Mchungaji Msigwa sasa aja na hoja ya kumwondoa Naibu Spika


Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
13,488
Likes
27,322
Points
280
Age
48
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
13,488 27,322 280
Msigwa.jpg

Zikiwa zimepita siku kadhaa tangu wabunge wa Ukawa kuanza kususia vikao vinavyoendeshwa na Naibu Spika, Dk Tulia Ackson, mbunge wa Iringa Mjini (Chadema), Mchungaji Peter Msigwa amewasilisha hoja ya kumwondoa madarakani kwa madai ya kukiuka kanuni za Bunge wakati wa uwasilishwaji wa mjadala wa Muswada wa Sheria ya Fedha ya mwaka 2016/17.

Msigwa amewasilishwa barua kwa Spika wa Bunge, Job Ndugai kuiomba Kamati ya Haki, Maadili na Madaraka ya Bunge iangalie na kujiridhisha na hoja hizo.

Akizungumza na waandishi wa habari bungeni jana, Msigwa alidai kuwa Dk Tulia aliondoa mapendekezo ya mbunge wa Nzega Mjini (CCM), Hussein Bashe na Jitu Son wa Babati Mjini (CCM) katika Bunge kwa sababu hayakufuata kanuni ilhali wabunge hao walipeleka marekebisho yao katika Kamati ya Bajeti ya Bunge.

“Dk Tulia amekiuka kanuni kwa kuzuia marekebisho ya waheshimiwa wabunge kwa kuzuia hoja zao zisijadiliwe na kamati ya Bunge huku akijua kuna uamuzi wa Spika wa Bunge kuhusu utaratibu wa kutekeleza kanuni ya 109 fasili ya pili ya Kanuni za Bunge toleo la Januari 2016,” alisema.

Pia, alisema Muswada wa Sheria ya Fedha wa 2016/17 uliosomwa kwa mara ya kwanza bungeni uliopewa namba tisa haukuwa ule uliowasilishwa kwa mara ya pili kwa kujadiliwa na kupitishwa na wabunge.

Alisema muswada huo uliowasilishwa mara ya pili uliwasilishwa kinyume cha kanuni za Bunge kwa sababu haukufuata taratibu na kupewa namba 12.

Mkuu wa Kitengo cha Habari, Elimu na Mawasiliano ya Bunge, Owen Mwandumbya alisema muswada huo ulifuata taratibu za kikanuni kuanzia uwasilishaji, mijadala na upitishwaji.

Alisema maoni ya wadau katika muswada huo yalikuwa mengi, hivyo kulazimu kuchapishwa mara ya pili ili maoni ya wadau yazingatiwe.

Mbunge wa Rufiji, Mohamed Mchengerwa alisema kama maudhui ya muswada ni sawa hata kama namba zikikosewa haina madhara.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,916
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,916 280
Ndugai mwenyewe yupo?
 
adden

adden

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
4,637
Likes
6,062
Points
280
adden

adden

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
4,637 6,062 280
Me najiuliza kwa bunge lililobaki bila wenzao wa upinzani wanafanya kazi gani pale?sina maana kwamba bila upinzani bunge haliendi linaenda ila sio km ilivyo sasa!bunge limepoteza mvuto imekuwa kama darasa la 1 shule ya msingi!au kazi zao don anawafanyia?!hivyo wao kukosa cha kujadili na kufanya pale?!kama vipi me pia naona don anaweza kupiga kazi zote bila bunge maana namkubali anaweza!
 
twahil

twahil

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2011
Messages
3,631
Likes
2,012
Points
280
Age
32
twahil

twahil

JF-Expert Member
Joined May 31, 2011
3,631 2,012 280
Shouting at work
 
SaidSabke

SaidSabke

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2006
Messages
2,018
Likes
256
Points
180
SaidSabke

SaidSabke

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2006
2,018 256 180
Me najiuliza kwa bunge lililobaki bila wenzao wa upinzani wanafanya kazi gani pale?sina maana kwamba bila upinzani bunge haliendi linaenda ila sio km ilivyo sasa!bunge limepoteza mvuto imekuwa kama darasa la 1 shule ya msingi!au kazi zao don anawafanyia?!hivyo wao kukosa cha kujadili na kufanya pale?!kama vipi me pia naona don anaweza kupiga kazi zote bila bunge maana namkubali anaweza!
Msigwa anajua biblia hizi zheria zilizokosewa amejuaje wakati yeye alisusia vikao ndio maana nasema hivi kila mpuuzi akionge ni lazima asikilizwe?
 
