Mnyika: Serikali iache usiri miundombinu ya gesi

babalao 2

JF-Expert Member
Apr 6, 2012
5,351
2,000
MBUNGE wa Jimbo la Ubungo
John Mnyika, ameitaka Serikali
kuweka wazi mradi wa
miundombinu ya gesi asilia
ambayo itahusisha ujenzi wa
mitambo ya kusafishia gesi
asilia katika mikoa ya Lindi na
Mtwara pamoja na ujenzi wa
bomba kuu la kusafirishia gesi
hiyo kutoka Mtwara hadi Dar
es Salaam.
Mnyika ambaye pia ni Waziri
Kivuli wa Nishati na Madini
alisema hayo katika taarifa
yake aliyoitoa jana Dar es
Salaam kwa vyombo vya
habari.
Alisema Serikali ilipaswa
kuwasilisha bungeni na
kuweka wazi kwa umma
mkataba wa mradi husika ili
Bunge lishauri na kuisimamia
Serikali kuanzia katika hatua
za awali ili kuhakikisha
maslahi ya Taifa yanalindwa
na wananchi wananufaika
kutokana na fursa za
uwekezaji huo mkubwa.
Mnyika alisema Julai 27,
mwaka huu, alitoa pendekezo
la Serikali kuweka wazi mradi
huo, lakini haikuzingatia na
badala yake Rais Jakaya
Kikwete alifanya uzinduzi wa
mradi huo Novemba 8,
mwaka huu, huku akidai
kuwapo usiri, jambo linalozua
malalamiko katika maeneo ya
mradi husika hususani
Mtwara.
“Serikali irejee katika
mapendekezo niliyotoa
bungeni na itoe maelezo ya
sababu za bomba hilo
kujengwa kutoka Mtwara
mpaka Dar es Salaam na ieleze
kwa uwazi manufaa ya mradi
huo na miradi mingine
inayopaswa kutekelezwa katika
mikoa ya Kusini kwa
maendeleo ya wananchi
husika,” alisema Mnyika.
Alisema katika hotuba hiyo,
pia alizungumzia ujenzi wa
mitambo miwili ya kusafishia
gesi asili ya Mnazi Bay na
SongoSongo kama sehemu ya
mradi huo; ambapo Serikali
inapaswa kueleza ni miradi ipi
inayoambatana na mradi huo
iliyopangwa kuwanufaisha
wakazi wa Lindi na Mtwara
ikiwemo kuharakisha
utekelezaji wa mradi wa
kuzalisha umeme wa megawati
300 Mtwara na 230 wa
Somanga Fungu (Kilwa).
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom