtazamo kama wangu.
Ila ninachukia sana viongozi wa dini wanapo tumia membari za majengo ya dini kuhubiri siasa.
Hi tabia ipo sumbawanga sana viongozi wa kanisa kuhubiri chuki dhidi ya utawala wa kisiasa uliopo sasa jimboni na tz kwa ujumla.
Nataka nikuambie mm sina mtu ninae mpigia debe ktk jimbo la sumbawanga ila naheshimu maamuzi ya wengi mtu yoyote atakae chaguliwa mm ndio nitamuheshim kama kiogozi lakini nakataa viongovi wa kanisa kuchagulia waumini viongozi waachwe waumini wachague kiongozi wane mtaka .
Nakama ww unaona viongozi wa kanisa wanacho kifanya ni sahihi basi ijue unaitumbukiza nchi yako ktk dimbwi la uhalifu unapaswa kijitafakari upya kwa faida ya nchi yetu.

Mimi siyo mzaliwa bali mkazi wa sumbawanga na ni mfuatiliaji mzuri wa siasa za sumbawanga na Tanzania kwa ujumla.ukitaka kujua vizuri siasa za sumbawanga utazigawa vipindi viwili yaana 1961 hadi 2010 na 2010 mpaka sasa. unavosema viongozi wa dini wameingilia unakifahamu alichofanya AESH HILALY mpaka wazee wa Sumbawanga wakamuomba Yamsebo agombee kupitia CHADEMA baada ya Makamba senior kulazimisha Aesh kuwa mgombea wa CCM badala ya Makalo ambae lilikuwa chaguo la wananchi?
 
Mimi siyo mzaliwa bali mkazi wa sumbawanga na ni mfuatiliaji mzuri wa siasa za sumbawanga na Tanzania kwa ujumla.ukitaka kujua vizuri siasa za sumbawanga utazigawa vipindi viwili yaana 1961 hadi 2010 na 2010 mpaka sasa. unavosema viongozi wa dini wameingilia unakifahamu alichofanya AESH HILALY mpaka wazee wa Sumbawanga wakamuomba Yamsebo agombee kupitia CHADEMA baada ya Makamba senior kulazimisha Aesh kuwa mgombea wa CCM badala ya Makalo ambae lilikuwa chaguo la wananchi?
Nini alicho fanya mbunge mm sikifaham?
Mm nafaham Aesh aliwashinda wanachama wenzake wa ccm aliokuwa akishindana nao kwa kura nyingi sana tu.
Na nafaham vikao halali vya chama chake vilimpitisha kuwa mgombea wao.
Na nivyo faham alishinda kwa mujibu wa tume ya uchaguzi.
Na ninafaham mahaka ya mwisho ya tz ya rufaa ilimrudishia aesh ubunge wake baada ya mahaka kuu kanda ya rukwa kumvua ubunge.
Na nataka nikuambie makalo hakuwa chaguo la wapiga kura wa jimbo la sumbawanga.
Chaguo lilikuwa ni aesh ndio maana aesh alishinda kwa kura nyingi sana ktk chaguzi ya ccm.
Ju yayote hayo hakuna uhalali wa viongozi wa kanisa kufanya siasa za chuki kanisani.
Mm nakushauri washauri viongozi wako wa kanisa watumie njia halali za mgowa aesh.
 
na mimi nimepangiwa huko na serikali kwa kweli kupo very bored..ni moja ya miji michache isiyo na hata tawi la chuo chochotee

Kwa hiyo ni dead end mkuu ukishaenda huko no opportunities for advancement?
Ndio maana nataka kupata taarifa za kutosha kuhusu huko.
 
Stori za vijiweni hizi. Nipo Sumbawanga manispaa naishi Jangwani. Acheni fiksi nyie

Kukoje mkuu,je ni kuzuri kufananisha na mkoa gani kwa mfano mkuu,je hali ya hewa,mazingira,usalama,maendeleo kwa ujumla na fursa za kiuchumi,changamoto za huko.
 
Sumbawanga ni Makao makuu ya Mkoa wa Rukwa. Watu wake ni wakarimu sana na ujiandae kusalimiwa kila na unayepishana nae, so hiyo hali izoee kabla ya kufika huko, wewe pia jiandae kusalmia wazee walokuzid umr pind unapowapita. Pia andaa Jaketi la Uhakika maana kuanzia Juni huwa kuna barid kali sana mithili ya theluji mida ya asbh. Epuka kulala Wadada maana maambukiz ya Ukimwi yako juu. Kama unasafir na gari binafsi kupitia Mbeya Tunduma Laela jihadhari na Pumps maana zimeshaua watu kadhaa wagen wa njia hiyo. Chakula kinapatikana bei rahisi kwa sasa mahindi gunia 19,000/. Nakutakia safari njema. Lkn nakukumbusha kwamba Shinyanga, Tabora na Kahama hazipo karibu na Sumbawanga bali mkoa huu unapakana na Mbeya, Katavi na Kigoma kwa Upande wa Ziwa Tanganyika lkn pia Ukiwa Swanga Zambia unaenda kwa jogging tu. Mwalalauli......
ningo!!!
 
Mweleze ukweli ayafute mji ungine sumbawanga hapafai labda kama pamoja na Kazi take atataka uchawi
 
Nini alicho fanya mbunge mm sikifaham?
Mm nafaham Aesh aliwashinda wanachama wenzake wa ccm aliokuwa akishindana nao kwa kura nyingi sana tu.
Na nafaham vikao halali vya chama chake vilimpitisha kuwa mgombea wao.
Na nivyo faham alishinda kwa mujibu wa tume ya uchaguzi.
Na ninafaham mahaka ya mwisho ya tz ya rufaa ilimrudishia aesh ubunge wake baada ya mahaka kuu kanda ya rukwa kumvua ubunge.
Na nataka nikuambie makalo hakuwa chaguo la wapiga kura wa jimbo la sumbawanga.
Chaguo lilikuwa ni aesh ndio maana aesh alishinda kwa kura nyingi sana ktk chaguzi ya ccm.
Ju yayote hayo hakuna uhalali wa viongozi wa kanisa kufanya siasa za chuki kanisani.
Mm nakushauri washauri viongozi wako wa kanisa watumie njia halali za mgowa aesh.

Hakuna kitu mbaya kama kutetea usichokifahamu kwa kutumia reference ya ulichosikia au kuambiwa. Yote uliyoandika ni kuambiwa tulioko sumbawanga hatujawahi ona wala kushuhudia zaidi ya kusikia waliofilisika kiakili wakibwabwaja. Usipotoshe tafadhali.
 
Hakuna kitu mbaya kama kutetea usichokifahamu kwa kutumia reference ya ulichosikia au kuambiwa. Yote uliyoandika ni kuambiwa tulioko sumbawanga hatujawahi ona wala kushuhudia zaidi ya kusikia waliofilisika kiakili wakibwabwaja. Usipotoshe tafadhali.

Unaonekana ni mtu unaesukumwa na utashi wa ujinga ndii maana hata unacho kiandika hakifahamiki.
Unashindwa kujibu hoja unaandika ujinga ujinga
Jibu hoja acha kunuukuu maneno ya kina nkose na mzindakaya.
Tumia akili akili zako ingawa ni mgando
 
Nasikia huko ni wachawi balaa, wabna roho mbaya wafipa kina pinda na pengo hata ukiwaangalia sura zao zinaonyesha asili ya uchawi na roho mbaya.

Huko hata kwa dawa siendi maana nasikia unaweza kugeuzwa nyani muda na wakati wowote. bora kwenda kufanya kazi somalia au bagidadi kuliko sumbawanga.
 
Nasikia huko ni wachawi balaa, wabna roho mbaya wafipa kina pinda na pengo hata ukiwaangalia sura zao zinaonyesha asili ya uchawi na roho mbaya.

Huko hata kwa dawa siendi maana nasikia unaweza kugeuzwa nyani muda na wakati wowote. bora kwenda kufanya kazi somalia au bagidadi kuliko sumbawanga.

Bora wewe usieende huko?,Sisi wengine tutakwenda huko Wafipa ni watu wazuri sijapata kuona yaani Sumbawanga ni sehemu nzuri ya kutafutia Maisha,wewe usipokwenda ni afadhari maana utatuachia nafasi sisi wengine.
 
Karibu Sumbawanga nakuhakikishia huko Tabora sijui Shinyanga watasubiri sana.Binafsi mimi ni mzaliwa wa Mpanda njoo tunakukaribisha
 
Back
Top Bottom