D

dadoliz

Member
Joined
Jul 27, 2015
Messages
53
Likes
23
Points
15
D

dadoliz

Member
Joined Jul 27, 2015
53 23 15
Msigwa.jpg


By Sharon Sauwa, Mwananchi; ssauwa@mwananchi.co.tz


Dodoma. Zikiwa zimepita siku kadhaa tangu wabunge wa Ukawa kuanza kususia vikao vinavyoendeshwa na Naibu Spika, Dk Tulia Ackson, mbunge wa Iringa Mjini (Chadema), Mchungaji Peter Msigwa amewasilisha hoja ya kumwondoa madarakani kwa madai ya kukiuka kanuni za Bunge wakati wa uwasilishwaji wa mjadala wa Muswada wa Sheria ya Fedha ya mwaka 2016/17.

Msigwa amewasilishwa barua kwa Spika wa Bunge, Job Ndugai kuiomba Kamati ya Haki, Maadili na Madaraka ya Bunge iangalie na kujiridhisha na hoja hizo.

Akizungumza na waandishi wa habari bungeni jana, Msigwa alidai kuwa Dk Tulia aliondoa mapendekezo ya mbunge wa Nzega Mjini (CCM), Hussein Bashe na Jitu Son wa Babati Mjini (CCM) katika Bunge kwa sababu hayakufuata kanuni ilhali wabunge hao walipeleka marekebisho yao katika Kamati ya Bajeti ya Bunge.

“Dk Tulia amekiuka kanuni kwa kuzuia marekebisho ya waheshimiwa wabunge kwa kuzuia hoja zao zisijadiliwe na kamati ya Bunge huku akijua kuna uamuzi wa Spika wa Bunge kuhusu utaratibu wa kutekeleza kanuni ya 109 fasili ya pili ya Kanuni za Bunge toleo la Januari 2016,” alisema.

Pia, alisema Muswada wa Sheria ya Fedha wa 2016/17 uliosomwa kwa mara ya kwanza bungeni uliopewa namba tisa haukuwa ule uliowasilishwa kwa mara ya pili kwa kujadiliwa na kupitishwa na wabunge.

Alisema muswada huo uliowasilishwa mara ya pili uliwasilishwa kinyume cha kanuni za Bunge kwa sababu haukufuata taratibu na kupewa namba 12.

Mkuu wa Kitengo cha Habari, Elimu na Mawasiliano ya Bunge, Owen Mwandumbya alisema muswada huo ulifuata taratibu za kikanuni kuanzia uwasilishaji, mijadala na upitishwaji.

Alisema maoni ya wadau katika muswada huo yalikuwa mengi, hivyo kulazimu kuchapishwa mara ya pili ili maoni ya wadau yazingatiwe.

Mbunge wa Rufiji, Mohamed Mchengerwa alisema kama maudhui ya muswada ni sawa hata kama namba zikikosewa haina madhara.

Source: Mwananchi











 
D

dadoliz

Member
Joined
Jul 27, 2015
Messages
53
Likes
23
Points
15
D

dadoliz

Member
Joined Jul 27, 2015
53 23 15
Swali: Amepata wapi hayo wakati hakuwemo bungeni?
 
NYANYADO

NYANYADO

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2013
Messages
3,002
Likes
1,148
Points
280
NYANYADO

NYANYADO

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2013
3,002 1,148 280
Msigwa anajua biblia hizi zheria zilizokosewa amejuaje wakati yeye alisusia vikao ndio maana nasema hivi kila mpuuzi akionge ni lazima asikilizwe?
, . Zheria,
 
DuppyConqueror

DuppyConqueror

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2014
Messages
9,156
Likes
4,414
Points
280
DuppyConqueror

DuppyConqueror

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2014
9,156 4,414 280
Mtu mzima na akilizake anatuletea thread ya Msigwa na anategemea tusome...
 
OGTV

OGTV

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2016
Messages
315
Likes
139
Points
60
OGTV

OGTV

JF-Expert Member
Joined May 22, 2016
315 139 60
Mbunge wa jimbo la Iringa mjini Mch. Peter Msigwa amepeleka barua kwa Spika wa Bunge yenye hoja ya kutaka kumng'oa madarakani Naibu spika wa Bunge Dk Tulia Ackson Mwansasu.
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,715
Likes
49,550
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,715 49,550 280
Afadhali wamtoe haraka maana wananchi tumechoka kuona wabunge tuliowachagua wananyanyaswa na mbuge wa jimbo la Raisi
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,776
Likes
14,983
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,776 14,983 280
Itakuwa ni jambo la maana akitoka huyu tulia akatulie atulie akwatuliwe, maana amepitisha bajeti ya hovyo.
 
MNAMBOWA

MNAMBOWA

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2011
Messages
2,002
Likes
74
Points
145
MNAMBOWA

MNAMBOWA

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2011
2,002 74 145
Some time ndg msigwa uwe unanyamaza tuu kama mlivyoamua kunyamaza , nn kimekutuma leo kuongea ili hali umefunga mdogo kwa kitambaa kuongea na .spika
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,691
Likes
64,430
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,691 64,430 280
Hivi wabunge wa CCM wanajitambua?
 
S

semen86

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2016
Messages
350
Likes
249
Points
60
Age
47
S

semen86

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2016
350 249 60
Akitokewa dr Tulia nitahama nchi kwa sbb anaongoza bunge vzr tena anajiamini sana na anafuata sheria, tena atakuwa mwanamke wa kipekee kuongoza bunge vzr. Achenu wivu tunawajua mkiona kiongozi mzuri mnamchukia.
 
S

semen86

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2016
Messages
350
Likes
249
Points
60
Age
47
S

semen86

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2016
350 249 60
Hivi nyie ukawa mnaweza kutaja ni kiongozi gani wa ccm mnamkubali? Maana nyie kila mtu anayefanya kazi vzr lazima mumchukie mpoje?
 
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
15,970
Likes
22,437
Points
280
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
15,970 22,437 280
Safi sana.

Ang'olewe tu hamna namna..........
 
R

Red tea

Senior Member
Joined
May 25, 2016
Messages
187
Likes
82
Points
45
R

Red tea

Senior Member
Joined May 25, 2016
187 82 45
Mbunge wa jimbo la Iringa mjini Mch. Peter Msigwa amepeleka barua kwa Spika wa Bunge yenye hoja ya kutaka kumng'oa madarakani Naibu spika wa Bunge Dk Tulia Ackson Mwansasu.
Sina shaka, UKAWA wamehama njia, hawajui wanaelekea wapi
 
babatovu

babatovu

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2014
Messages
2,747
Likes
1,067
Points
280
babatovu

babatovu

JF-Expert Member
Joined May 5, 2014
2,747 1,067 280
Anna Makinda alikuwa bora mala mia zaidi ya Tulia. Kweli nimeamini utu uzima dawa. Busara na hekima haviko na Tulia.
 
M

Msororo69

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2016
Messages
2,394
Likes
740
Points
280
M

Msororo69

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2016
2,394 740 280
Msigwa.jpg

Zikiwa zimepita siku kadhaa tangu wabunge wa Ukawa kuanza kususia vikao vinavyoendeshwa na Naibu Spika, Dk Tulia Ackson, mbunge wa Iringa Mjini (Chadema), Mchungaji Peter Msigwa amewasilisha hoja ya kumwondoa madarakani kwa madai ya kukiuka kanuni za Bunge wakati wa uwasilishwaji wa mjadala wa Muswada wa Sheria ya Fedha ya mwaka 2016/17.

Msigwa amewasilishwa barua kwa Spika wa Bunge, Job Ndugai kuiomba Kamati ya Haki, Maadili na Madaraka ya Bunge iangalie na kujiridhisha na hoja hizo.

Akizungumza na waandishi wa habari bungeni jana, Msigwa alidai kuwa Dk Tulia aliondoa mapendekezo ya mbunge wa Nzega Mjini (CCM), Hussein Bashe na Jitu Son wa Babati Mjini (CCM) katika Bunge kwa sababu hayakufuata kanuni ilhali wabunge hao walipeleka marekebisho yao katika Kamati ya Bajeti ya Bunge.

“Dk Tulia amekiuka kanuni kwa kuzuia marekebisho ya waheshimiwa wabunge kwa kuzuia hoja zao zisijadiliwe na kamati ya Bunge huku akijua kuna uamuzi wa Spika wa Bunge kuhusu utaratibu wa kutekeleza kanuni ya 109 fasili ya pili ya Kanuni za Bunge toleo la Januari 2016,” alisema.

Pia, alisema Muswada wa Sheria ya Fedha wa 2016/17 uliosomwa kwa mara ya kwanza bungeni uliopewa namba tisa haukuwa ule uliowasilishwa kwa mara ya pili kwa kujadiliwa na kupitishwa na wabunge.

Alisema muswada huo uliowasilishwa mara ya pili uliwasilishwa kinyume cha kanuni za Bunge kwa sababu haukufuata taratibu na kupewa namba 12.

Mkuu wa Kitengo cha Habari, Elimu na Mawasiliano ya Bunge, Owen Mwandumbya alisema muswada huo ulifuata taratibu za kikanuni kuanzia uwasilishaji, mijadala na upitishwaji.

Alisema maoni ya wadau katika muswada huo yalikuwa mengi, hivyo kulazimu kuchapishwa mara ya pili ili maoni ya wadau yazingatiwe.

Mbunge wa Rufiji, Mohamed Mchengerwa alisema kama maudhui ya muswada ni sawa hata kama namba zikikosewa haina madhara.
Aliyopeleka Ole Miliya iliishia wapi? Au ndio kila mtu nitoke vipi.
 

Forum statistics

Threads 1,235,475
Members 474,585
Posts 29,223,502