Mchumba wa kukodi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchumba wa kukodi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ugaibuni, Jan 13, 2012.

  1. u

    ugaibuni Member

    #1
    Jan 13, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwaka mpya wa kichina ndio huo umekaribia, katika jamii ya Wachina kila mchina kwa kadri awezavyo anatakiwa kurudi nyumbani kwake. Katika jamii hii ya Wachina wazazi hujisikia sifa na kumkweza mtoto wao pindi anaporudi nyumbani akiwa na mchumba yake haswaa kama anavutia, ana hela nk.
    Kitu ambacho ni nadra kwa jamii yetu ya Tanzania, leo katika pitapita zangu mitandaoni nikakutana na matangazo(haswaa kwenye mitandao ya Groupon) yanayotoa punguzo na offer kwa kukodi mchumba wa kurudi naye nyumbani.
    [​IMG]

    Katika jamii ya Wachina, kukodisha mchumba si jambo la hatari kwakuwa wengi wao wanaendeshwa kwa kuuza sura(jinsi watu wanavyokudhani). Nimewahi kuuona mkataba wa uchumba wa kukodi, mkataba huo humtaka muhusika kuzuga kadri awezavyo ili wazazi au marafiki wasijue kinachoendelea, ila hawaruhusiwi kuwa na mahusiano yoyote ya kimapenzi, pia wakiwa ndani ya mkataba mkodiwa anatakiwa kufuata amri za bosi wake, kinyume chake kitapeleka kutolipwa mafao.

    Je unalionaje hili suala la kukodisha boyfriend au Girlfriend ili kukupa company kwa mtazamo wa kikwetukwetu, pia nyumbani huduma hii inapatikana?

    Souce: Ughaibuni.com
     
  2. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #2
    Jan 13, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,272
    Likes Received: 1,025
    Trophy Points: 280
    mbona hilo tangazo ni la uzinduzi wa album ya "kwin ho puuum"
     
  3. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #3
    Jan 13, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Inaonekana umeipenda sana hii eeh?? mbona hata Tanzania wapo?? nenda pale kona bar, Q bar, Chole street wapo kila siku kuanzia saa moja..kule nako ni kukodi na dalili njema za ujasiriamali..
     
  4. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #4
    Jan 13, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,841
    Likes Received: 2,070
    Trophy Points: 280
    ​kaazi kweeli kweeli
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    Jan 13, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,045
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    hahahaha

    Wacheni kunivunja mbavu waungwana
     
  6. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #6
    Jan 13, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,497
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    Kwani we mchina?
     
  7. s

    sawabho JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,212
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Sio China tu, hata mimi niliwahi kuifanya hapo Bongo. Nilikuwa natafuta nyumba ya kupanga, Baba mwenye nyumba akasema anataka mtu mwenye mume/mke. Nikawasimulia vijana wa mujini, wakasema hiyo sio issue, nitakafutiwa mwenza wa kukodi na nyumba nikapata kwa muda wa miezi sita niliyokuwa katika majukumu eneo hilo, ila aliishia kuwa wa kukodi kwa shughuli hiyo maana baada ya kupata nyumba kila mmoja alibaki na hamsini zake na Ba' Mwenye nyumba hakufuatilia kuniulizia kuhusu mwenza.
     
  8. u

    ugaibuni Member

    #8
    Jan 13, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa mtizamo wa Kitanzania..
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Jan 13, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,272
    Likes Received: 4,250
    Trophy Points: 280
    binadamu kweli haishi vituko

     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Jan 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,692
    Likes Received: 2,778
    Trophy Points: 280
    by maundumula:

    "hahahaha

    Wacheni kunivunja mbavu waungwana "
     
Loading...