Mbunge wa CHADEMA ahukumiwa jela

Mbunge wa CHADEMA ahukumiwa jela

sheria isipochakachuliwa huwa iko fair sana..hapa atalipa kilo na nusu zao halafu huyoooo mjengoni
 
[h=2] Mbunge ahukumiwa jela [/h]
Jumamosi, Julai 21, 2012 09:23 Na John Makambo, Tabora



MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Mkoa wa Tabora, imemhukumu Mbunge wa Maswa Mashariki, Sylvester Kasulumbai (Chadema), kifungo cha miezi minne jela ama kulipa faini ya Sh 100,000, baada ya kumtia hatiani.


Mahakama hiyo, ilimtia hatiani Kasulumbayi kwa kosa la kumshambulia aliyekuwa Mkuu wa Wilaya ya Igunga, Fatma Kimario ambaye sasa amehamishiwa Wilaya ya Kisarawe mkoani Pwani.


Mbali ya Kasulumbayi, mahamaka hiyo ilimhukumu kifungo cha miezi minne jela ama kulipa faini ya Sh 100,000 mwanachama mwingine wa chama hicho, Robert Magilani (30) kwa kupatikana na kosa hilo.


Washitakiwa wengine, Mbunge wa Viti Maalum, Suzan Kiwanga na Katibu wa Baraza la Vijana la Chadema (BAVICHA), Wilaya ya Igunga, Anuary Kashaga waliachiwa huru na mahakama, baada ya upande wa mashitaka kushindwa kuthibitisha makosa yao.


Kasulumbai pamoja na kupatikana na hatia ya kosa hilo, pia alitiwa hatiani kwa kosa la shambulizi la lugha chafu dhidi ya Kimario.


Pia mahakama hiyo, ilimwamuru Magilani kulipa faini ya Sh 50,000, ama kutumikia kifungo cha miezi mitatu jela.


Mahakama hiyo pia iliwahukumu washitakiwa hao wawili kumlipa fidia Kimario ya Sh 100,000, kila mmoja kutokana na kumsababishia madhara kwenye mwili.


Akisoma hukumu hiyo, iliyochukua muda wa dakika 30, Hakimu Mkazi Mfawidhi wa Mahakama ya Mkoa wa Tabora, Thomas Simba, alisema mahakama imewatia hatiani washitakiwa hao katika makosa mawili ambayo ni shambulio na kutumia lugha ya matusi dhidi ya Kimario.


Hata hivyo, alisema mahakama ilifuta mashitaka mengine mawili yaliyokuwa yakiwakabili washitakiwa hao, ambayo ni kumwibia simu mbili za mkononi aina ya Nokia na kumweka chini ya ulinzi isivyo halali.


Baada ya kuwatia hatiani washitakiwa hao, wakili wa utetezi Mpogolo aliiomba mahakama kutotoa adhabu kali dhidi ya mshitakiwa huyo, kwa sababu ana umri wa miaka 62, wake watatu na watoto 27, huku akiwa na maradhi ya ugonjwa wa moyo na miguu kwa muda mrefu hivyo ana majukumu makubwa kifamilia.


Huku Magilani akielezwa kuwa ni kijana mdogo, ana mke na mtoto mmoja hivyo kupewa kwake adhabu kali kutaiathiri familia.


Itakumbukwa mapema mwaka huu, Kimario alikutwa na viongozi wa Chadema katika Kijiji cha Isakamaliwa wakati wa kampeni za uchaguzi mdogo wa Jimbo la Igunga, akifanya mikutano na viongozi wa Serikali za vitongoji, kata, vijiji na madhehebu ya dini kinyume na sheria za Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC).


http://www.mtanzania.co.tz/index.php?option=com_content&view=article&id=1786:mbunge-ahukumiwa-jela&catid=25:siasa&Itemid=9
 
Kwanini Fatma Kimario alihamishiwa Pwani kama hamuendelezi udini na taswira mbaya kwa taifa?Hii serikali imeingia kwenye mtego mbaya sana.Kila inalofanya halina taswira ya umoja,badala yake wanadhani wanadhoofisha vyama vya upinzani kumbe wanaharibu taifa.
Angalia hapo chini, huyu Mama badala ya kufanya hilo kosa, sio tu la kufanya mkutano kinyume na sheria, lakini hakupaswa kabisa kufanya mkutano huo kwa vile Mkuu wa Wilaya ni mtumishi wa umma na sio wa chama, sasa NEC/serikali/chama chake (ambavyo ni kitu kimoja) wanamzawadia kwa kumhamshia kwengine na sio kumwadhibu.
Itakumbukwa mapema mwaka huu, Kimario alikutwa na viongozi wa Chadema katika Kijiji cha Isakamaliwa wakati wa kampeni za uchaguzi mdogo wa Jimbo la Igunga, akifanya mikutano na viongozi wa Serikali za vitongoji, kata, vijiji na madhehebu ya dini kinyume na sheria za Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC).
 
