Msaada:Jinsi ya kuipata hii Boda Boda

Msaada:Jinsi ya kuipata hii Boda Boda

The dream

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2015
Posts
999
Reaction score
997
Habari za mida hii wana jamvi??
Nahitahitaji msaada wa haraka wa kimawazo juu ya jambo hili!!

Mdogo wangu wa kike anasoma chuo cha Sokoine (SUA) -Morogoro na jana mida ya saa 1 jioni wakati anatoka kwenye vipindi pale pale chuoni akiwa anatembea na mabinti wenzie ghafla ilipita boda boda na kumukwapua mkoba wake uliokua na simu zake 2,card za benki 2,vitambulisho vyake, notisi za chuo na kiasi cha fedha taslimu kisha yule boda boda aligeuka na kuanza kuwachekea na kisha akaongeza mwendo na kutokomea na vitu hivyo ila kwa bahati nzuri alifanikiwa kunukuu plate number zake.

Ameenda polisi kapewa RB.

Naomba msaada wa jinsi ya kuipata hii boda boda kwa kutumia plate number zake ili arudishe vitu vya mdogo wangu.

==============
Kilichotokea baada ya kufuata ushauri wenu

Kheri ya mwaka mpya iwe kwenu wakuu.
Nashukuru kwa mchango wenu wa kimawazo maana simu ilipatikana.

Dogo alienda polisi, akapewa RB na polisi wakafanya kwenda TRA na mpaka mhusika akapatikana.

Ila kama mjuavyo tena jeshi letu lilivyo, alivyoitwa kwenda kuchukua vitu aliishia kupewa simu moja tu na akaambiwa vitu vingine havijaonekana na akaombwa na hela ya soda.

Cha muhimu nashukuru kwa ushauri wenu sana.
 
Pole sana Kiongozi. Bila shaka itakuwa ni maeneo ya njiani kutokea Main campus kuja New Hostel. Maeneo hayo huwa ni kichocheo cha vijana vibaka kama hivyo.

Mdogo wetu akishatuliza akili mshauri haya yafuatayo.

1) Si vizuri kila wakati kutembea na ATM Cards, tena ATM zote mbili at once.? Atembee nazo pale tu anapohitaji kutoa pesa ATM. Otherwise iwe anasafiri.

2) Si vizuri sana kutembea na kiasi kikubwa cha pesa kisichokuwa na matumizi kwa wakati huo.

3) Fuata ushauri hapo juu, Post # 3.
 
Pole sana Kiongozi. Bila shaka itakuwa ni maeneo ya njiani kutokea Main campus kuja New Hostel. Maeneo hayo huwa ni kichocheo cha vijana vibaka kama hivyo.

Mdogo wetu akishatuliza akili mshauri haya yafuatayo.

1) Si vizuri kila wakati kutembea na ATM Cards, tena ATM zote mbili at once.? Atembee nazo pale tu anapohitaji kutoa pesa ATM. Otherwise iwe anasafiri.

2) Si vizuri sana kutembea na kiasi kikubwa cha pesa kisichokuwa na matumizi kwa wakati huo.

3) Fuata ushauri hapo juu, Post # 3.
Shukurani mkuu hata mimi nimeshangaa inakuaje anatembea na vitu vyote hivyo at once, ila kama ujuavyo watoto wa kike analia tu.
Kaniambia ni maeneo ya horticulture.
 
Ungeahidi na chochote coz Bodaboda Wenzake huenda wakavutiwa kumsnitch...au TRA waweza kumpata muhusika.
 
Anza na TRA halafu tafuta stendi ya bodaboda karibu na SUA angalia hio plate #. Kama haitakuwepo ulizia kwa madereva wengine na jifanye kama unataka akupeleke sehemu.
 
Nenda TRA kufatilia mmiliki wa hiyo bodaboda kupitia utaratibu wake Wa kulipa kodi huenda ukamfahamu.
Wamiliki wengi wa bodaboda maranyingi huwa hawabadilishi majina ya umiliki pindi wazinunuapo toka kwa wauzaji. Na hufanya hivyo kwa kuogopa gharama zinazohitajika TRA ili kubadili umiliki. Sasa basi anaweza kwenda TRA lakini asifanikiwe kupata information kamili za mmiliki bali atapata info za kampuni iliyoagiza pikipiki hiyo kutoka china. Kuna uwezekano mkubwa sana wa kupoteza hivyo vitu kwa huyu mdogo wetu mpendwa.
 
Wamiliki wengi wa bodaboda maranyingi huwa hawabadilishi majina ya umiliki pindi wazinunuapo toka kwa wauzaji. Na hufanya hivyo kwa kuogopa gharama zinazohitajika TRA ili kubadili umiliki. Sasa basi anaweza kwenda TRA lakini asifanikiwe kupata information kamili za mmiliki bali atapata info za kampuni iliyoagiza pikipiki hiyo kutoka china. Kuna uwezekano mkubwa sana wa kupoteza hivyo vitu kwa huyu mdogo wetu mpendwa.
Well said...lakini yaweza kuwa ndio mwanzo mzuri kwake.

Pole zimuendee.
 
Back
Top Bottom