Mnayajua Makubaliano ya Nyerere na Muzungu?

Barbarosa

JF-Expert Member
Apr 16, 2015
21,237
2,000
Nchi yetu ilipewa huu unaoitwa uhuru mwaka 1961, na aliyepewa ni Kiongozi wa kwanza wa nchi yetu na makabidhiano yalifanyika Uingereza, sasa mnajua Nyerere alisaini nini?

Izingatiwe kwamba hatukupata Uhuru kwa kuuchukuwa kwa nguvu bali tulipewa kwa hiari ina maana ni lazima kulikuwa na masharti ambayo Viongozi wetu waliyakubali kwanza, hivyo hamuwezi kujua Nyerere alikubaliana nini na Muzungu, kwa mfano nchi za Afrika Magharibi bado zinailipa nchi ya Ufaransa kwa uwekezaji nchi hiyo iliyofanya wkt wa Ukoloni, hata Nigeria ndiyo maana Mafuta yote waliwapa Uingereza kuyachimba, na aliyemsapoti Dikteta Sani Abacha ni huyo huo Muzungu, hata hapa kwetu Muzungu anachimba Almasi tangu enzi za Ukoloni mpaka leo hii na hkn anayehoji chochote, hata Nyerere mwenyewe hakuhoji,...
 

Chakaza

JF-Expert Member
Mar 10, 2007
34,900
2,000
Hivi lile katazo lenu la kuwataja marais wastaafu kuwahusisha na madini ni kwa Kikwete na Mkapa tuu? Mbona wengine mnawataja? Au kuna kitu hamtaki kije kusemwa kwa hao wawili?
 

finyango

JF-Expert Member
Aug 11, 2016
1,964
2,000
Nchi yetu ilipewa huu unaoitwa uhuru mwaka 1961, na aliyepewa ni Kiongozi wa kwanza wa nchi yetu na makabidhiano yalifanyika Uingereza, sasa mnajua Nyerere alisaini nini?

Izingatiwe kwamba hatukupata Uhuru kwa kuuchukuwa kwa nguvu bali tulipewa kwa hiari ina maana ni lazima kulikuwa na masharti ambayo Viongozi wetu waliyakubali kwanza, hivyo hamuwezi kujua Nyerere alikubaliana nini na Muzungu, kwa mfano nchi za Afrika Magharibi bado zinailipa nchi ya Ufaransa kwa uwekezaji nchi hiyo iliyofanya wkt wa Ukoloni, hata Nigeria ndiyo maana Mafuta yote waliwapa Uingereza kuyachimba, na aliyemsapoti Dikteta Sani Abacha ni huyo huo Muzungu, hata hapa kwetu Muzungu anachimba Almasi tangu enzi za Ukoloni mpaka leo hii na hkn anayehoji chochote, hata Nyerere mwenyewe hakuhoji,...
Afadhari yy Alibaba mgodi mmoja tu,nyie yote mmeuza hadi mchanga
 

MastaKiraka

JF-Expert Member
Jan 10, 2015
1,390
2,000
Mhh Hakuna anayehoji? Hujawahi kusikia kua wale wanao hoji wakiitwa wachochezi, wapinzani, wapinga kila kitu etc .

Kwa nielewavyo mimi wasio hoji ni wale wanaonufaika na uchimbaji huo.
 

lusungo

JF-Expert Member
Jan 4, 2014
20,828
2,000
Nchi yetu ilipewa huu unaoitwa uhuru mwaka 1961, na aliyepewa ni Kiongozi wa kwanza wa nchi yetu na makabidhiano yalifanyika Uingereza, sasa mnajua Nyerere alisaini nini?

Izingatiwe kwamba hatukupata Uhuru kwa kuuchukuwa kwa nguvu bali tulipewa kwa hiari ina maana ni lazima kulikuwa na masharti ambayo Viongozi wetu waliyakubali kwanza, hivyo hamuwezi kujua Nyerere alikubaliana nini na Muzungu, kwa mfano nchi za Afrika Magharibi bado zinailipa nchi ya Ufaransa kwa uwekezaji nchi hiyo iliyofanya wkt wa Ukoloni, hata Nigeria ndiyo maana Mafuta yote waliwapa Uingereza kuyachimba, na aliyemsapoti Dikteta Sani Abacha ni huyo huo Muzungu, hata hapa kwetu Muzungu anachimba Almasi tangu enzi za Ukoloni mpaka leo hii na hkn anayehoji chochote, hata Nyerere mwenyewe hakuhoji,...
Tangu useme Airforce one ndio ndege kubwa kuliko zote duniani sikuamini tena makinikia.
 

Bill

JF-Expert Member
Oct 5, 2007
5,816
2,000
Nchi yetu ilipewa huu unaoitwa uhuru mwaka 1961, na aliyepewa ni Kiongozi wa kwanza wa nchi yetu na makabidhiano yalifanyika Uingereza, sasa mnajua Nyerere alisaini nini?

Izingatiwe kwamba hatukupata Uhuru kwa kuuchukuwa kwa nguvu bali tulipewa kwa hiari ina maana ni lazima kulikuwa na masharti ambayo Viongozi wetu waliyakubali kwanza, hivyo hamuwezi kujua Nyerere alikubaliana nini na Muzungu, kwa mfano nchi za Afrika Magharibi bado zinailipa nchi ya Ufaransa kwa uwekezaji nchi hiyo iliyofanya wkt wa Ukoloni, hata Nigeria ndiyo maana Mafuta yote waliwapa Uingereza kuyachimba, na aliyemsapoti Dikteta Sani Abacha ni huyo huo Muzungu, hata hapa kwetu Muzungu anachimba Almasi tangu enzi za Ukoloni mpaka leo hii na hkn anayehoji chochote, hata Nyerere mwenyewe hakuhoji,...
Unajua ulivaa nguo za rangi gani leo.

Jiangalie soon tutakupeleka Milembe
 

Titicomb

JF-Expert Member
Jan 27, 2012
8,219
2,000
Duuh hii mada kama mzaha vile lakini inabidi nisiipuuzie kirahisi ...unaweza kudhani mleta mada ni chizi kumbe ameleta kitu cha kufikirisha kidogo. Na sijui lengo lake ni nini?
 

the glassroof

JF-Expert Member
Apr 25, 2017
247
500
Baba yako kama alifanikiwa kujenga nyumba kolomije haimaniishi watoto wake hawaruhusiwi kuishi masaki.

Issue hapa nikuja na mikakati yetu mipya ya kujikwamua.
 

areafiftyone

JF-Expert Member
Jan 4, 2017
7,343
2,000
Nchi yetu ilipewa huu unaoitwa uhuru mwaka 1961, na aliyepewa ni Kiongozi wa kwanza wa nchi yetu na makabidhiano yalifanyika Uingereza, sasa mnajua Nyerere alisaini nini?

Izingatiwe kwamba hatukupata Uhuru kwa kuuchukuwa kwa nguvu bali tulipewa kwa hiari ina maana ni lazima kulikuwa na masharti ambayo Viongozi wetu waliyakubali kwanza, hivyo hamuwezi kujua Nyerere alikubaliana nini na Muzungu, kwa mfano nchi za Afrika Magharibi bado zinailipa nchi ya Ufaransa kwa uwekezaji nchi hiyo iliyofanya wkt wa Ukoloni, hata Nigeria ndiyo maana Mafuta yote waliwapa Uingereza kuyachimba, na aliyemsapoti Dikteta Sani Abacha ni huyo huo Muzungu, hata hapa kwetu Muzungu anachimba Almasi tangu enzi za Ukoloni mpaka leo hii na hkn anayehoji chochote, hata Nyerere mwenyewe hakuhoji,...
Unataka kutuambia inawezekana alichofanya Acacia ni part of that agreement !? Kama kungekuwa na agreement kama hiyo Mwalimu asinge behave the way he did during the years of his presidency.This is absurd.
 

enkaka

Member
Dec 13, 2016
37
125
Nchi yetu ilipewa huu unaoitwa uhuru mwaka 1961, na aliyepewa ni Kiongozi wa kwanza wa nchi yetu na makabidhiano yalifanyika Uingereza, sasa mnajua Nyerere alisaini nini?

Izingatiwe kwamba hatukupata Uhuru kwa kuuchukuwa kwa nguvu bali tulipewa kwa hiari ina maana ni lazima kulikuwa na masharti ambayo Viongozi wetu waliyakubali kwanza, hivyo hamuwezi kujua Nyerere alikubaliana nini na Muzungu, kwa mfano nchi za Afrika Magharibi bado zinailipa nchi ya Ufaransa kwa uwekezaji nchi hiyo iliyofanya wkt wa Ukoloni, hata Nigeria ndiyo maana Mafuta yote waliwapa Uingereza kuyachimba, na aliyemsapoti Dikteta Sani Abacha ni huyo huo Muzungu, hata hapa kwetu Muzungu anachimba Almasi tangu enzi za Ukoloni mpaka leo hii na hkn anayehoji chochote, hata Nyerere mwenyewe hakuhoji,...
Watu wenye mawazo kama yenu mnastahili kunyo #&%$*@ ngwa!
 

CHARMILTON

JF-Expert Member
May 30, 2015
6,400
2,000
Kama Nyerere hakuikomboa nchi na rasilimali zake, hakuna haja ya kumwita Baba wa taifa.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom