Mfahamu Mhubiri aliyeteka roho za wengi Nigeria

Mfahamu Mhubiri aliyeteka roho za wengi Nigeria

RUCCI

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2011
Posts
1,702
Reaction score
1,716
attachment.php

Marais wengi Afrika wamemtembea Joshua wakitafuta kuombewa


Kanisa lililoporomoka mjini Lagos wiki jana , na kuwaua watu wengi, lilikuwa linamilikiwa na mhubiri anayesifika sana nchini Nigeria, TB Joshua.

Mwandishi wa BBC Tomi Oladipo anatufichulia haiba ya mhubiri huyu ambaye anadai amewaponya watu wakiwemo vipofu na waathiriwa wa HIV.

TB Joshua anadai kuwahi kutabiri matukio mengi kuanzia kwa kifo cha aliyekuwa gwiji wa muziki, Michael Jackson, hadi kupotea kwa ndege ya Malaysia ya MH370"

Anajiita mtume na ni mmoja wa wahubiri mashuhuri sana nchini Nigeria ambako makanisa kama lake ni mengi kupindukia.

Alizaliwa mwaka 1963 tarehe 12 Juni katika familia maskini, akidai kwamba alikaa kwenye tumbo la mamake kwa miezi 15.

Baadaye katika maisha yake, anadai kuona kwenye ndoto yake manabii wakimtaka kuhubiri na kufanya miujiza.

Hapo ndipo alipoanzisha kanisa lake analoiita, 'Church of All Nations (SCOAN),' mwanzoni likiwa na waumini 8.

'Maji ya kuponya'

Wanaume na wanawake waanguka sakafuni wakati wakiombewa na TP Joshua

Hii leo Jushua kama wahubiri wengine nchini Nigeria, ni tajiri wa kupindukia akishabikiwa sana na watu nchini humo.

Watu huja kwake kutoka kote duniani wakitaka kuombewa wapone.



140918155121_nabii_2.jpg
Wanaume na wanawake waanguka sakafuni wakati wakiombewa na TP Joshua

Wakati ugonjwa wa Ebola uliporipotiwa katika kanda ya Afrika Magharibi, serikali ya jimbo la Lagos, ilimtambua muhubiri huyo kwa kuambia wagonjwa wa Ebola kwenda kwake akawaponye.

Alikubali kuahirisha baadhi ya programu za kanisa lake za kuponya lakini inaarifiwa alituma chupa 4,000 za maji ya ''uponyo' nchini Sierra Leone anayosema kuwa yanatibu magonjwa mengi tu.

TB Joshua anasema maji hayo ambayo yalitolewa kwa wagonjwa yakiwa ndani ya chupa ndogo, ndogo, yanaweza kuwasaidia wagonjwa kupona na kupata baraka.

'Utabiri'

Maelfu ya watu hutoka sehemu mbali mbali za dunia kutafuta kupona katika kanisa la TB Joshua

Anasifika, kwa unabii wake, TB Joshua anadai kutabiri matukio mbali mbali kuanzia kwa kifo cha marehemu Michael Jackson, hadi kupotea kwa ndege ya Malaysia MH370.

Katika utabiri wake wa kifo cha Michael Jackson, TB Joshua aliwaambia waumini wake: ''Katika maeneo yake mwenyewe yeye ni mashuhuri. Najulikana kila sehemu. ''

''Kwa sababu mwanzo huwa naona kwamba kitu kitamfanyikia mtu flani mashuhuri, na kitu hicho kitamalizika, ila huwa sijui tu safari hiyo itakuwa lini. ''

Baada ya kifo cha Michael Jackson, mhubiri huyo alidai kuwa alikuwa amezungumzia kifo cha Jackson miezi sita kabla ya kutokea kwa kifo hicho.

Wakosoaji wake wanasema matamshi na utabiri wake ni wa kubahatisha.

Lakini hili halijawakoshesha usingizi waumini wa kanisa lake.
Joshua huandika vitabu na kutengeza kanda ambazo zinauzwa kupitia Internet

Mwanasiasa wa Afrika Kusini ,Julius Malema, Rais wa Malawi Joyce Banda, na mwanasiasa wa Zimbabwe,Morgan Tsvangirai na aliyekuwa Rais wa Ghana John Atta Mills, ni miongoni mwa watu mashuhuri ambao wamemtembelea.

TB Joshua ni mmoja wa wahubiri mashuhuri barani Afrika.

Baadhi ya waumini wanadai kufaidika pakubwa kutokana na maombi yake, ni wale wanaosema wameweza kufanikiwa kifedha, kupona na hata watu kufufuliwa.

Nabii Joshua pia anajulikana kwa kazi yake kwa jamii ambayo yeye hujitolea.

Wengi nchini Nigeria hata huhofia kumkosoa TB Joshua.


Source: BBC Swahili

Mhubiri aliyeteka roho za wengi Nigeria - BBC Swahili
 

Attachments

  • 140918155026_nabii_439x549_bbc_nocredit.jpg
    140918155026_nabii_439x549_bbc_nocredit.jpg
    11.9 KB · Views: 864
Ye mganga njaa kama waganga njaa wengine,tatizo watu siku hizi wanapenda solution ya matatizo ya shortcut,kwa njia ya miujiza,utajiri miujiza,ugonjwa miujiza,migogoro ya kifamilia miujiza,na wanawake ndio waathirika wakubwa,kila kitu kinachomtokea binadamu,kina maana yake,na ipo njia ya utatuzi ila subira imepotea sku hzi,hapo ndio manabii wa uwongo wanapowakamata watu.SHALL TRUTH SET US FREE!
 
Mmmh, makubwa haya nayo sasa anapatawapi pesa mpaka akawa millionaire?
 
[/B]Ha ha ha bottom line!!!

Mkuu hawa jamaa wametumwa pesa Kwa lolote watendalo. Waizi, ujanja ujanja mwingi, maneno kibao na kuibia watu hakuna cha pastor wala mtu wa kawaida Nigerians wote ni wale wale matapeli

Sababu waTz tumeaminishwa chochote cha Nigeria ni bora sisi tunashabikia tu from movies, music, soka, mavazi. Sielewi mtu anaanzaje kumuamini mNigeria
 
Back
Top Bottom