Mkoa wa Kagera hauendani na wao wanavyoudhania

Mkoa wa Kagera hauendani na wao wanavyoudhania

MEXICANA

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2014
Posts
1,785
Reaction score
2,062
Inshomile rejea mada tajwa hapo juu yahusika.

Biblia inasema tutawatambua kwa matunda ya kazi zao....

Kiukweli kati ya miji iliyoduni katika karne hii ya 21 mji wa bukoba siwezi kuacha kuacha kuutaja.

Duni kwa kila kitu,miundombinu,huduma za jamii,watu wasio enda na nyakati[laggards].

Haiwezekani mkoa unaoongoza kuwa na phd holders nchini uwe duni kiasi hiki.Mara ya kwanza kufika mjini bukoba sikuamini kuwa pale ndo town centre ya inshomile.

EMBWEEEENU INSHOMILE MLINKAA? Nilichogudua,watu wa bukoba msipobadilika mtabaki na misifa yenu isiyo kuwa na ukweli halisia,maana huwezi sema nyie n mnaongoza kuwa na wasomi nchini wakati ukifika stand ya bus unaogelea tope,hakuna usafiri wa ndani{haice}, mnaongea kilugha tuu utafikiri usipongea kilugha unapigwa faini yaan mnakera sana,too much knowing while u dont know,miradi mingi ya maendeleo mnakwamisha nyie wenyewe wala sio wanyamahanga[wakuja].

Miaka ya juz kati mlipewa fedha na world bank mjenge mji wenu mkaanza kuzozana wenyewe kwa wenyewe mpaka fedha ikarudi, mnabaguana saaaana hasa wanyamahanga mnawaona kama sio watanzania, MPAKA HAPO HAMTOBOI HATA MSOME BEYOND PHD.
 
90% ya wanawake wa bk wanajichubua, kuna siku nilipanda hiace from stand ya Bukoba maana siwezi sema town bukoba to Mutukula, kulkuwa na wanawake 9 niliwahesabu kabisa 7 walkuwa wamejichubua, hata ukiwa hapo wanapopaita mjini wanaongea kihaya2 na watakusemesha/salam kwa kihaya wakijua watu wote anaowaona bk wanajua kihaya. OVA

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Inshomile rejea mada tajwa hapo juu yahusika.

Biblia inasema tutawatambua kwa matunda ya kazi zao....

Kiukweli kati ya miji iliyoduni katika karne hii ya 21 mji wa bukoba siwezi kuacha kuacha kuutaja.
Duni kwa kila kitu,miundombinu,huduma za jamii,watu wasio enda na nyakati[laggards].
Haiwezekani mkoa unaoongoza kuwa na phd holders nchini uwe duni kiasi hiki.Mara ya kwanza kufika mjini bukoba sikuamini kuwa pale ndo town centre ya inshomile.EMBWEEEENU INSHOMILE MLINKAA? Nilichogudua,watu wa bukoba msipobadilika mtabaki na misifa yenu isiyo kuwa na ukweli halisia,maana huwezi sema nyie n mnaongoza kuwa na wasomi nchini wakati ukifika stand ya bus unaogelea tope,hakuna usafir wa ndani{haice},mnaongea kilugha tuu utafikiri usipongea kilugha unapigwa faini yaan mnakera sana,too much knowing while u dont know,miradi mingi ya maendeleo mnakwamisha nyie wenyewe wala sio wanyamahanga[wakuja].
Miaka ya juz kati mlipewa fedha na world bank mjenge mji wenu mkaanza kuzozana wenyewe kwa wenyewe mpaka fedha ikarudi,mnabaguana saaaana hasa wanyamahanga mnawaona kama sio watanzania,MPAKA HAPO HAMTOBOI HATA MSOME BEYOND PHD.
Utawachukia lakini wapo , tena wapo sana! na wako juu yako, tena juu sana!
 
We unatokea mkoa gani niangalie vijiji vya mkoa wako ulinganishe na kagera.kwani dar imejengwa na wazaramo au Dodoma inajengwa na wagogo au mwanza inajengwa na wasukuma? Akili yako mbovu Sana ukitaka kujua wagogo kama kabila angalia vijiji vyao sio Dodoma.hujui kufikiria hata kama ni wew umezaliwa kijijini ukipata hela utajenga kwenu au kwenye mji mkuu wa mkoa wako? Wahaya sio wajinga kujenga vijiji vyao kuliko mji .all in all mji wa bukoba sio mbaya kama unavyoona kasoro yake ni stendi .maji, barabara za lami,usafiri mjini,elimu na afya sio shida Kwa mji wa bukoba kulinganisha na pengine

Sent using Jamii Forums mobile app
 
We unatokea mkoa gani niangalie vijiji vya mkoa wako ulinganishe na kagera.kwani dar imejengwa na wazaramo au Dodoma inajengwa na wagogo au mwanza inajengwa na wasukuma? Akili yako mbovu Sana ukitaka kujua wagogo kama kabila angalia vijiji vyao sio Dodoma.hujui kufikiria hata kama ni wew umezaliwa kijijini ukipata hela utajenga kwenu au kwenye mji mkuu wa mkoa wako? Wahaya sio wajinga kujenga vijiji vyao kuliko mji .all in all mji wa bukoba sio mbaya kama unavyoona kasoro yake ni stendi .maji, barabara za lami,usafiri mjini,elimu na afya sio shida Kwa mji wa bukoba kulinganisha na pengine

Sent using Jamii Forums mobile app
Hahahaa kwani unateseka ... Charity begins at home " hizo PhD holder's zenu mnashindwa kuzitumia kama skills ya kuiletea miundombinu bora mkoa wenu "? halafu unaanza kubwabwaja bwabwaja hapa " .... umetolea mfano kwa wazaramo jibu ni simply tu " wameshindwa kuujenga mkoa wao na kuwaachia wengine waujenga kwa sababu miongoni mwao walioelimika ni wachache ... kwahiyo na nyinyi wenye phd holders mnasubiri wageni wenye diploma na degrees ndio waje wawajengee mkoa wenu (hahaha what a sheme ) mkuu wewe kubali tu kwamba hizo phd mlizo nazo mmeshindwa kuzitumia kwaajili ya manufaa ya kule mlipo toka ambapo ndio palipo walea na kuwakuza ......

BTW .. ELIMU INAPOSHINDWA KUTATUA KERO ZINAZO IZUNGUKA JAMII YAKE .. NI I SAWA NA DHAHABU KWENYE PUA YA NGURUWE .....

kumekucha JF

Sent using Jamii Forums mobile app
 
We unatokea mkoa gani niangalie vijiji vya mkoa wako ulinganishe na kagera.kwani dar imejengwa na wazaramo au Dodoma inajengwa na wagogo au mwanza inajengwa na wasukuma? Akili yako mbovu Sana ukitaka kujua wagogo kama kabila angalia vijiji vyao sio Dodoma.hujui kufikiria hata kama ni wew umezaliwa kijijini ukipata hela utajenga kwenu au kwenye mji mkuu wa mkoa wako? Wahaya sio wajinga kujenga vijiji vyao kuliko mji .all in all mji wa bukoba sio mbaya kama unavyoona kasoro yake ni stendi .maji, barabara za lami,usafiri mjini,elimu na afya sio shida Kwa mji wa bukoba kulinganisha na pengine

Sent using Jamii Forums mobile app
...."Akili yako mbovu sana" ....Mkuu hilo neno ni povu na umekosea sana.

Kwa maelezo yako hayo tu, bila Shaka wewe ni mwenyeji wa huko.

Kwa hulka za kibinadamu watu hujivunia sana kwao hata kama huko kwao hakuna lolote la maana la kujivunia.
Na kuna msemo usemao "ziwa la mama litamu hata kama ni la mbwa", mtu kuona cha kwako ni bora kuliko vya wengine, ni ubinadamu, lakini msimamo huo hauwezi kukujenga.

Mkuu hili linachukua uhalisia wa sura zetu binadamu, huwa hatuzioni, bali huonwa na watu wengine.

Kwa hiyo unapokutana na mtu akakueleza kufuta tongotongo zako usoni, usimlaumu bali mshukuru kuwa amekusaidia.

Kwa hiyo kama wewe ni mhusika mlengwa, haukutakiwa ku comment chochote, bali uwe ni msikilizaji tu ili unufaike kuyaelewa kiuhalisia mapungufu yaliyopo.

Kubali kusahihishwa ama kukosolewa na huo ndiyo utu.




Sent using Jamii Forums mobile app
 
Roho mbaya, wivu,majivuno na ushirikina unawacost sana hawa watu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Agiza chochote hapo ulipo mkuu kisha nitumie bill PM, natamani sana kuwekeza huko kwasababu ya kuwa karibu na nchi kama Uganda, Rwanda, nk ila kwa hayo uliyoyataja naogopa sana! Nitaanzisha uzi wa kuomba ushauri jinsi ya kuishi na wahaya
 
Hivi ni kweli yanayosemwa hapa ?!! Mbona Prof Kamuzora aliniambia yeye nyumbani kwake ni pale Bukoba mjini ; ukipita tu ile '''flyover ya kwanza kama unaenda Mtukula, sasa mji wenye 'flyovers ni wa kubeza kweli !
 
...."Akili yako mbovu sana" ....Mkuu hilo neno ni povu na umekosea sana.

Kwa maelezo yako hayo tu, bila Shaka wewe ni mwenyeji wa huko.

Kwa hulka za kibinadamu watu hujivunia sana kwao hata kama huko kwao hakuna lolote la maana la kujivunia.
Na kuna msemo usemao "ziwa la mama litamu hata kama ni la mbwa", mtu kuona cha kwako ni bora kuliko vya wengine, ni ubinadamu, lakini msimamo huo hauwezi kukujenga.

Mkuu hili linachukua uhalisia wa sura zetu binadamu, huwa hatuzioni, bali huonwa na watu wengine.

Kwa hiyo unapokutana na mtu akakueleza kufuta tongotongo zako usoni, usimlaumu bali mshukuru kuwa amekusaidia.

Kwa hiyo kama wewe ni mhusika mlengwa, haukutakiwa ku comment chochote, bali uwe ni msikilizaji tu ili unufaike kuyaelewa kiuhalisia mapungufu yaliyopo.

Kubali kusahihishwa ama kukosolewa na huo ndiyo utu.




Sent using Jamii Forums mobile app
Kwani nimesema uongo ? We ndo punguani kabisa .nimeongea ninachokifahamu kuhusu mkoa huo .mji haujengwi na wazawa tu.labda kama we punguani na akili za mbuzi ndo maana huelewi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom