Mpira wa Miguu ni daraja kubwa la maisha

Mpira wa Miguu ni daraja kubwa la maisha

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
375,761
Reaction score
870,545
Kwa wengi, mpira wa miguu ni burudani. Kwa wengine ni biashara. Kwa wengine ni ajira.

Lakini kwangu, mpira wa miguu umekuwa mwalimu wa maisha.

Kadiri ninavyozidi kuutazama, ndivyo ninavyoona kwamba ndani ya dakika 90 za mchezo kuna masomo ambayo yanaweza kubadili namna tunavyoishi, tunavyoongoza, tunavyopenda na tunavyopambana na changamoto za maisha.

⚽ Kila mechi ina vipindi viwili.
Usikate tamaa kwa sababu kipindi cha kwanza cha maisha yako, ndoa yako au biashara yako hakikuwa kizuri. Mara nyingi ushindi hupatikana kipindi cha pili. Ilimradi mchezo bado haujaisha, bado kuna nafasi ya kubadili matokeo.

🔔 Filimbi ya kuanza haiamui matokeo.
Watu wengi huanza kwa kasi, lakini wanaomaliza kwa nidhamu ndiyo huandika historia. Maisha si mbio za mita 100; ni mbio za uvumilivu.

🟥 Kadi nyekundu hunikumbusha kwamba kukosa kujitawala kunaweza kukugharimu kila kitu.
Hasira ya dakika moja inaweza kuharibu mafanikio ya miaka mingi. Nidhamu ni mtaji mkubwa kuliko kipaji.

🟨 Kadi ya njano ni onyo la maisha.
Mara nyingi Mungu, wazazi, viongozi au mazingira hutupa ishara kabla ya anguko. Mwenye hekima hujifunza kutokana na onyo; mpumbavu husubiri adhabu.

🚩 Kuotea (Offside) hunifundisha kuwa si kila jambo linafanikiwa kwa sababu tu ni zuri.
Ukitangulia kabla ya wakati wa Mungu au kabla ya maandalizi kukamilika, unaweza kupoteza fursa. Kila jambo zuri lina wakati wake.

⚽ Penati hunikumbusha kwamba uzembe mdogo unaweza kuwa na gharama kubwa.
Maamuzi yetu yana matokeo. Mara nyingi si makosa makubwa yanayotuangusha, bali kupuuza mambo madogo.

🎥 VAR hunifundisha kutokuwa mwepesi wa kuhukumu.
Si kila unachokiona kwa mara ya kwanza ndicho ukweli. Wakati mwingine maisha yanahitaji utulivu, uchunguzi na subira kabla ya kutoa hukumu.

🧤 Golikipa ndiye mstari wa mwisho wa ulinzi.
Katika maisha, lazima kuwe na maadili na mipaka ambayo huwezi kuruhusu ivunjwe. Ukikosa kulinda misingi yako, utaruhusu mabao mengi yaingie maishani mwako.

👨‍👩‍👧‍👦 Nahodha hawezi kushinda peke yake.
Familia, ndoa, biashara na taasisi hufanikiwa pale kila mmoja anapotimiza wajibu wake. Uongozi si kufanya kila kitu; ni kuwawezesha wengine kufanya vizuri.

🧑‍🏫 Kocha hafungi magoli. Anaelekeza tu.
Vivyo hivyo wazazi, walimu na viongozi; wanaweza kufundisha, lakini kila mtu lazima awajibike kwa maamuzi yake mwenyewe.

🔄 Mabadiliko ya wachezaji (Substitutions) ni sehemu ya mchezo.
Si kila mtu atabaki kwenye maisha yako milele. Wengine huja kwa msimu fulani, hutoa mchango wao, kisha huondoka ili kutoa nafasi kwa wengine.

🥅 Hata wafungaji bora hukosa nafasi za wazi.
Kushindwa si mwisho wa safari. Ni sehemu ya kujifunza, kujirekebisha na kurudi ukiwa bora zaidi.

🤝 Timu zinazocheza kwa ushirikiano ndizo zinazoshinda mataji.
Maisha si mashindano ya kutafuta sifa binafsi; ni safari ya kushirikiana. Ukitaka kwenda haraka unaweza kwenda peke yako, lakini ukitaka kufika mbali, nenda na wengine.

🏆 Kombe hutolewa mwisho wa msimu, si baada ya mechi moja.
Usijihukumu kwa kushindwa mara moja. Mafanikio ya kweli hupimwa kwa uthabiti wa safari nzima, si matokeo ya siku moja.

🌧️ Mechi huchezwa hata mvua inaponyesha.
Maisha hayasubiri hali iwe nzuri. Wanaofanikiwa ni wale wanaojifunza kupambana hata mazingira yanapokuwa magumu.

⏱️ Dakika za nyongeza zimenifundisha kutokata tamaa.
Mara nyingi baraka, ushindi na miujiza huja pale ambapo wengi tayari wamekata tamaa. Endelea kupambana mpaka filimbi ya mwisho ipulizwe.

📣 Mashabiki hukushangilia unaposhinda na kukukosoa unaposhindwa.
Usiishi maisha kwa kutafuta makofi ya watu. Leo watakusifu, kesho wanaweza kukubeza. Jenga maisha yako juu ya maadili, si juu ya maoni ya watu.

Mwisho wa yote, ukiniona nikizungumza kuhusu mpira wa miguu, usifikiri nazungumzia mabao pekee.

Nazungumzia maisha.

Nazungumzia ndoa.

Nazungumzia familia.

Nazungumzia uongozi.

Nazungumzia biashara.

Nazungumzia mafanikio.

Kwa sababu ndani ya dakika 90 za mchezo, kuna mafunzo ambayo yanaweza kubadili maisha ya mtu milele.

Na wewe je, ni somo gani kubwa zaidi ambalo mpira wa miguu umekufundisha?
 
Kwa wengi, mpira wa miguu ni burudani. Kwa wengine ni biashara. Kwa wengine ni ajira.

Lakini kwangu, mpira wa miguu umekuwa mwalimu wa maisha.

Kadiri ninavyozidi kuutazama, ndivyo ninavyoona kwamba ndani ya dakika 90 za mchezo kuna masomo ambayo yanaweza kubadili namna tunavyoishi, tunavyoongoza, tunavyopenda na tunavyopambana na changamoto za maisha.

⚽ Kila mechi ina vipindi viwili.
Usikate tamaa kwa sababu kipindi cha kwanza cha maisha yako, ndoa yako au biashara yako hakikuwa kizuri. Mara nyingi ushindi hupatikana kipindi cha pili. Ilimradi mchezo bado haujaisha, bado kuna nafasi ya kubadili matokeo.

🔔 Filimbi ya kuanza haiamui matokeo.
Watu wengi huanza kwa kasi, lakini wanaomaliza kwa nidhamu ndiyo huandika historia. Maisha si mbio za mita 100; ni mbio za uvumilivu.

🟥 Kadi nyekundu hunikumbusha kwamba kukosa kujitawala kunaweza kukugharimu kila kitu.
Hasira ya dakika moja inaweza kuharibu mafanikio ya miaka mingi. Nidhamu ni mtaji mkubwa kuliko kipaji.

🟨 Kadi ya njano ni onyo la maisha.
Mara nyingi Mungu, wazazi, viongozi au mazingira hutupa ishara kabla ya anguko. Mwenye hekima hujifunza kutokana na onyo; mpumbavu husubiri adhabu.

🚩 Kuotea (Offside) hunifundisha kuwa si kila jambo linafanikiwa kwa sababu tu ni zuri.
Ukitangulia kabla ya wakati wa Mungu au kabla ya maandalizi kukamilika, unaweza kupoteza fursa. Kila jambo zuri lina wakati wake.

⚽ Penati hunikumbusha kwamba uzembe mdogo unaweza kuwa na gharama kubwa.
Maamuzi yetu yana matokeo. Mara nyingi si makosa makubwa yanayotuangusha, bali kupuuza mambo madogo.

🎥 VAR hunifundisha kutokuwa mwepesi wa kuhukumu.
Si kila unachokiona kwa mara ya kwanza ndicho ukweli. Wakati mwingine maisha yanahitaji utulivu, uchunguzi na subira kabla ya kutoa hukumu.

🧤 Golikipa ndiye mstari wa mwisho wa ulinzi.
Katika maisha, lazima kuwe na maadili na mipaka ambayo huwezi kuruhusu ivunjwe. Ukikosa kulinda misingi yako, utaruhusu mabao mengi yaingie maishani mwako.

👨‍👩‍👧‍👦 Nahodha hawezi kushinda peke yake.
Familia, ndoa, biashara na taasisi hufanikiwa pale kila mmoja anapotimiza wajibu wake. Uongozi si kufanya kila kitu; ni kuwawezesha wengine kufanya vizuri.

🧑‍🏫 Kocha hafungi magoli. Anaelekeza tu.
Vivyo hivyo wazazi, walimu na viongozi; wanaweza kufundisha, lakini kila mtu lazima awajibike kwa maamuzi yake mwenyewe.

🔄 Mabadiliko ya wachezaji (Substitutions) ni sehemu ya mchezo.
Si kila mtu atabaki kwenye maisha yako milele. Wengine huja kwa msimu fulani, hutoa mchango wao, kisha huondoka ili kutoa nafasi kwa wengine.

🥅 Hata wafungaji bora hukosa nafasi za wazi.
Kushindwa si mwisho wa safari. Ni sehemu ya kujifunza, kujirekebisha na kurudi ukiwa bora zaidi.

🤝 Timu zinazocheza kwa ushirikiano ndizo zinazoshinda mataji.
Maisha si mashindano ya kutafuta sifa binafsi; ni safari ya kushirikiana. Ukitaka kwenda haraka unaweza kwenda peke yako, lakini ukitaka kufika mbali, nenda na wengine.

🏆 Kombe hutolewa mwisho wa msimu, si baada ya mechi moja.
Usijihukumu kwa kushindwa mara moja. Mafanikio ya kweli hupimwa kwa uthabiti wa safari nzima, si matokeo ya siku moja.

🌧️ Mechi huchezwa hata mvua inaponyesha.
Maisha hayasubiri hali iwe nzuri. Wanaofanikiwa ni wale wanaojifunza kupambana hata mazingira yanapokuwa magumu.

⏱️ Dakika za nyongeza zimenifundisha kutokata tamaa.
Mara nyingi baraka, ushindi na miujiza huja pale ambapo wengi tayari wamekata tamaa. Endelea kupambana mpaka filimbi ya mwisho ipulizwe.

📣 Mashabiki hukushangilia unaposhinda na kukukosoa unaposhindwa.
Usiishi maisha kwa kutafuta makofi ya watu. Leo watakusifu, kesho wanaweza kukubeza. Jenga maisha yako juu ya maadili, si juu ya maoni ya watu.

Mwisho wa yote, ukiniona nikizungumza kuhusu mpira wa miguu, usifikiri nazungumzia mabao pekee.

Nazungumzia maisha.

Nazungumzia ndoa.

Nazungumzia familia.

Nazungumzia uongozi.

Nazungumzia biashara.

Nazungumzia mafanikio.

Kwa sababu ndani ya dakika 90 za mchezo, kuna mafunzo ambayo yanaweza kubadili maisha ya mtu milele.

Na wewe je, ni somo gani kubwa zaidi ambalo mpira wa miguu umekufundisha?
Sahihi mkuu!
 
Kwa wengi, mpira wa miguu ni burudani. Kwa wengine ni biashara. Kwa wengine ni ajira.

Lakini kwangu, mpira wa miguu umekuwa mwalimu wa maisha.

Kadiri ninavyozidi kuutazama, ndivyo ninavyoona kwamba ndani ya dakika 90 za mchezo kuna masomo ambayo yanaweza kubadili namna tunavyoishi, tunavyoongoza, tunavyopenda na tunavyopambana na changamoto za maisha.

⚽ Kila mechi ina vipindi viwili.
Usikate tamaa kwa sababu kipindi cha kwanza cha maisha yako, ndoa yako au biashara yako hakikuwa kizuri. Mara nyingi ushindi hupatikana kipindi cha pili. Ilimradi mchezo bado haujaisha, bado kuna nafasi ya kubadili matokeo.

🔔 Filimbi ya kuanza haiamui matokeo.
Watu wengi huanza kwa kasi, lakini wanaomaliza kwa nidhamu ndiyo huandika historia. Maisha si mbio za mita 100; ni mbio za uvumilivu.

🟥 Kadi nyekundu hunikumbusha kwamba kukosa kujitawala kunaweza kukugharimu kila kitu.
Hasira ya dakika moja inaweza kuharibu mafanikio ya miaka mingi. Nidhamu ni mtaji mkubwa kuliko kipaji.

🟨 Kadi ya njano ni onyo la maisha.
Mara nyingi Mungu, wazazi, viongozi au mazingira hutupa ishara kabla ya anguko. Mwenye hekima hujifunza kutokana na onyo; mpumbavu husubiri adhabu.

🚩 Kuotea (Offside) hunifundisha kuwa si kila jambo linafanikiwa kwa sababu tu ni zuri.
Ukitangulia kabla ya wakati wa Mungu au kabla ya maandalizi kukamilika, unaweza kupoteza fursa. Kila jambo zuri lina wakati wake.

⚽ Penati hunikumbusha kwamba uzembe mdogo unaweza kuwa na gharama kubwa.
Maamuzi yetu yana matokeo. Mara nyingi si makosa makubwa yanayotuangusha, bali kupuuza mambo madogo.

