Msaada kuhusu Wilaya ya Sumbawanga, ikoje?

Msaada kuhusu Wilaya ya Sumbawanga, ikoje?

Kichwa Ndio Mtu

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2014
Posts
3,079
Reaction score
1,719
Wakuu salam..

Wakuu nimebahatika kukaa/kufika Mikoa mingi ya Nchi hii isipokuwa Rukwa na Kigoma. Sasa nimepata shughuli/kazi inayonilazimu kwenda Sumbawanga kwa muda mrefu zaidi ya mwaka.

Sasa wenyeji wa huko naomba mnipe au mniambie uzuri wa Wilaya hiyo maana katika fikra zangu kichwani kwamba ni sehemu mbaya sana na pia ni Wilaya masikini sana, yawezekana nikawa sahihi au sio sahihi kutokana na kutokua na ufahamu wa kutosha wa Wilaya hiyo.

Nataka kujua ili nione kama naweza kwenda au la,j e ikoje, uzuri wake kwa mfano ukilinganisha na Wilaya zilizo Mikoa ya karibu kama Tabora mjini, Shinyanga, Kahama nk.

Natanguliza shukrani.
 
sumbawanga mji mbayaa ukilinganisha na Tabora..hata kwetu Songea kuzuri..ila maisha ni mazuri tu Huduma zoteee zinapatikana hivyo kama uliweza kuishi Tabora na huku utaweza..tatizo la wafipa wana imani za kishirikina sana..mikorofishana kidogo anakimbilia kwa mganga kununua radi akutandike
 
na mimi nimepangiwa huko na serikali kwa kweli kupo very bored..ni moja ya miji michache isiyo na hata tawi la chuo chochotee
 
Sumbawanga ni Makao makuu ya Mkoa wa Rukwa. Watu wake ni wakarimu sana na ujiandae kusalimiwa kila na unayepishana nae, so hiyo hali izoee kabla ya kufika huko, wewe pia jiandae kusalmia wazee walokuzid umr pind unapowapita. Pia andaa Jaketi la Uhakika maana kuanzia Juni huwa kuna barid kali sana mithili ya theluji mida ya asbh. Epuka kulala Wadada maana maambukiz ya Ukimwi yako juu. Kama unasafir na gari binafsi kupitia Mbeya Tunduma Laela jihadhari na Pumps maana zimeshaua watu kadhaa wagen wa njia hiyo. Chakula kinapatikana bei rahisi kwa sasa mahindi gunia 19,000/. Nakutakia safari njema. Lkn nakukumbusha kwamba Shinyanga, Tabora na Kahama hazipo karibu na Sumbawanga bali mkoa huu unapakana na Mbeya, Katavi na Kigoma kwa Upande wa Ziwa Tanganyika lkn pia Ukiwa Swanga Zambia unaenda kwa jogging tu. Mwalalauli......
 
Nenda tu usihofu nipazuri utapapenda hasa ukiwa mkiristo tena RC nimahala penye siasa changa na chafu viongozi wa kanisa wanahimiza sana waumini wao waichukie ccm na rais wake ingawa hakuna utawala uliojali mkoa wa rukwa kama huu wa awamu ya nne.
Awamu zote za uwongozi tokea mjerumani,muengereza,mwalim nyerere mzee mwinyi na mzee mkapa rukwa ilikuwa na lami km 8 tuza lami ukichanganya na katavi wakati huo lakini utawala wa jk umepanua wigo wa barabara za lami mpaka kufikia km zisizo punguwa 500.
Achilia mbali mashule ya daraja zote hospitali nk.
Nenda tu utapapenda lakini kuwa makini na ngono zembe HIV inazunguka kwa kasi sana.
 
na mimi nimepangiwa huko na serikali kwa kweli kupo very bored..ni moja ya miji michache isiyo na hata tawi la chuo chochotee

acha kupotosha umma wa Watanzania. Lipo tawi la Chuo Kikuu Huria. Lkn ulitaka serikali ikupangie kazi Burundi au Somalia. Kwan Swanga sio Tanzania??? Embu omba msamaha kabla sijakushughulikia kimila...
 
Pazuri tu
kuna internet, umeme maji kwa hiyo usihofu jf huta ikosa
 
kule wanasalimiana hivi; POSUTA....TATAITU KALESA.

au MWAKATA...AIVYOKWENE...MWALALAULI.

sijui maana yake ila ndio nilikuwa nasikia hivyo.
Sumbawanga hapajaendelea sana ila ni pazuri tu,pametulia.
 
na mimi nimepangiwa huko na serikali kwa kweli kupo very bored..ni moja ya miji michache isiyo na hata tawi la chuo chochotee
tulia uendeleze mkoa kijana, washauri waanzishe na tawi la chuo. japo kuna vyuo kama cha ualimu kantalamba,rukwa,st.aggrey,chuo cha unesi, chuo cha ufundi katantala na vinginevyo. pako poa japo mzunguko wa pesa ni mdogo sana
 
sumbawanga mji mbayaa ukilinganisha na Tabora..hata kwetu Songea kuzuri..ila maisha ni mazuri tu Huduma zoteee zinapatikana hivyo kama uliweza kuishi Tabora na huku utaweza..tatizo la wafipa wana imani za kishirikina sana..mikorofishana kidogo anakimbilia kwa mganga kununua radi akutandike

Stori za vijiweni hizi. Nipo Sumbawanga manispaa naishi Jangwani. Acheni fiksi nyie
 
uende umejizindika si ndo kwenyewe mwewe alibeba ng'ombe
 
102_3983.JPG


DV6A3987.JPG


7.JPG


Karibu Sumbawanga, hutajuta kufanya kazi mkoa huu, nimekuwepo kwa muda kwenye ujenzi wa barabara, nimewakuta vijana wengi hapa walifika wakiwa na fikira kama zako kwamba maisha hapa ni mabaya sana kumbe ni kinyume, wengi wameacha kazi baada ya kupewa uhamisho kwenda Mbeya, Dar n.k. Hakuna eneo lenye fursa za maendeleo kama Sumbawanga.
 
IMG_1186.jpg


28420.jpeg


28419.jpeg



28418.jpeg


Zipo hotel nzuri za viwango mbalimbali zenye vyakula na vinywaji vya kila aina
 
Back
Top Bottom