Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada kuhusu edge na gprs!!

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Soki, May 2, 2012.

  1. S

    Soki JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,276
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wadau, hapa niliko napata internet kwa namna mbili:

    Kwanza, ni kupitia Airtel. Kwa line yao inasomeka kwamba napata EDGE lakini actual speed ni kama 15Kbps nikidownload
    Pili, ni kupitia Voda. Kwa line yao napata GPRS lakini ninapodownload napata zaidi ya 40Kbps

    Sasa inakuwaje GPRS wananipa speed kubwa kuliko EDGE wakati nilitarajia vice versa?
     
  2. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,185
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    kwa hali halisi ya ki bongo bongo hasa ishu ya mitambo na locations usitegemee sana kila unachotangaziwa na mitandao yetu hii kipo kama wanavyotangaza....wewe unashangaa hiyo wakati saiz airtel wanatangaza 3.75G lakini kuna wakati unakuwa upo kabisa connected na hiyo 3G ila speed hufiki hata 10kbps...!! kuna factors nyingi sana za ku determine speed ya internet mfano ndo kama hizo nilizokwambia hapo juu!!
     
  3. S

    Soki JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,276
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Speed ya airtel inaboa sana huku, ingawa inasomeka edge
     
  4. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,185
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    sio huko tu na wala sio aurtel tu....hili ni tatizo la kitaifa ndugu....kila kona kila mtandao!!! hakuna mtandao ulio 100% good ...kila mmoja una mazuri yake na mabaya yake kulingana na eneo husika...ushauri wangu ni kujaribu mitandao tofauti tofauti kwa nyakati tofauti ili upate ule utakaokuwa ahueni kulingana na eneo ulilopo!!
     
  5. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,222
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    EDGE (yaani Enhanced Data Global Evolution) ilianzishwa ili ku-upgrade GSM ambayo ni bora kuliko GPRS. Kwa hiyo ni wazi kuwa speed ya EDGE inapita mbali GPRS.
    Uwezo wa EDGE wa data speed ni 236 Kbps lakini makampuni ya simu yana configure EDGE isiyozidi 135 Kbps ili kubana matumizi ya spectrum resources.
    Kwa hiyo suala la speed ya EDGE kuzidiwa hata na GPRS inategemea mambo mawili hasa:
    • configurated speed ya EDGE ambayo kampuni imeset na
    • afya ya connetion wakati unadownload inaweza ikaminya speed hata chini zaidi
    .
     
  6. S

    Soki JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,276
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Asante mkuu; lakini,
    hapo red: Mimi speed ninayopata ni around 15Kbps while downloading. Sasa ukicompare na 135Kbps, tofauti ni kubwa sana

    Kwenye blue: Sijui unamaanisha nini kwa 'afya ya connection wakati ninadownload', Lakini speed hiyo ya 15Kbps imekuwa ya siku zote si wakati fulani tu. Pia hapa nilipo ni eneo la mjini network ipo ya kutosha kabisa Mkuu!
     
  7. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,222
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Ninachomaanisha ni kwamba 135 Kbps ndio maximum ambayo makampuni yanatumia. Hivyo huwezi jua Airtel wanatumia ngapi, kama ni 10, 20, 40,70 nobody knows.
    Kuhusu 'afya' ya connection namaanisha 'hali' (condition) ya connection.
     
  8. S

    Soki JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,276
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wenzetu wanafanya video calling, video conference bila shida, sisi bado tunadownload files kwa 6Kb/s - tutafika kweli? Sijui huo wimbo wa mkonga utaisha lini
     
  9. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,222
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Yaani we acha tu. Tatizo letu hapa maneno mingi.
     
  10. utakuja

    utakuja JF-Expert Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 766
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 80
    aisee bora nyie mimi kimaajabu tigo ukifika 35mb kwa bundle ya standard napewa 25kbps hapo nipo Hspda
     
  11. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,222
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Kazi ipo. Yaani utafiri utani.
     
  12. S

    Soki JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,276
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mimi leo nimejaribu tigo nione spidi yao. Nikanunua muda wa hewani wa siku nzima kwa 700/= Speed ilikuwa almost kama ya voda ie around 40Kilobits/s. Cha ajabu ndani ya kama nusu saa, ikawa imeisha. Hawa nao sijui vipi!
     
Loading...