Mfumo unao husisha malipo

Mfumo unao husisha malipo

curry_atomic

Member
Joined
Mar 30, 2020
Posts
57
Reaction score
48
Habarini wana familia........nimekuja kwenu ili muweze kunisaidia mawili matatu kuhusu mifumo amabayo inakua na sehem ya malipo mfano system za chuo ukishafanya malipo system inaonyesha kua tayar ushafanya malipo ya ada pia kwa system kama za vicoba malipo kwa njia ya simu au ya bank system inaonyesha ulicho lipia unacho daiwa kilichobakia kumaliza deni.......swali langu ni kivipi hizi system wana zi integrate na njia za malipo na pia kuna cost yoyote kufanikisha ku integrate system yako na njia za malipo?
 
Habarini wana familia........nimekuja kwenu ili muweze kunisaidia mawili matatu kuhusu mifumo amabayo inakua na sehem ya malipo mfano system za chuo ukishafanya malipo system inaonyesha kua tayar ushafanya malipo ya ada pia kwa system kama za vicoba malipo kwa njia ya simu au ya bank system inaonyesha ulicho lipia unacho daiwa kilichobakia kumaliza deni.......swali langu ni kivipi hizi system wana zi integrate na njia za malipo na pia kuna cost yoyote kufanikisha ku integrate system yako na njia za malipo?
Unachofanya wewe kwenye system unatengeneza interface inayoonyesha vilivyofanyika vyote mfano malipo yaliyofanyika yanaweza yakawa namna hii.


Malipo, muda, aliyelipa na kalipia nini hapa una structure table yako vizuri au kama hautatumia table kwenye system tumia card au normal <div>

Hayo yote unafanya kulingana na structure ya data zinazo hifadhiwa na kutumwa kwa njia ya API uitumiayo


Kama ni pesapal, voda etc Kuna interface zao unaporejista kwa ajili ya kutumia API ZAO ZA MALIPO hivyo kama hutaki interface yao na unataka data zote zionekane kwenye system yako basi lazima udevelop mambo hayo hapo juu.
 
Ngoja nione kama huu mfano utaeleweka kwako....
Ni maelezo rahisi

Kwanza, tuna system A, tuiite Server A (Mf. Website ya chuo) ambayo inakutaka wewe client ulipie kiasi fulani cha fedha ili kuendelea na hatua zinazofata

Server A inakupa kumbukumbu namba ambayo ni namba ya kipekee/unique inayokutambulisha wewe,
(kila client atapewa kumbukumbu namba yake unique)

Kisha utatumia hii kumbukumbu namba kufanya malipo kwenye system B, tuiite Server B (Mobile money provider kama Mpesa etc)

Server B ita 'handle' mchakato mzima wa malipo,na kama mchakato utafanikiwa

Server B itazungumza na Server A(nyuma ya pazia) kuhusu malipo yaliyotoka kufanyika ikiwepo kiasi ulicholipa, kumbukumbu namba yako na taarifa nyingine zinazohitajika

Communication protocol inayoruhusu Servers tofauti kuzungumza inaitwa API
(Application programming interface)..
Ni namna tu ya programs mbili za computers kubadilishana taarifa bila kujali jinsi gani hizo programs zinafanyaje kazi (internally)

So program iliyoandikwa kwa C++ inaweza zungumza na program iliyoandikwa kwa Typescript na zikaelewana

Kwa kutumia taarifa ilizopata kutoka kwa server B (Muhimu zaidi kumbukumbu namba yako) Server A, itatambua kua mtumiaji mwenye kumbukumbu namba hii tayari ameshafanya malipo

Uki refresh page,Server A itaku ku redirect moja kwa moja kwenye step inayofata
Na kama inatumia web socket itafanya hii process automatically bila ya wewe ku reload the page..

Kuna namna nyingi za ku integrate mifumo ya malipo ila key concept ni API..

Cause always utahitaji mazungumzo kati ya code bases mbili tofauti
 
Back
Top Bottom