🎥 VAR hunifundisha kutokuwa mwepesi wa kuhukumu.
Si kila unachokiona kwa mara ya kwanza ndicho ukweli. Wakati mwingine maisha yanahitaji utulivu, uchunguzi na subira kabla ya kutoa hukumu.

🧤 Golikipa ndiye mstari wa mwisho wa ulinzi.
Katika maisha, lazima kuwe na maadili na mipaka ambayo huwezi kuruhusu ivunjwe. Ukikosa kulinda misingi yako, utaruhusu mabao mengi yaingie maishani mwako.

👨‍👩‍👧‍👦 Nahodha hawezi kushinda peke yake.
Familia, ndoa, biashara na taasisi hufanikiwa pale kila mmoja anapotimiza wajibu wake. Uongozi si kufanya kila kitu; ni kuwawezesha wengine kufanya vizuri.

🧑‍🏫 Kocha hafungi magoli. Anaelekeza tu.
Vivyo hivyo wazazi, walimu na viongozi; wanaweza kufundisha, lakini kila mtu lazima awajibike kwa maamuzi yake mwenyewe.

🔄 Mabadiliko ya wachezaji (Substitutions) ni sehemu ya mchezo.
Si kila mtu atabaki kwenye maisha yako milele. Wengine huja kwa msimu fulani, hutoa mchango wao, kisha huondoka ili kutoa nafasi kwa wengine.

🥅 Hata wafungaji bora hukosa nafasi za wazi.
Kushindwa si mwisho wa safari. Ni sehemu ya kujifunza, kujirekebisha na kurudi ukiwa bora zaidi.

🤝 Timu zinazocheza kwa ushirikiano ndizo zinazoshinda mataji.
Maisha si mashindano ya kutafuta sifa binafsi; ni safari ya kushirikiana. Ukitaka kwenda haraka unaweza kwenda peke yako, lakini ukitaka kufika mbali, nenda na wengine.

🏆 Kombe hutolewa mwisho wa msimu, si baada ya mechi moja.
Usijihukumu kwa kushindwa mara moja. Mafanikio ya kweli hupimwa kwa uthabiti wa safari nzima, si matokeo ya siku moja.

🌧️ Mechi huchezwa hata mvua inaponyesha.
Maisha hayasubiri hali iwe nzuri. Wanaofanikiwa ni wale wanaojifunza kupambana hata mazingira yanapokuwa magumu.

⏱️ Dakika za nyongeza zimenifundisha kutokata tamaa.
Mara nyingi baraka, ushindi na miujiza huja pale ambapo wengi tayari wamekata tamaa. Endelea kupambana mpaka filimbi ya mwisho ipulizwe.

📣 Mashabiki hukushangilia unaposhinda na kukukosoa unaposhindwa.
Usiishi maisha kwa kutafuta makofi ya watu. Leo watakusifu, kesho wanaweza kukubeza. Jenga maisha yako juu ya maadili, si juu ya maoni ya watu.

Mwisho wa yote, ukiniona nikizungumza kuhusu mpira wa miguu, usifikiri nazungumzia mabao pekee.

Nazungumzia maisha.

Nazungumzia ndoa.

Nazungumzia familia.

Nazungumzia uongozi.

Nazungumzia biashara.

Nazungumzia mafanikio.

Kwa sababu ndani ya dakika 90 za mchezo, kuna mafunzo ambayo yanaweza kubadili maisha ya mtu milele.

Na wewe je, ni somo gani kubwa zaidi ambalo mpira wa miguu umekufundisha?
Huu Uzi upo makini , unanikumbusha Jf ya madini
 
Nimekupata Mshana Jr japokuwa hua sifatilii sana mpira,
Mpira wa miguu ni kioo cha maisha kwa sababu changamoto na mafanikio ya uwanjani yanafanana kabisa na yale tunayokutana nayo kila siku duniani.
Mchezo huu hautofautiani na safari ya mwanadamu kuelekea malengo yake, ambapo kuna kupoteza, kushinda, na kujifunza.
 
Mpira wa miguu ni kioo cha maisha kwa sababu changamoto na mafanikio ya uwanjani yanafanana kabisa na yale tunayokutana nayo kila siku duniani.
Mchezo huu hautofautiani na safari ya mwanadamu kuelekea malengo yake, ambapo kuna kupoteza, kushinda, na kujifunza.
Sahihi mkuu, tangu nimeanza kufanya meditaton ni kama nimeimplove kwenye baadhi ya mambo, maana kuna mambo nimepunguza ambayo yalikuwa hayana faida sana zaidi ya hasara eg. matumizi ya vyakula vya kukaanga
 
Sahihi mkuu, tangu nimeanza kufanya meditaton ni kama nimeimplove kwenye baadhi ya mambo, maana kuna mambo nimepunguza ambayo yalikuwa hayana faida sana zaidi ya hasara eg. matumizi ya vyakula vya kukaanga
Ni jambo la kufurahisha kuona mabadiliko chanya kiasi hicho tangu uanze kutafakari (meditation).
Kupunguza vyakula vya kukaanga ni hatua kubwa sana kwa afya yako ya mwili na akili, kwani meditation mara nyingi hutusaidia kuwa na umakini mkubwa (mindfulness) hata kwenye maamuzi ya kile tunachokula.
 
Kwa wengi, mpira wa miguu ni burudani. Kwa wengine ni biashara. Kwa wengine ni ajira.

Lakini kwangu, mpira wa miguu umekuwa mwalimu wa maisha.

Kadiri ninavyozidi kuutazama, ndivyo ninavyoona kwamba ndani ya dakika 90 za mchezo kuna masomo ambayo yanaweza kubadili namna tunavyoishi, tunavyoongoza, tunavyopenda na tunavyopambana na changamoto za maisha.

⚽ Kila mechi ina vipindi viwili.
Usikate tamaa kwa sababu kipindi cha kwanza cha maisha yako, ndoa yako au biashara yako hakikuwa kizuri. Mara nyingi ushindi hupatikana kipindi cha pili. Ilimradi mchezo bado haujaisha, bado kuna nafasi ya kubadili matokeo.

🔔 Filimbi ya kuanza haiamui matokeo.
Watu wengi huanza kwa kasi, lakini wanaomaliza kwa nidhamu ndiyo huandika historia. Maisha si mbio za mita 100; ni mbio za uvumilivu.

🟥 Kadi nyekundu hunikumbusha kwamba kukosa kujitawala kunaweza kukugharimu kila kitu.
Hasira ya dakika moja inaweza kuharibu mafanikio ya miaka mingi. Nidhamu ni mtaji mkubwa kuliko kipaji.

🟨 Kadi ya njano ni onyo la maisha.
Mara nyingi Mungu, wazazi, viongozi au mazingira hutupa ishara kabla ya anguko. Mwenye hekima hujifunza kutokana na onyo; mpumbavu husubiri adhabu.

🚩 Kuotea (Offside) hunifundisha kuwa si kila jambo linafanikiwa kwa sababu tu ni zuri.
Ukitangulia kabla ya wakati wa Mungu au kabla ya maandalizi kukamilika, unaweza kupoteza fursa. Kila jambo zuri lina wakati wake.

⚽ Penati hunikumbusha kwamba uzembe mdogo unaweza kuwa na gharama kubwa.
Maamuzi yetu yana matokeo. Mara nyingi si makosa makubwa yanayotuangusha, bali kupuuza mambo madogo.

🎥 VAR hunifundisha kutokuwa mwepesi wa kuhukumu.
Si kila unachokiona kwa mara ya kwanza ndicho ukweli. Wakati mwingine maisha yanahitaji utulivu, uchunguzi na subira kabla ya kutoa hukumu.

🧤 Golikipa ndiye mstari wa mwisho wa ulinzi.
Katika maisha, lazima kuwe na maadili na mipaka ambayo huwezi kuruhusu ivunjwe. Ukikosa kulinda misingi yako, utaruhusu mabao mengi yaingie maishani mwako.

👨‍👩‍👧‍👦 Nahodha hawezi kushinda peke yake.
Familia, ndoa, biashara na taasisi hufanikiwa pale kila mmoja anapotimiza wajibu wake. Uongozi si kufanya kila kitu; ni kuwawezesha wengine kufanya vizuri.

🧑‍🏫 Kocha hafungi magoli. Anaelekeza tu.
Vivyo hivyo wazazi, walimu na viongozi; wanaweza kufundisha, lakini kila mtu lazima awajibike kwa maamuzi yake mwenyewe.

🔄 Mabadiliko ya wachezaji (Substitutions) ni sehemu ya mchezo.
Si kila mtu atabaki kwenye maisha yako milele. Wengine huja kwa msimu fulani, hutoa mchango wao, kisha huondoka ili kutoa nafasi kwa wengine.

🥅 Hata wafungaji bora hukosa nafasi za wazi.
Kushindwa si mwisho wa safari. Ni sehemu ya kujifunza, kujirekebisha na kurudi ukiwa bora zaidi.

🤝 Timu zinazocheza kwa ushirikiano ndizo zinazoshinda mataji.
Maisha si mashindano ya kutafuta sifa binafsi; ni safari ya kushirikiana. Ukitaka kwenda haraka unaweza kwenda peke yako, lakini ukitaka kufika mbali, nenda na wengine.

🏆 Kombe hutolewa mwisho wa msimu, si baada ya mechi moja.
Usijihukumu kwa kushindwa mara moja. Mafanikio ya kweli hupimwa kwa uthabiti wa safari nzima, si matokeo ya siku moja.

🌧️ Mechi huchezwa hata mvua inaponyesha.
Maisha hayasubiri hali iwe nzuri. Wanaofanikiwa ni wale wanaojifunza kupambana hata mazingira yanapokuwa magumu.

⏱️ Dakika za nyongeza zimenifundisha kutokata tamaa.
Mara nyingi baraka, ushindi na miujiza huja pale ambapo wengi tayari wamekata tamaa. Endelea kupambana mpaka filimbi ya mwisho ipulizwe.

📣 Mashabiki hukushangilia unaposhinda na kukukosoa unaposhindwa.
Usiishi maisha kwa kutafuta makofi ya watu. Leo watakusifu, kesho wanaweza kukubeza. Jenga maisha yako juu ya maadili, si juu ya maoni ya watu.

Mwisho wa yote, ukiniona nikizungumza kuhusu mpira wa miguu, usifikiri nazungumzia mabao pekee.

Nazungumzia maisha.

Nazungumzia ndoa.

Nazungumzia familia.

Nazungumzia uongozi.

Nazungumzia biashara.

Nazungumzia mafanikio.

Kwa sababu ndani ya dakika 90 za mchezo, kuna mafunzo ambayo yanaweza kubadili maisha ya mtu milele.

Na wewe je, ni somo gani kubwa zaidi ambalo mpira wa miguu umekufundisha?
Kweli kabisa mkuu.Mfano kombe la dunia sikuwa kabisa shabiki wq Argentina lakini kwa namna ya spirit waliyonayo nimejikuta naipenda sana hiyo timu.
Ni funzo kubwa kwenye maisha, tupambane hadi dk za mwisho za uhai lolote linawezekana.
 
Kwa wengi, mpira wa miguu ni burudani. Kwa wengine ni biashara. Kwa wengine ni ajira.

Lakini kwangu, mpira wa miguu umekuwa mwalimu wa maisha.

Kadiri ninavyozidi kuutazama, ndivyo ninavyoona kwamba ndani ya dakika 90 za mchezo kuna masomo ambayo yanaweza kubadili namna tunavyoishi, tunavyoongoza, tunavyopenda na tunavyopambana na changamoto za maisha.

⚽ Kila mechi ina vipindi viwili.
Usikate tamaa kwa sababu kipindi cha kwanza cha maisha yako, ndoa yako au biashara yako hakikuwa kizuri. Mara nyingi ushindi hupatikana kipindi cha pili. Ilimradi mchezo bado haujaisha, bado kuna nafasi ya kubadili matokeo.

🔔 Filimbi ya kuanza haiamui matokeo.
Watu wengi huanza kwa kasi, lakini wanaomaliza kwa nidhamu ndiyo huandika historia. Maisha si mbio za mita 100; ni mbio za uvumilivu.

🟥 Kadi nyekundu hunikumbusha kwamba kukosa kujitawala kunaweza kukugharimu kila kitu.
Hasira ya dakika moja inaweza kuharibu mafanikio ya miaka mingi. Nidhamu ni mtaji mkubwa kuliko kipaji.

🟨 Kadi ya njano ni onyo la maisha.
Mara nyingi Mungu, wazazi, viongozi au mazingira hutupa ishara kabla ya anguko. Mwenye hekima hujifunza kutokana na onyo; mpumbavu husubiri adhabu.

🚩 Kuotea (Offside) hunifundisha kuwa si kila jambo linafanikiwa kwa sababu tu ni zuri.
Ukitangulia kabla ya wakati wa Mungu au kabla ya maandalizi kukamilika, unaweza kupoteza fursa. Kila jambo zuri lina wakati wake.

⚽ Penati hunikumbusha kwamba uzembe mdogo unaweza kuwa na gharama kubwa.
Maamuzi yetu yana matokeo. Mara nyingi si makosa makubwa yanayotuangusha, bali kupuuza mambo madogo.

🎥 VAR hunifundisha kutokuwa mwepesi wa kuhukumu.
Si kila unachokiona kwa mara ya kwanza ndicho ukweli. Wakati mwingine maisha yanahitaji utulivu, uchunguzi na subira kabla ya kutoa hukumu.

🧤 Golikipa ndiye mstari wa mwisho wa ulinzi.
Katika maisha, lazima kuwe na maadili na mipaka ambayo huwezi kuruhusu ivunjwe. Ukikosa kulinda misingi yako, utaruhusu mabao mengi yaingie maishani mwako.

👨‍👩‍👧‍👦 Nahodha hawezi kushinda peke yake.
Familia, ndoa, biashara na taasisi hufanikiwa pale kila mmoja anapotimiza wajibu wake. Uongozi si kufanya kila kitu; ni kuwawezesha wengine kufanya vizuri.

🧑‍🏫 Kocha hafungi magoli. Anaelekeza tu.
Vivyo hivyo wazazi, walimu na viongozi; wanaweza kufundisha, lakini kila mtu lazima awajibike kwa maamuzi yake mwenyewe.

🔄 Mabadiliko ya wachezaji (Substitutions) ni sehemu ya mchezo.
Si kila mtu atabaki kwenye maisha yako milele. Wengine huja kwa msimu fulani, hutoa mchango wao, kisha huondoka ili kutoa nafasi kwa wengine.

🥅 Hata wafungaji bora hukosa nafasi za wazi.
Kushindwa si mwisho wa safari. Ni sehemu ya kujifunza, kujirekebisha na kurudi ukiwa bora zaidi.

🤝 Timu zinazocheza kwa ushirikiano ndizo zinazoshinda mataji.
Maisha si mashindano ya kutafuta sifa binafsi; ni safari ya kushirikiana. Ukitaka kwenda haraka unaweza kwenda peke yako, lakini ukitaka kufika mbali, nenda na wengine.

🏆 Kombe hutolewa mwisho wa msimu, si baada ya mechi moja.
Usijihukumu kwa kushindwa mara moja. Mafanikio ya kweli hupimwa kwa uthabiti wa safari nzima, si matokeo ya siku moja.

🌧️ Mechi huchezwa hata mvua inaponyesha.
Maisha hayasubiri hali iwe nzuri. Wanaofanikiwa ni wale wanaojifunza kupambana hata mazingira yanapokuwa magumu.

⏱️ Dakika za nyongeza zimenifundisha kutokata tamaa.
Mara nyingi baraka, ushindi na miujiza huja pale ambapo wengi tayari wamekata tamaa. Endelea kupambana mpaka filimbi ya mwisho ipulizwe.

📣 Mashabiki hukushangilia unaposhinda na kukukosoa unaposhindwa.
Usiishi maisha kwa kutafuta makofi ya watu. Leo watakusifu, kesho wanaweza kukubeza. Jenga maisha yako juu ya maadili, si juu ya maoni ya watu.

Mwisho wa yote, ukiniona nikizungumza kuhusu mpira wa miguu, usifikiri nazungumzia mabao pekee.

Nazungumzia maisha.

Nazungumzia ndoa.

Nazungumzia familia.

Nazungumzia uongozi.

Nazungumzia biashara.

Nazungumzia mafanikio.

Kwa sababu ndani ya dakika 90 za mchezo, kuna mafunzo ambayo yanaweza kubadili maisha ya mtu milele.

Na wewe je, ni somo gani kubwa zaidi ambalo mpira wa miguu umekufundisha?
Ni kweli kabisa mkuu
 
Kwa wengi, mpira wa miguu ni burudani. Kwa wengine ni biashara. Kwa wengine ni ajira.

Lakini kwangu, mpira wa miguu umekuwa mwalimu wa maisha.

Kadiri ninavyozidi kuutazama, ndivyo ninavyoona kwamba ndani ya dakika 90 za mchezo kuna masomo ambayo yanaweza kubadili namna tunavyoishi, tunavyoongoza, tunavyopenda na tunavyopambana na changamoto za maisha.

⚽ Kila mechi ina vipindi viwili.
Usikate tamaa kwa sababu kipindi cha kwanza cha maisha yako, ndoa yako au biashara yako hakikuwa kizuri. Mara nyingi ushindi hupatikana kipindi cha pili. Ilimradi mchezo bado haujaisha, bado kuna nafasi ya kubadili matokeo.

🔔 Filimbi ya kuanza haiamui matokeo.
Watu wengi huanza kwa kasi, lakini wanaomaliza kwa nidhamu ndiyo huandika historia. Maisha si mbio za mita 100; ni mbio za uvumilivu.

🟥 Kadi nyekundu hunikumbusha kwamba kukosa kujitawala kunaweza kukugharimu kila kitu.
Hasira ya dakika moja inaweza kuharibu mafanikio ya miaka mingi. Nidhamu ni mtaji mkubwa kuliko kipaji.

🟨 Kadi ya njano ni onyo la maisha.
Mara nyingi Mungu, wazazi, viongozi au mazingira hutupa ishara kabla ya anguko. Mwenye hekima hujifunza kutokana na onyo; mpumbavu husubiri adhabu.

