Mheshimiwa Makame Mbarawa Umetuangusha TTCL Bungeni

Mheshimiwa Makame Mbarawa Umetuangusha TTCL Bungeni

Iwachu Heza

New Member
Joined
Aug 7, 2012
Posts
1
Reaction score
2
Mheshimiwa tulitegemea bajeti yako itatuokoa kwa kilio cha muda mrefu lakini ajabu umeamua kukaa kimya.Pamoja na bajeti nzuri na maoni mazuri kila mwaka lakini mwaka huu umetuangusha kutokana na mambo makuu yafuatayo;
1.Hukuongelea chochote kuhusu mwekezaji mpya ndani ya TTCL kama ulivyoahidi mwaka jana kuwa TTCL inatafutiwa mwekezaji mpya.
2.Hukuongelea chochote kuhusu ndoa isiyo na tija(uwekezaji wa Airtel aka Zain aka celtel aka msi ndani ya TTCL),kuna tetesi kuwa aliyekutangulia aliongelea ndoa hiyo na kutaka kuivunja lakini mafisadi walishinda na yeye kuondolewa kitini na kupewa wewe na tetesi zaidi zinasema hao mafisadi ndio waliozuia Airtel kuondoka ndani ya TTCL huku wakizuia hata TTCL isikopeshwe wakati inakopesheka.
3.Hukuongelea chochote kuhusu utendaji wa maofisa wakuu ndani ya TTCL,ambao ulipata kuongea na wafanyakazi wa TTCL mikoa tofauti na kusema ni kikwazo lakini umekaa kimya tuu,huku kampuni ikiendelea kusuasua.Kuna tetesi kuwa mmoja wa maofisa hao ni mwalimu wako ukiwa chuo hivyo unamlinda.
4.Wengine mnaojua zaidi ongezeni hapa ili kilio cha wanyonge kisikike.
 
nashangaa kuwa mchangiaji wa kwanza...mambo ya msingi kama haya watu hawachangii wanachangia mmu tu...TTCL ni kampuni la umma na lina hali mbaya kimaamuzi..waziri do something
 
Mheshimiwa tulitegemea bajeti yako itatuokoa kwa kilio cha muda mrefu lakini ajabu umeamua kukaa kimya.Pamoja na bajeti nzuri na maoni mazuri kila mwaka lakini mwaka huu umetuangusha kutokana na mambo makuu yafuatayo;
1.Hukuongelea chochote kuhusu mwekezaji mpya ndani ya TTCL kama ulivyoahidi mwaka jana kuwa TTCL inatafutiwa mwekezaji mpya.
2.Hukuongelea chochote kuhusu ndoa isiyo na tija(uwekezaji wa Airtel aka Zain aka celtel aka msi ndani ya TTCL),kuna tetesi kuwa aliyekutangulia aliongelea ndoa hiyo na kutaka kuivunja lakini mafisadi walishinda na yeye kuondolewa kitini na kupewa wewe na tetesi zaidi zinasema hao mafisadi ndio waliozuia Airtel kuondoka ndani ya TTCL huku wakizuia hata TTCL isikopeshwe wakati inakopesheka.
3.Hukuongelea chochote kuhusu utendaji wa maofisa wakuu ndani ya TTCL,ambao ulipata kuongea na wafanyakazi wa TTCL mikoa tofauti na kusema ni kikwazo lakini umekaa kimya tuu,huku kampuni ikiendelea kusuasua.Kuna tetesi kuwa mmoja wa maofisa hao ni mwalimu wako ukiwa chuo hivyo unamlinda.
4.Wengine mnaojua zaidi ongezeni hapa ili kilio cha wanyonge kisikike.
mambo yote yako wazi, kama ccm hawatoki madarakani haisadii kuongelea tatizo lilelile kila siku mara zote, makame hana maamuzi, utakuwa wa ajabu kudhani ataweza tekeleza anachosema, unapoteza muda, tatizo ni ccm na viongozi wake kuwa nyuma ya makampuni binafsi na kunyoga mashirika ya umma makusudi, hadithi ni ile ile kwa TRC,TANESCO, ATCL.. jibu liko wazi, ccm lazima watoke this time! watz tumuone adui wa maendeleo yetu si makame ni ccm.
 
kama kunawakati nafikia kuichoka ndoa hii kati Isiyo kuwa na tija ndani ya kampuni mama ya ttcl ni sasa prof; msolwa aliipigia kelele sana lakini wenyengufu wakamutoa leo ndugu zangu TTCL kwisa habari yake hakuna kitu imebaki kusambaza internet ktk maofisi ya umma tuu naumia sana kama kweli mtaaluma wa mawasilino kama wewe makame mbalawa unatuangusha basi hebu fanya mabadiliko ndani ya managment ya ttcl basi na hata ilo ukishindwa basi wapishe wengine maana kuivunja ndoa hii isiyo na tija shida.
 
mambo yote yako wazi, kama ccm hawatoki madarakani haisadii kuongelea tatizo lilelile kila siku mara zote, makame hana maamuzi, utakuwa wa ajabu kudhani ataweza tekeleza anachosema, unapoteza muda, tatizo ni ccm na viongozi wake kuwa nyuma ya makampuni binafsi na kunyoga mashirika ya umma makusudi, hadithi ni ile ile kwa TRC,TANESCO, ATCL.. jibu liko wazi, ccm lazima watoke this time! watz tumuone adui wa maendeleo yetu si makame ni ccm.


Ngoja??? MKuu dawa nikulivua ili koti la kijani na njano then tujalibu Makoti mengine duuuu "samahani napita tu"
 
Hii ni kuthibitisha kuwa nchi hii haina uongozi kuaanzia ngazi ya kijiji mpaka Taifa!

Watanzania walishasema sana kuhusu TTCL lakini Serikali imeweka pamba masikioni. You know why? Kuna vigogo wa serikali wanaoshirikiana na Menejimenti pamoja na Bodi ya TTCL kujinufaisha kwa kuitafuna TTCL kwa kwenda mbele.

Ni bahati mbaya sana TTCL haijawahi kupata Menejimenti imara tangu enzi za wawekezaji wa SaskaTel mwaka 2007. Lakini pia Wizara husika ambayo TTCL iko chini yake haijawahi kupata Waziri mahiri kama ilivyosasa kwa Miundombinu na Nishati na Madini.

Kwa kifupi tunaweza kusema kwamba kinachofanyika TTCL kwa sasa hakina tofauti sana na madudu yaliyoibuliwa hivi karibuni kwenye Shirika la Umeme-TANESCO na Waziri wa Nishati na Madini-Prof.Muhongo.Haingii akilini hata kidogo kuona kwamba mpaka leo hii Airtel(Celtel wakati ikiwa kampuni tanzu ya TTCL)imeendelea kung'ang'ania kuwa na hisa ndani ya TTCL! Celtel(sasa Airtel) walianzisha Kampuni kwa kutumia fedha ya TTCL na baadaye kujitoa ndani ya TTCL lakini wakakataa kuachia share(35%) zao kwa kusudi moja tu: KUIDHOOFISHA TTCL ILI ISILETE USHINDANI MKALI KWA AIRTEL NA MAKAMPUNI MENGINE KWENYE SIMU ZA MKONONI).

Kwa hiyo kuendelea kuwepo kwa Airtel ndani ya TTCL wakiwa na hisa ya 35% si kwa bahati mbaya ila ni kitu planned kutokea juu. Tunajua kuna vigogo wa Serikali ambao ni wanahisa au viongozi ndani ya Airtel akiwemo PM(rtd)Jaji Joseph Sinde Warioba(Board Member wa TTCL anayeiwakilisha Airtel). Kuna Salim Ahmed Salim ambaye ni mwanahisa wa Airtel.

Tangu Wawekezaji wa TTCL waondoke mwaka 2007 leo ni miaka 5 bado TTCL haijwahi kuwa na CEO! Tunasikia kuna watu walifanya interview kwa nafasi hiyo lakini mpaka leo hakuna CEO,huyu aliyepo ana kaimu mpaka kesho.Kuna tatizo gani hapa? Mbona huko TANESCO,TPA,NHC,TRC kuna ma-CEO walioteuliwa na Rais wa nchi hii na wanafanya kazi zao vizuri?Tatizo liko wapi TTCL?

Serikali inatakiwa iwaambie Watanzania sasa wala siyo kesho ni nini kinachoendelea ndani ya TTCL.
 
kama kunawakati nafikia kuichoka ndoa hii kati Isiyo kuwa na tija ndani ya kampuni mama ya ttcl ni sasa prof; msolwa aliipigia kelele sana lakini wenyengufu wakamutoa leo ndugu zangu TTCL kwisa habari yake hakuna kitu imebaki kusambaza internet ktk maofisi ya umma tuu naumia sana kama kweli mtaaluma wa mawasilino kama wewe makame mbalawa unatuangusha basi hebu fanya mabadiliko ndani ya managment ya ttcl basi na hata ilo ukishindwa basi wapishe wengine maana kuivunja ndoa hii isiyo na tija shida.

Kilio kipi cha wanyonge wakati nyinyi ndio wa kunyongwa kwa kuyafilisi haya mashirika ya umma.

Inashangaza mtu shirika kama la TTCL kuwa chali mpaka kuomba wawekezaji. Shirika ambalo, mwekezaji hana haja ya kuwekeza chochoe zaidi ya kupiga pasi menejementi iliyopo, yaani kuiondoa na kuiweka isiyoiba na mambo swaaafi kabisa.

Halafu kuna mtu kama huyu mleta mada yaani kwa kujisifu kabisa anataka aokolewe na ndoa mpya!

Wewe kina Zain na Airtel huwawezi, wala Mbarawa hawawezi, hayo ni mashirika binafsi tena ya Kimataifa na wewe ni wa umma. Mfano wako na wao, ni kama mwanamke aliyeolewa kwenye ndoa akastirika akafata maadili na yule ambae anakaa pale Ohio kujiuza kila ajae anabeba akiridhika anaondoka.
 
Kilio kipi cha wanyonge wakati nyinyi ndio wa kunyongwa kwa kuyafilisi haya mashirika ya umma.

Inashangaza mtu shirika kama la TTCL kuwa chali mpaka kuomba wawekezaji. Shirika ambalo, mwekezaji hana haja ya kuwekeza chochoe zaidi ya kupiga pasi menejementi iliyopo, yaani kuiondoa na kuiweka isiyoiba na mambo swaaafi kabisa.

Halafu kuna mtu kama huyu mleta mada yaani kwa kujisifu kabisa anataka aokolewe na ndoa mpya!

Wewe kina Zain na Airtel huwawezi, wala Mbarawa hawawezi, hayo ni mashirika binafsi tena ya Kimataifa na wewe ni wa umma. Mfano wako na wao, ni kama mwanamke aliyeolewa kwenye ndoa akastirika akafata maadili na yule ambae anakaa pale Ohio kujiuza kila ajae anabeba akiridhika anaondoka.

Mkuu shirika bado liko imara sana kuna mambo kwa kiasi furani yanaitaji malekebisho na hii itasahidia sana hukuna good strategic plan ili kuliuwisha shilika kutoka sehemu moja kwenda upande wenye mafanikio zaidi lakini ndani tatizo kubwa ni manegement kwa sasa na hilo mamlaka yako kwa waziri makame mbarawa yeye ndio wa kulitatua siasa nazo nawasiwasi zinachangia zaidi ndoa fake iliyopo kati ya TTCL ni mateso Waziri makini anahitaji kuipatia ufumbuzi wa kutosha au kuivunja kabisa. mkuu Tafakari
 
Mkuu shirika bado liko imara sana kuna mambo kwa kiasi furani yanaitaji malekebisho na hii itasahidia sana hukuna good strategic plan ili kuliuwisha shilika kutoka sehemu moja kwenda upande wenye mafanikio zaidi lakini ndani tatizo kubwa ni manegement kwa sasa na hilo mamlaka yako kwa waziri makame mbarawa yeye ndio wa kulitatua siasa nazo nawasiwasi zinachangia zaidi ndoa fake iliyopo kati ya TTCL ni mateso Waziri makini anahitaji kuipatia ufumbuzi wa kutosha au kuivunja kabisa. mkuu Tafakari

Kama hujui kuandika Kiswahili wala Kiingereza, hilo shirika kuwa liko taabani wala si ajabu, watu kama nyinyi ndio mliouwa haya mashirika. Unataka waziri aje kukufanyia kazi yako, ikiwa hata kuandika ni taabu, halafu ndio uko shirika la high-tech?
 
TTCL management mbovu sjapataona ndo wanaoua shirika na wameapa wakiondoka na shirika nalo linaondoka
 
Back
Top Bottom