Mfahamu abiola, mdhamini wa kombe ambalo Simba alicheza final 1993

Mfahamu abiola, mdhamini wa kombe ambalo Simba alicheza final 1993

Labani og

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2020
Posts
23,027
Reaction score
33,003
Mashindano hayo yalianzishwa mwaka 1992 na kuigwa kutokana na Kombe la UEFA la Ulaya. Kombe hilo lilipatiwa jina la Moshood Abiola, mfanyabiashara, mchapishaji na mwanasiasa wa Nigeria, na Mwenyekiti wa kwanza wa Michezo katika Nigeria huru.

Mashindano haya yalizinduliwa muda mfupi baada ya Kombe la Mataifa ya Afrika la mwaka 1992, ambapo washiriki kumi na wawili walishiriki mashindano hayo kwa mara ya kwanza katika historia ya mashindano ya Kiafrika. Timu 31 zilishiriki katika toleo la kwanza la Kombe la CAF, na klabu ya Nigeria, Shooting Stars F.C., ilikuwa ya kwanza kushikilia kombe hilo baada ya kuishinda Villa SC ya Uganda katika fainali.
Here is the translation in Swahili:

Kombe hilo lilikuwa mali kamili ya JS Kabylie ambao walilishinda moja kwa moja baada ya kushinda mara yao ya tatu mfululizo mwaka 2002, wakiwa timu pekee barani Afrika ambayo ina uwezo wa kuonyesha kombe hilo katika chumba chake cha vikombe. Klabu ya Kidiria, Raja CA, ilikuwa ya mwisho kushikilia kombe hilo mwaka 2003 baada ya kuw defeat Cotonsport de Garoua kutoka Kamerun katika fainali. Here is the translation in Swahili:

Kombe hilo lilikuwa mali kamili ya JS Kabylie ambao walilishinda moja kwa moja baada ya kushinda mara yao ya tatu mfululizo mwaka 2002, wakiwa timu pekee barani Afrika ambayo ina uwezo wa kuonyesha kombe hilo katika chumba chake cha vikombe. Klabu ya Kidiria, Raja CA, ilikuwa ya mwisho kushikilia kombe hilo mwaka 2003 baada ya kuw defeat Cotonsport de Garoua kutoka Kamerun katika fainali.

In 2004, the CAF Cup was merged with the African Cup Winners' Cup, and was renamed the CAF Confederation Cup, again following the European example of the UEFA Europa League.[1]

NB: hii ilikuwa ni kama bonanza ....so wanasimba tusidanganywe
moshood-abiola-2e607d26-e977-4a36-9da4-59890c47e62-resize-750.jpg


Sent from my TECNO KG5j using JamiiForums mobile app
 
Mtoa mada ni mwongo wa kutupwa! Hayo mashindano ya mwaka 1993 ambayo Simba walifika hatua ya fainali, yaliandaliwa na CAF na yaliitwa "CAF CUP" (Kombe la CAF). Abiola alikuwa ni mdhamini tu wa hayo mashindano ya hilo kombe sawa na Benki ya NBC anayedhamini mashindano ya TFF, au sawa na Total energy anayedhamini mashindano ya CAF kwa sasa n.k.
 
Mtoa mada kama kingereza hukijui bora unyamaze na uwache kuwatia aibu wenzako utopolo..we unajua kuliko rais Samia aliowambia mwaka 2023 mlipo fila wenzenu wamepita miaka 30 iliyopita...we unajua kuliko waziri wa michezo Mwana FA?

Serikali yako inatambua na imeweka kwenye records ya kwamba Simba ilifika huko 1993,wewe ni nani by the way?
 
Mtoa mada ni mwongo wa kutupwa! Hayo mashindano ya mwaka 1993 ambayo Simba walifika hatua ya fainali, yaliandaliwa na CAF na yaliitwa "CAF CUP" (Kombe la CAF). Abiola alikuwa ni mdhamini tu wa hayo mashindano ya hilo kombe sawa na Benki ya NBC anayedhamini mashindano ya TFF, au sawa na Total energy anayedhamini mashindano ya CAF kwa sasa n.k.
Hapana mkuu....mmepotoshwa abiola alikuwa anataka kugombea uraisi.....Ali apate umaarufu akaandaa bonanza chini ya mwamvuli wa caf

Sent from my TECNO KG5j using JamiiForums mobile app
 
Mtoa mada kama kingereza hukijui bora unyamaze na uwache kuwatia aibu wenzako utopolo..we unajua kuliko rais Samia aliowambia mwaka 2023 mlipo fila wenzenu wamepita miaka 30 iliyopita...we unajua kuliko waziri wa michezo Mwana FA?