🚩 Kuotea (Offside) hunifundisha kuwa si kila jambo linafanikiwa kwa sababu tu ni zuri.
Ukitangulia kabla ya wakati wa Mungu au kabla ya maandalizi kukamilika, unaweza kupoteza fursa. Kila jambo zuri lina wakati wake.

⚽ Penati hunikumbusha kwamba uzembe mdogo unaweza kuwa na gharama kubwa.
Maamuzi yetu yana matokeo. Mara nyingi si makosa makubwa yanayotuangusha, bali kupuuza mambo madogo.

🎥 VAR hunifundisha kutokuwa mwepesi wa kuhukumu.
Si kila unachokiona kwa mara ya kwanza ndicho ukweli. Wakati mwingine maisha yanahitaji utulivu, uchunguzi na subira kabla ya kutoa hukumu.

🧤 Golikipa ndiye mstari wa mwisho wa ulinzi.
Katika maisha, lazima kuwe na maadili na mipaka ambayo huwezi kuruhusu ivunjwe. Ukikosa kulinda misingi yako, utaruhusu mabao mengi yaingie maishani mwako.

👨‍👩‍👧‍👦 Nahodha hawezi kushinda peke yake.
Familia, ndoa, biashara na taasisi hufanikiwa pale kila mmoja anapotimiza wajibu wake. Uongozi si kufanya kila kitu; ni kuwawezesha wengine kufanya vizuri.

🧑‍🏫 Kocha hafungi magoli. Anaelekeza tu.
Vivyo hivyo wazazi, walimu na viongozi; wanaweza kufundisha, lakini kila mtu lazima awajibike kwa maamuzi yake mwenyewe.

🔄 Mabadiliko ya wachezaji (Substitutions) ni sehemu ya mchezo.
Si kila mtu atabaki kwenye maisha yako milele. Wengine huja kwa msimu fulani, hutoa mchango wao, kisha huondoka ili kutoa nafasi kwa wengine.

🥅 Hata wafungaji bora hukosa nafasi za wazi.
Kushindwa si mwisho wa safari. Ni sehemu ya kujifunza, kujirekebisha na kurudi ukiwa bora zaidi.

🤝 Timu zinazocheza kwa ushirikiano ndizo zinazoshinda mataji.
Maisha si mashindano ya kutafuta sifa binafsi; ni safari ya kushirikiana. Ukitaka kwenda haraka unaweza kwenda peke yako, lakini ukitaka kufika mbali, nenda na wengine.

🏆 Kombe hutolewa mwisho wa msimu, si baada ya mechi moja.
Usijihukumu kwa kushindwa mara moja. Mafanikio ya kweli hupimwa kwa uthabiti wa safari nzima, si matokeo ya siku moja.

🌧️ Mechi huchezwa hata mvua inaponyesha.
Maisha hayasubiri hali iwe nzuri. Wanaofanikiwa ni wale wanaojifunza kupambana hata mazingira yanapokuwa magumu.

⏱️ Dakika za nyongeza zimenifundisha kutokata tamaa.
Mara nyingi baraka, ushindi na miujiza huja pale ambapo wengi tayari wamekata tamaa. Endelea kupambana mpaka filimbi ya mwisho ipulizwe.

📣 Mashabiki hukushangilia unaposhinda na kukukosoa unaposhindwa.
Usiishi maisha kwa kutafuta makofi ya watu. Leo watakusifu, kesho wanaweza kukubeza. Jenga maisha yako juu ya maadili, si juu ya maoni ya watu.

Mwisho wa yote, ukiniona nikizungumza kuhusu mpira wa miguu, usifikiri nazungumzia mabao pekee.

Nazungumzia maisha.

Nazungumzia ndoa.

Nazungumzia familia.

Nazungumzia uongozi.

Nazungumzia biashara.

Nazungumzia mafanikio.

Kwa sababu ndani ya dakika 90 za mchezo, kuna mafunzo ambayo yanaweza kubadili maisha ya mtu milele.

Na wewe je, ni somo gani kubwa zaidi ambalo mpira wa miguu umekufundisha?
Andiko zuri sana. Hii ni kwa watu ambao watching football ni zaidi ya kutizama tu. Yani unaibuka na burudani, na mafunzo juu yake.

Umesahau pia kuna goli la mkono wakati mwingine 😂 . Mwamba Maradona alifanya hivyo na kuisaidia Argentina, kabla Hamis Tambwe hajafanya hivyo mitaa ya twiga. Life is a long run game needs to be played strategically.

Inahitaji uvumilivu pia.
 
Back
Top Bottom