Matusi ya nini ahali yangu.
Nimeomba jambo dogo tu CV ya Mnyika na nimeweka bayana kuwa nataka nilinganishe na swifa anazolundikiwa siku hizi. Kwani kwa uzoefu wangu wa kizamani wa Tz, kuna wengi wanalundikiwa swifa lakin ukiwapima kwa kauli zao au utendaji wao utaona tofauti sana.
Nilibainisha kitu kidogo sana huko Tz. Bei ya kulipia choo cha jiji kwa kujisaidia ni Tsh 200. Na bei ya kuvuka pantoni kigamboni ni Tsh100.
Nisingefikiria msomi au mwenye akili timamu angepinga ongezeko hilo. Na mtu makini kama Mnyika angekubali hilo na kuweka andiko lake la kupinga hicho.
Hapa ndipo ninapo pata mashaka na kuomba CV yake.
Bwana Barubaru, tatizo lako siyo kuuliza CV ya Mnyika bali ni wewe kukosa mtiririko mzuri wa fikra na hoja. Watu wanaongelea jinsi Mnyika alivyoweza kuibana serikali kuhusiana na mgomo wa madaktari, mtu mwenye kichwa kilichotulia ni ama angekubali kuwa ni kweli Mnyika alikuwa na hoja katika kuihoji serikali au hakuwa na hoja, na akatoa sababu. Reference ya majadiliano ilikuwa ni hoja ya Mnyika kuhusiana na mgomo wa madaktari. Mara wewe unatumbukia na ombi la CV ya Mnyika. CV ya Mnyika anahusiana vipi na hoja yake ya kutaka maelezo kutoka serikalini kuhusiana na mgomo wa madaktari? Hii haina tofauti na watu kuongelea miradi ya ujenzi wa barabara, mara Barubaru anadondoka na ombi la CV ya Magufuli. Unapofanya hivyo unavuruga mtiririko wa hoja inayojadiliwa.
Katika mijadala mingi, unaonekana kukurupuka. Ningeweza kukufikiria kuwa una utulivu kichwani kama kwanza ungepinga au kuonesha kwa ushahidi kuwa hoja ya Mnyika ilikuwa ya kipuuzi, na baadaye ungeweza kuuhusisha upuuzi wa hoja yake na upeo wake wa elimu (kama unahisi hana elimu nzuri). Lakini siyo kama ulivyofanya, watu wanajadili hoja nyingine wewe unakurupuka na ombi lisilo na uhusiano na mjadala. Kama unahitaji CV ya Mnyika, mwulize mwenyewe Mnyika au anzisha thread inayojitegemea, na utuambie sababu ya kuhitaji CV yake maana wabunge tunao zaidi ya 300, kuna nini cha pekee kuhusiana na CV ya Mnyika!
Hakuna mtu anayesema kuwa usomi siyo muhimu kwa kiongozi ila tunachosisitiza ni kuwa usomi siyo kigezo cha performance, na mifano hai unayo mingi. Tunao wasomi wangapi ambao ni hopeless? Tunahitaji mwunganiko wa mambo mengi kwa mtu kuweza kuwa kiongozi mzuri na mwenye uwezo. Nchi yetu ina wasomi wengi lakini wengi wao siyo viongozi/watendaji wazuri kwa sababu wamekosa sifa nyinginezo ambazo ni muhimu sana. Na mahali pengine wasomi siyo tu wameshindwa kuisaidia nchi kwenda mbele bali wameididimiza, wasomi wa namna hiyo ni aheri uwe na mbumbu. Msomi anayetumia usomi wake kuiba ni afadhali kutokuwa na msomi kabisa, na wengi wa namna hiyo wamejaa huko CCM na serikali yake. Hawa siyo tu hawaisadii nchi kusonga mbele bali wanaliua Taifa la Tanzania.