Mchepuko wapeleka mali na watoto wa marehemu msibani

Mchepuko wapeleka mali na watoto wa marehemu msibani

Mweusi Mweupe

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2017
Posts
332
Reaction score
322
Mwezi uliopita nilipeleka msiba huko nyumbani (Mkoani) kuzika. Baada ya mazishi pamoja na kukusanya taarifa za wadaiwa na wadai wa marehemu, nikawa guru kutembea tembea kidogo.

Cha ajabu nilichokiona ni pale nilipokwenda kwa jamaa yangu mmoja ambaye naye alipatwa msiba kama mie, ila yeye ni wa mdogo wake anayemfuatia.

Mchepuko wa marehemu ulikuja pale na watoto wawili damu ya marehemu pamoja na hati ya kirikuu moja na nyumba moja.

Jamaa anaomba msaada kama apokee zile Mali, watoto na mchepuko wa marehemu. Pia hajui cha kumweleza mke wa marehemu kwani anahofia kuhisiwa kuwa alikuwa anajua.

Je nimshauri vipi?
 
Kitanda hakizai haramu, awapokee tu waandaliwe maisha yao hao watoto
 
Akakuomba ushauri wewe???

Kwani kupokea madeni na kulipa madeni ya marehemu ni swala la mtu binafsi au kikao cha familia??

Hao watoto akipokea(achilia mbali mali) wanakuwa wake au wanaingizwa katika ukoo kwa taratibu maalum??

Ongeza sukari na hiliki.....koleza chai
 
hii STORY inanikumbusha hadithi ya ABUNUASI alipoenda kuazima sufuria kwa jirani na aliporudisha na kisufuria kidogo akidai imezaa.

alipoazima tena hakuirudisha tena akidai imekufa.
 
Huyo mchepuko nani kamloga jamani... Yaani anaenda kukabidhi mali ili iweje sasa...

Mwambie hizo mali ni za watoto... Apotee kabisaa kabla bi mkubwa hajazinyaka
 
Ndio maana wazee wanasema kaeni njia kuu tu, mchepuko sio dili. Sasa itokee watoto wa marehemu hawajuani wakishakuwa wakubwa wanaanza kugegedana. Zambi juu ya zambi kweli zinaa mbaya[emoji111]



Ndukiiiii[emoji125] [emoji125] [emoji125]
 
Safi Sana mchepuko , jamaa kabla hajawa marehemu alikuwa anachimbua makinikia alijua kuwa Tanzania tumejenga smelter!?

Ngoja marehemu, asomeshwe namba ili iwe fundisho Kwa wengine walio na tabia za kuchimba makinikia bila kuwa na smelter.
 
huyo mchepuko anapeleka vitu kwa nini?

Amekuwa mwaminifu kwa vichache alivyo achiwa na marehemu, amepeleka watoto ili wakafahamike Kwa babu na bibi na uncles + aunties ,, and ikiwa hiyo familia wako vizuri basi hawa watoto wa mchepuko nao watakuwa na share katika mirathi. Mi nimemkubali na namponeza, amefanya uungwana sana
 
Kabisa hiyo nyumba waachiwe watoto ili waishi kwa amani.

Huyo mchepuko nani kamloga jamani... Yaani anaenda kukabidhi mali ili iweje sasa...

Mwambie hizo mali ni za watoto... Apotee kabisaa kabla bi mkubwa hajazinyaka
 
mchepuko akili yake fyatu au anataka mgao zaidi? kitendo cha kuwa na watoto hizo mali ni za watoto na si za marehemu tena khee

Hapa kuna logic naiona kwa huyo mchepuko. Wewe imagine, sawa, baba wa hawa watoto keshafariki, umeachiwa watoto, wanahitaji kujua ndugu wengine wa baba yao, pia kumzika baba yao...lakini pia, wana haki ya mirathi (kama sio Islam ). So, kitendo cha huyu mchepuko ku hand over documents za mali alizopewa na marehemu nakichukulia cha kishujaa na ukomavu wa kifikra., pia inaonesha hana tamaa ya mali, au amerithika na hali yake na vile vya kwake alivyo navyo! Big up sana.
 
huyo mchepuko anapeleka vitu kwa nini?
Huyo mchepuko ni mtu muungwana na alimpenda kwa dhati marehemu, hakumchukulia kama kitega uchumi. Mchepuko alichepuka na mume wa mtu sio sababu ya ukahaba bali ni upendo wa dhati.
 
Hapa kuna logic naiona kwa huyo mchepuko. Wewe imagine, sawa, baba wa hawa watoto keshafariki, umeachiwa watoto, wanahitaji kujua ndugu wengine wa baba yao, pia kumzika baba yao...lakini pia, wana haki ya mirathi (kama sio Islam ). So, kitendo cha huyu mchepuko ku hand over documents za mali alizopewa na marehemu nakichukulia cha kishujaa na ukomavu wa kifikra., pia inaonesha hana tamaa ya mali, au amerithika na hali yake na vile vya kwake alivyo navyo! Big up sana.
ni fala tu
 
Dada amefanya jambo la maana kwanza ameonyesha yeye si mwanamke mhunimhuni,au wale wanaojiita watoto wa mjini.
Pili ameangalia umuhimu wa kuwaunganisha watoto na ndugu zao,maana kwa kufanya vile kunamtambulisha kua hao ni damu ya marehemu na yeye hawezi kukaa kimya asiwaonyeshe kwa ndugu zao.
Karata yake ni nzuri maana lazima hio mali apewe yeye tena. Maana ndio hio alichuma na marehemu. Hawezi kupata mali zingine na yeye anajua.

Au inawezekana ni maagizo ya mzazi mwenzie.
Cha msingi wampokee watoto watambulishwe na kuhusu mali azipokee lkn awarudishie tena, na wasihusike ktk hizi zingine. Basi.
 
Dada amefanya jambo la maana kwanza ameonyesha yeye si mwanamke mhunimhuni,au wale wanaojiita watoto wa mjini.
Pili ameangalia umuhimu wa kuwaunganisha watoto na ndugu zao,maana kwa kufanya vile kunamtambulisha kua hao ni damu ya marehemu na yeye hawezi kukaa kimya asiwaonyeshe kwa ndugu zao.
Karata yake ni nzuri maana lazima hio mali apewe yeye tena. Maana ndio hio alichuma na marehemu. Hawezi kupata mali zingine na yeye anajua.

Au inawezekana ni maagizo ya mzazi mwenzie.
Cha msingi wampokee watoto watambulishwe na kuhusu mali azipokee lkn awarudishie tena, na wasihusike ktk hizi zingine. Basi.

Well said bhututu
 
Back
Top Bottom