Nyie vipi? jana kuna mmoja ka post thread humu jf akidai kuwa CDM wameshinda kesi........ au hukumu hii ina tafsiri nyingi tofauti?

JF ni kijiwe cha wapiga soga siku hizi watu wanaamka usingizini wanapost kila aina ya utumbo!MODS wanakaa kimya sasa sijui wana moderate nini?? Ukiona habari JF usiiamini hadi unconfirm na vyomba vingine vya habari, JF?????
 
Pole sana Mbunge kwa kesi lipa faini uendelee na kazi zako.
 
JUMAMOSI, JULAI 21, 2012 09:23 NA JOHN MAKAMBO, TABORA

MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Mkoa wa Tabora, imemhukumu Mbunge wa Maswa Mashariki, Sylvester Kasulumbai (Chadema), kifungo cha miezi minne jela ama kulipa faini ya Sh 100,000, baada ya kumtia hatiani.

Na Fatma ashitakiwe kwa kosa alilotenda.
 
what is laki moja kwa mbunge?
just vijicent hizo

Nina uhakika CDM wana wataalam wa sheria, hata kama faini ingekuwa shillingi moja kulipa maana yake unakubali kosa. Kama ametiwa hatiani kwa criminal offence basi ni dhahiri anatakiwa akate rufaa. Hizi siasa za CCM kuitumia mahakama sasa hazivumiliki. Mbunge akikubali kulipa faini then watakuja kwenye ubunge wake, je mbunge akikutwa na kosa la jinai anastahili kuendelea kuwa mbunge?. Japo ninajua kuwa hata Chenge alikutwa na hatia ya kuendesha gari bila ya bima baada ya kusabisha ajali na akalipa faini lakini kwenye hili CDM wasiliache lipite hivi hivi. Wakate rufaa, na ikibidi mpaka mahakama ya rufaa. CCM waache kunajisi mahakama kwa malengo yao ya siasa. Hii kesi ni ya kisiasa na kinachoendelea mahakamani ni siasa period!
 
Kiasi ushindwe kuelewa maana huyu hakimu hajui kazi yake ,hapa alitakiwa atoe fundisho ,yaani kama miaka 7 au 10 ,ili iwe somo la bure kwa wengine.Miezi minne ,mwizi wa kuku anaweza kupoteza maisha au kula miaka ap jela,hakimu usikosee tena kutoa hukumu ya aina yake haswa kwa hawa watu wa siasa .wote bila ya kuheshimu anatoka chama gani.
Hivi unafikiri ingekuwa kila kosa linahukumiwa kwa haki, nani katika ccm angekuwa nje kama raia huru?
Sheria za nchi hii zingekuwa haziangalii rangi ya bendera za vyama ccm wangapi wangekuwa huku uraiani?
Ingekuwa hivi vigogo wenu wengi sana wangekuwa gerezani.
 
JF imekuwa ikiaminika kwa kutoa habari za uhakika na zenye kufanyiwa utafiti juzi kunamtu ametoa post cdm wameshinda kesi na leo kuna post nyingine mbinge wa cdm kusekwa jela ili JF ieendelee kuwa na heshima na najua ni vigumu kupitia post zote lakini kama hizi za kesi izifanyie uhakiki kama ni sahihi inawezekana kuna watu kwa makusudi wanataka kuwachafua ili muonekane kama kijiwe cha umbeya
 
Kiasi ushindwe kuelewa maana huyu hakimu hajui kazi yake ,hapa alitakiwa atoe fundisho ,yaani kama miaka 7 au 10 ,ili iwe somo la bure kwa wengine.Miezi minne ,mwizi wa kuku anaweza kupoteza maisha au kula miaka ap jela,hakimu usikosee tena kutoa hukumu ya aina yake haswa kwa hawa watu wa siasa .wote bila ya kuheshimu anatoka chama gani.



Nakuona unafunguka Mkuu! Duh! Siyo kosa lako bali ni utumwa unaokusumaua! Uelewa wako ni finyu sana!
 
hakimu katumia hekima alijua wazi ni kesi ya kuwakomoa cdm akatoa option ya faini ili wasiende jela

cjui kama ni hekima ila ni stahili yao, unaweza kuta hata magamba wame-influence ili kumtia moyo DC wao na kumfuta machozi kwa hayo malipo ya 1m
 
Back
Top Bottom