Serikali yako inatambua na imeweka kwenye records ya kwamba Simba ilifika huko 1993,wewe ni nani by the way?
Nipo UK mwaka wa 10 ntashindwaje ngeli mkuu

Sent from my TECNO KG5j using JamiiForums mobile app
 
Hauoni aibu kubishana na facts,data na rrecord..sasa kukaa kwako uingereza imekusaidia nini?bora ungekaa mbagala.
Kombe la Abiola alianzisha 1992 mdhamini ni Abiola CAF wakaliita CAF CUP ambalo ndio likawa kombe la washindi baada ya mwaka 1993 kushinda urais na Abacha kuchukua Nchi kwa kutumia jeshi bila kutangazwa Abiola kushinda na kupelekwa jela CAF wakatafuta wadhamini wengine wakaendelea kwa mtindo timu za pili kwenye ligi yao ndio zinashiriki CAF CUP mwaka 2003 wakafuta kombe la washindi ndio wakaja na shirikisho na kubadili baadhi ya kanuni kama wanaoshiriki CL wakishindwa hatua ya makundi wanaingia huku Shirikisho Timu iliyochukua hilo kombe mara tatu ni JS kaibyile na Esperance ndio ilikua Timu ya mwisho kubeba CAF CUP..
Abiola alipoanzisha fainal walicheza Timu ya Nigeria na Villa ya Uganda Timu ya Nigeria ilishinda kwa 2:0 fainal baadae ikaja fainal ya Simba vs Stella 1993.
 
Mashindano hayo yalianzishwa mwaka 1992 na kuigwa kutokana na Kombe la UEFA la Ulaya. Kombe hilo lilipatiwa jina la Moshood Abiola, mfanyabiashara, mchapishaji na mwanasiasa wa Nigeria, na Mwenyekiti wa kwanza wa Michezo katika Nigeria huru.

Mashindano haya yalizinduliwa muda mfupi baada ya Kombe la Mataifa ya Afrika la mwaka 1992, ambapo washiriki kumi na wawili walishiriki mashindano hayo kwa mara ya kwanza katika historia ya mashindano ya Kiafrika. Timu 31 zilishiriki katika toleo la kwanza la Kombe la CAF, na klabu ya Nigeria, Shooting Stars F.C., ilikuwa ya kwanza kushikilia kombe hilo baada ya kuishinda Villa SC ya Uganda katika fainali.
Here is the translation in Swahili:

Kombe hilo lilikuwa mali kamili ya JS Kabylie ambao walilishinda moja kwa moja baada ya kushinda mara yao ya tatu mfululizo mwaka 2002, wakiwa timu pekee barani Afrika ambayo ina uwezo wa kuonyesha kombe hilo katika chumba chake cha vikombe. Klabu ya Kidiria, Raja CA, ilikuwa ya mwisho kushikilia kombe hilo mwaka 2003 baada ya kuw defeat Cotonsport de Garoua kutoka Kamerun katika fainali. Here is the translation in Swahili:

Kombe hilo lilikuwa mali kamili ya JS Kabylie ambao walilishinda moja kwa moja baada ya kushinda mara yao ya tatu mfululizo mwaka 2002, wakiwa timu pekee barani Afrika ambayo ina uwezo wa kuonyesha kombe hilo katika chumba chake cha vikombe. Klabu ya Kidiria, Raja CA, ilikuwa ya mwisho kushikilia kombe hilo mwaka 2003 baada ya kuw defeat Cotonsport de Garoua kutoka Kamerun katika fainali.

In 2004, the CAF Cup was merged with the African Cup Winners' Cup, and was renamed the CAF Confederation Cup, again following the European example of the UEFA Europa League.[1]

NB: hii ilikuwa ni kama bonanza ....so wanasimba tusidanganyweView attachment 3320341

Sent from my TECNO KG5j using JamiiForums mobile app
OMba ban
 
Hauoni aibu kubishana na facts,data na rrecord..sasa kukaa kwako uingereza imekusaidia nini?bora ungekaa mbagala.

Ikitokea simba akanyanyua kwapa la CAFCL wengi wenu mtajinyonga Maana inaonekana mnaumia Sana moyoni.
Simba ikilibeba hili kombe halafu mashindano yakafutwa, miaka ijayo watadai lilikuwa bonanza la Motsepe, walah tena.
 
Kombe la Abiola alianzisha 1992 mdhamini ni abiola CAF wakaliita CAF CUP Ambalo ndio likawa kombe la washindi baada ya mwaks 1993 kushinda urais na Abacha kuchukua Nchi CAF wakatafuta wadhamini wengine wakaendelea kwa mtindo timu za pili kwenye ligi yao ndio zinashiriki CAF CUP mwaka 2003 wakafuta kombe la washindi ndio wakaja na shirikisho na kubadili baadhi ya kanuni kama wanaoshiriki CL wakishindwa hatua ya makundi wanaingia huku Shirikisho Timu iliyochukua hilo kombe mara tatu ni JS kaibyile na Esperance ndio ilikua Timu ya mwisho kubeba CAF CUP..
Abiola alipoanzisha fainal walicheza Timu ya Nigeria na Villa ya Uganda Timu ya Nigeria ilishinda kwa 2:0 fainal baadae ikaja fainal ya Simba vs Stella 1993.
Bado wanabisha

Sent from my TECNO KG5j using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom