Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mpya: Ufisadi mkubwa ndani ya DARUSO

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mphamvu, Dec 30, 2011.

  1. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,389
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Hii ni dhahiri kuwa kuna ufujaji mkubwa wa pesa za wanachuo wa UDSM, Kampasi ya Mlimani kupitia taasisi yao ya uwakilishi, DARUSO.
    Bajeti ya DARUSO iliyokuwa Mil. 78 imekuwa supplied na mil. 26 toka Utawala wa Chuo. Baada ya Viongozi wa Colleges kuchukua 25% ya fedha iliyopo kama katiba inavyosema, kikabaki kiwango ambacho kila taasisi ingepewa 22% ya bajeti yao yote.
    Cha ajabu, wadau muhimu walioshiriki katika mchakato wa kuandaa bajeti hawakushirikishwa katika mchakato wa ugawaji wa fedha hiyo ambayo ilikuwa haitoshi, shughuli ikafanywa na Waziri wa Fedha na Cabinet peke yao.
    pili, yakaidhinishwa malipo ya Tsh. 700'000 kwa mtu anayedaiwa kuwa ametengeneza tovuti ya DARUSO, tovuti yenyewe ni daruso.udsm.ac.tz ambayo imekuwako tangu enzi za Kipara, na sio tovuti bali ni 'link' kwenye tovuti ya chuo na hakukuwa na mpango wa tovuti kwenye vitabu vya bajeti vya DARUSO.
    Mpaka sasa, BUNGE la DARUSO limelazimika kufanya shughuli zake kwa nakisi kutokana na madudu ya Baraza la Mawaziri.
    Nitawajuza zaidi kadiri nitakavyopata taarifa.
     
  2. MBUFYA

    MBUFYA JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2012
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 446
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hapa nimepita tuu, kumbe DARUSO kuna ulajiee,
     
  3. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #3
    Jan 1, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 604
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 60
    Piga shule mkuu achana na mambo ya DARUSO hao jamaa ni noma, jiandae na UE laki 7 kitu gani mkuu,
     
  4. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #4
    Jan 1, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,290
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Kabla wakae wakataze mtindo mpya ya kupokea boom kupitia wahasibu wa chuo wanafanya ufisadi.
     
  5. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #5
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,721
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kazi ipo...kumbe haya mambo yanaanzia chini.Ndio maana kina EL wanaonekan mashujaa.
     
  6. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #6
    Jan 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,389
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    yeah!
    Ufisadi nilioutaja hapo juu unahusu bajeti ya DARUSO mwaka 2011/2012, bado kuna pesa ilitoka utawala kwa ajili ya DARUSO Gala mwezi wa kumi. Ikafisadiwa mpaka Waziri Mkuu wa DARUSO akanunua gari ya kutembelea, tena nimesikia kuna msaada wa fedha na vifaa ulitoka CRDB Bank PLC, huo hata habari zake hawazisemi.
     
  7. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,389
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    hiyo pesa ni michango ya mifuko yetu mkuu, yet yakitokea ya kutokea hao DARUSO hawaplay them part...
    Kuna kila sababu ya kukemea haya. Mimi mwenyewe ni kiongozi wa DARUSO, kama kuna mtu alikuwa wa mwisho kuulizia posho yake kwa Mhe. Spika, ni mimi. Kwa maisha ya sasa hivi, kuliko kupata milioni ya magumashi kwa kuumiza wengine, ni aheri upige kimya kwa kuwa hutaifanyia kitu, na madhambi umevuna!
     
  8. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #8
    Jan 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,389
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    nimesikia hilo la boom dirishani, ila nakumbuka ni mwaka wa kwanza ndio waliopokelea mu-dirisha, hawa wa mbeleni waliwekewa kwa akaunti zao kama kawaida.
    BTW: Huo ufisadi ni upi unaofanywa na wahasibu,
    would ya gim'me a clue?
     
  9. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #9
    Jan 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,389
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    upite salama mkuu.
    Kimsingi kama una sound mind, kufanya ufisadi wa zile pesa ndogo kwa gharama ya dignity yako kwa umma wa wana-UDSM sio ishu bali ni umaskini wa mawazo. Afu hawajui kuwa kuna maisha baada ya DARUSO, sasa ivi wanajifanya wana kibri sana, ila wakitoka pale na kukonda wanakonda.
    One must think carefully before fisading vile vihela mshenzi.
     
Loading...