Mbunge wa Kisarawe kiingereza bado ni alien language


Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Duh..mbunge wa Kisarawe kiingereza bado ni alien language. Huyu jamaa kuanzia matamshi, hadi kuweka vyema asemacho ili aeleweke.
 
Alfred Daud Pigangoma

Alfred Daud Pigangoma

Verified Member
Joined
Mar 30, 2009
Messages
1,792
Likes
166
Points
160
Alfred Daud Pigangoma

Alfred Daud Pigangoma

Verified Member
Joined Mar 30, 2009
1,792 166 160
Wanajamvi,

Kwa kile kinachoendelea bungeni, wabunge wanaomba uwakirishi kwenye forum mbalimbali. Kwa upande wa mpambano wa Mh. Jaffo wa kisarawe mambo yamekuwa magumu kutokana na kutumia nguvu nyingi kuumba sentensi kwa kimombo kiasi cha kuwa na Kigugumizi.
Wabunge wamemuogopa Mh. Retisia Mageni Nyerere kunyoosha kimombo.

My take.
Kama lugha inakupiga chenga kwanini ung'ang'anie?
 
Nyamtala Kyono

Nyamtala Kyono

Senior Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
163
Likes
5
Points
35
Nyamtala Kyono

Nyamtala Kyono

Senior Member
Joined Sep 23, 2010
163 5 35
Nipo ninatazama bunge hapa. Baadhi ya wabunge wanaomba kura kwenye post katika institutions mbalimbali. Dah wale wanaojieleza kwa kingereza mpaka naona aibu. Kingereza kibovu kibovu kibovu...hakuna flow katika kujieleza hata wale wanaojieleza kwa kiswahili. Wengine wanatetemeka. Dah nchi yetu bado sana kama hawa ndo krimu yetu!???? Dah mpaka nimeona aibu ingawa niko mwenyewe ndani. Hawa ndo wanatakiwa kuleta mabadiliko katika jamii yetu?
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,149
Likes
118
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,149 118 160
I am listening to Lolensia. Its interesting. Kuna haja ya kureview curriculum yetu ili kuona ni namna gani tunaweza kuboresha somo la kiingereza katika nchi yetu. At a master level kushindwa kujieleza kwa kiingereza, kwa kweli ina mengi ya kutueleza kuhusu elimu yetu.
 
K

kiparah

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
1,176
Likes
46
Points
0
K

kiparah

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2010
1,176 46 0
Very interesting to Lolensia! Na naambiwa ana hold masters!
 
J

jige

Senior Member
Joined
Apr 8, 2013
Messages
153
Likes
0
Points
33
J

jige

Senior Member
Joined Apr 8, 2013
153 0 33
Nipo ninatazama bunge hapa. Baadhi ya wabunge wanaomba kura kwenye post katika institutions mbalimbali. Dah wale wanaojieleza kwa kingereza mpaka naona aibu. Kingereza kibovu kibovu kibovu...hakuna flow katika kujieleza hata wale wanaojieleza kwa kiswahili. Wengine wanatetemeka. Dah nchi yetu bado sana kama hawa ndo krimu yetu!???? Dah mpaka nimeona aibu ingawa niko mwenyewe ndani. Hawa ndo wanatakiwa kuleta mabadiliko katika jamii yetu?
Humo ndani kuna pumba nyingi sana ndio maana hawajiamini na wengi wao hajui wajibu wao utasikia wanaisemea serikali, ni mbumbumbu haoooooooooooooooooooo
 
Tangopori

Tangopori

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2012
Messages
1,635
Likes
329
Points
180
Tangopori

Tangopori

JF-Expert Member
Joined May 11, 2012
1,635 329 180
Nipo ninatazama bunge hapa. Baadhi ya wabunge wanaomba kura kwenye post katika institutions mbalimbali. Dah wale wanaojieleza kwa kingereza mpaka naona aibu. Kingereza kibovu kibovu kibovu...hakuna flow katika kujieleza hata wale wanaojieleza kwa kiswahili. Wengine wanatetemeka. Dah nchi yetu bado sana kama hawa ndo krimu yetu!???? Dah mpaka nimeona aibu ingawa niko mwenyewe ndani. Hawa ndo wanatakiwa kuleta mabadiliko katika jamii yetu?
kwani kujua kingereza ndo kutaleta mabadiliko???
Mbona wabunge wa china hawakijui na wana maendeleo?

Japo ni vyema kujua kingereza vizuri lakini haimaanishi kuwa eti ndo maendeleo yatakuja
kwanza bunge linaendeshwa kwa kiswahili!
 
king Chuga

king Chuga

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
515
Likes
7
Points
35
king Chuga

king Chuga

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
515 7 35
Naombeni CV ya Letisia na ya Lolensia.
 
Alfred Daud Pigangoma

Alfred Daud Pigangoma

Verified Member
Joined
Mar 30, 2009
Messages
1,792
Likes
166
Points
160
Alfred Daud Pigangoma

Alfred Daud Pigangoma

Verified Member
Joined Mar 30, 2009
1,792 166 160
Muongozaji ambae ni Madam Spika kaanza kwa kiingereza lakini sentensi (distribute ballot papers please) imemshinda ikabidi arudi Pugu Road..... Igiliza sauti yake kutengeneza sentensi ya kiswahili kwa kubadilisha niliyoiweka kwenye mabano hapo juu.
 
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2011
Messages
2,489
Likes
1,288
Points
280
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2011
2,489 1,288 280
Wanajamvi,

Kwa kile kinachoendelea bungeni, wabunge wanaomba uwakirishi kwenye forum mbalimbali. Kwa upande wa mpambano wa Mh. Jaffo wa kisarawe mambo yamekuwa magumu kutokana na kutumia nguvu nyingi kuumba sentensi kwa kimombo kiasi cha kuwa na Kigugumizi.
Wabunge wamemuogopa Mh. Retisia Mageni Nyerere kunyoosha kimombo.

My take.
Kama lugha inakupiga chenga kwanini ung'ang'anie?
Huyu mbunge aneitwa lolensia ni viti maalum au amechaguliwa na wananchi,daaaaaah!
 
J

jige

Senior Member
Joined
Apr 8, 2013
Messages
153
Likes
0
Points
33
J

jige

Senior Member
Joined Apr 8, 2013
153 0 33
Very interesting to Lolensia! Na naambiwa ana hold masters!
Jamani mfumo wa elimu yetu tunaposema ni mbovu ni mbovu kweli, hata kama huyu mdada ana hold masters haimanishi anaweza kujieleza kiingereza na inawezekana ana akili lakini hajapikwa kuwa na uwezo wa kujieleza mbele ya public kwa kiingereza, tuchague jamani Kiswahili ama Kiingereza kwani kwa lugha zote hizi hatuna uwezo nazo kwa mfumo wa sasa.
 
Alfred Daud Pigangoma

Alfred Daud Pigangoma

Verified Member
Joined
Mar 30, 2009
Messages
1,792
Likes
166
Points
160
Alfred Daud Pigangoma

Alfred Daud Pigangoma

Verified Member
Joined Mar 30, 2009
1,792 166 160
Huyu mbunge aneitwa lolensia ni viti maalum au amechaguliwa na wananchi,daaaaaah!
Atakuwa ni wa viti vyao vya akinamama wa upendeleo. Amesema anauzoefu wa miaka minne bungeni.
 
Ben Mugashe

Ben Mugashe

Verified Member
Joined
Oct 9, 2008
Messages
992
Likes
178
Points
60
Ben Mugashe

Ben Mugashe

Verified Member
Joined Oct 9, 2008
992 178 60
Muongozaji ambae ni Madam Spika kaanza kwa kiingereza lakini sentensi (distribute ballot papers please) imemshinda ikabidi arudi Pugu Road..... Igiliza sauti yake kutengeneza sentensi ya kiswahili kwa kubadilisha niliyoiweka kwenye mabano hapo juu.
Asanthe RASMU mpya ya katiba kufuta viti maalum maana hawa wamama ni wabunge Wa UPE
 
J

jige

Senior Member
Joined
Apr 8, 2013
Messages
153
Likes
0
Points
33
J

jige

Senior Member
Joined Apr 8, 2013
153 0 33
Huyu mbunge aneitwa lolensia ni viti maalum au amechaguliwa na wananchi,daaaaaah!
Huyu dada ni mbunge wa kuchaguliwa na wananchi jimbo moja huko mkoa wa Mwanza.
 
Nyamtala Kyono

Nyamtala Kyono

Senior Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
163
Likes
5
Points
35
Nyamtala Kyono

Nyamtala Kyono

Senior Member
Joined Sep 23, 2010
163 5 35
kwani kujua kingereza ndo kutaleta mabadiliko???
Mbona wabunge wa china hawakijui na wana maendeleo?

Japo ni vyema kujua kingereza vizuri lakini haimaanishi kuwa eti ndo maendeleo yatakuja
kwanza bunge linaendeshwa kwa kiswahili!
1. Wachina wachapakazi sana,ukiangalia taifa la china lilivyoumbwa na kina mao utanielewa. Wachina usiwalinganishe na wapiga porojo kama sisi. Wachina hao walitujengea reli ambayo hakuna infrastructure ya maana mpya tuliyojenga.
2. Ili china awe superpower ni lazima wasomi wake na watendaji wake wakuu(sio wapiga kura) wajue kingereza,mpaka wakati huo ndo china itaipiku marekani.
3. Population ya china over 2 billion people. Dunia ina watu bilioni 7! Unajua hiyo inamaanisha nini kiuchumi? Unaweza kujilinganisha na china?
 
S

salisalum

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2010
Messages
379
Likes
19
Points
35
S

salisalum

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2010
379 19 35
Jamani hizi takwimu mnazipata wapi wapi? Wachina wako billion 2? Ama kweli Jamii Forum!
 
bullet

bullet

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
1,004
Likes
129
Points
160
bullet

bullet

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
1,004 129 160
Huyu mbunge aneitwa lolensia ni viti maalum au amechaguliwa na wananchi,daaaaaah!
Ni mbunge wa kuchaguliwa, nafikiri Jimbo la Busanda huko Geita!
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,206
Likes
2,355
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,206 2,355 280
hatuhitaji kuboresha kiingereza ila kuboresha kiswahili
I am listening to Lolensia. Its interesting. Kuna haja ya kureview curriculum yetu ili kuona ni namna gani tunaweza kuboresha somo la kiingereza katika nchi yetu. At a master level kushindwa kujieleza kwa kiingereza, kwa kweli ina mengi ya kutueleza kuhusu elimu yetu.
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,149
Likes
118
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,149 118 160
hatuhitaji kuboresha kiingereza ila kuboresha kiswahili
Nchi maskini kama Tanzania ambayo ni dependent kwa kila kitu watu wake wanaongelea kuboresha Kiswahili??? Kwani Nyerere hakuona thamani ya Kiswahili wakati huo hadi akapendekeza language of instructions kuanzia secondary iwe ni kiingereza?
 

Forum statistics

Threads 1,274,855
Members 490,833
Posts 30,526,054