Mbunge aweka kando ubunge, afanya kazi ya kutoa `uchawi` | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge aweka kando ubunge, afanya kazi ya kutoa `uchawi`

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MAGEUZI KWELI, Mar 9, 2012.

  1. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,937
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    NA THOBIAS MWANAKATWE
    9th March 2012

    [​IMG]
    Mbunge wa Jimbo la Korogwe Vijijini, Stephen Ngonyani


    Mbunge wa Jimbo la Korogwe Vijijini, Stephen Ngonyani maarufu Profesa Majimarefu, juzi aliweka ubunge wake kando na kurejea kazi yake ya uganga kwa kutoa ‘wachawi' katika kijiji cha Kwemazandu.

    Mbunge huyo alifanya kazi hiyo baada ya kuhudhuria mkutano wa kijiji uliopitisha maamuzi ya kumtimua mmoja wa wanakijiji wao kwa tuhuma za kishirikina.

    Akizungumza na NIPASHE kwa simu kutoka Korogwe, alisema alilazimika kufanya kazi hiyo wakati wa mkutano wa halmashauri ya kijiji ambao pamoja na mambo mengine, ulijadili suala la kijiji hicho kukosa mvua kwa kipindi kirefu.

    Kufuatia kutonyesha kwa mvua hiyo, wakazi wa kijiji hicho walikuwa wakimtuhumu mkazi mwenzao, (jina limehifadhiwa) kwamba amekuwa akijigamba mitaani kuwa mvua kijijini hapo haitanyesha.

    Baada ya wajumbe wa kijiji kuchangia kuhusu suala hilo, ndipo mbunge alipoondoka huku akiongozana na wajumbe hao pamoja na wananchi waliofurika kumwangalia, wakielekea katika nyumba ya mtuhumiwa huyo kwenye kitongoji cha Kimunyu.

    "Jamani mnakumbuka kwenye kampeni nilivyosema, napenda niwakumbushe, nilisema kazi ya ubunge ni ya miaka mitano lakini kazi yangu ya uganga siwezi kuiacha nitaifanya hadi nitakapokufa," alisema Profesa Majimarefu.

    Mbunge huyo baada ya kueleza hivyo aliongozana na mwenyekiti wa kijiji hicho, mtendaji wa kijiji na mwenye nyumba hizo kuingia nao ndani ya nyumba ya mtuhumiwa.

    Baada ya kuingia katika nyumba hiyo, Profesa Maji Marefu alitoka akiwa na tunguri mbalimbali zilizodaiwa kumilikiwa na mtuhumiwa huyo.
     
  2. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 9,539
    Likes Received: 1,611
    Trophy Points: 280
    u ikawaje, mwisho wake ilikuwa nini?
     
  3. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 3,043
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hawa ndio watutunaowategemea watuwakilishe na kutunga sheria bado wanaamini mambo ya kichawi?
     
  4. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #4
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 5,015
    Likes Received: 313
    Trophy Points: 180
    Kudadeki malizia sasa ishiiiiii??!!!!...............baadae mvua ilinyesha au?
     
  5. AdvocateFi

    AdvocateFi JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,548
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Dah.....................! Hivi mpaka lini watz tutaongozwa na hawa wachawi? Ni bora tupate kiongozi ambaye ni mchungaji, padri au shehk kuliko kuwachagua wachawi wakatuwakilishe bungeni, Alafu wa2 wa pwani mnachekesha sana kwa kuamini imani potofu zay hadi leo hamfanyi mabadiliko ya kisiasa uchumi na kijamii.
     
  6. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,628
    Likes Received: 1,658
    Trophy Points: 280
    Karne ya 21 tunafanya hivi!!! Hivi haya mambo kikatiba yameekaje?
     
  7. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 8,833
    Likes Received: 1,982
    Trophy Points: 280
    Halafu huyo Mbunge ndiye mjumbe wa kamati ya Afya!!
     
  8. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Dr Ngonyani saidia Muhimbila watu wanakufa jamani
     
  9. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,353
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Duh, kumbe Profesa anatembea na 'mikoba' yake kila mahali!
     
  10. G

    Gaza Senior Member

    #10
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 101
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
     
  11. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    duh! Ndo wabunge wetu hao! Akili zako changanya na zake!!!
     
  12. G

    Gaza Senior Member

    #12
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 101
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
     
  13. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,271
    Likes Received: 3,945
    Trophy Points: 280
    Ha ha haa...kaka mkuu wa nchi mwenyewe yumo...
     
  14. Faru Kabula

    Faru Kabula JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,992
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    Ni mjumbe wa kamati ya ufundi ya timu ya soka ya wabunge !!!
     
  15. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,696
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    hawa ndio wwatunga sheria wetu.
     
  16. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 17,316
    Likes Received: 468
    Trophy Points: 180
    acha tu babangu.
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 36,237
    Likes Received: 14,479
    Trophy Points: 280
    Tatizo sio la huyo mbunge..tatizo ni wananchi wenyewe na eneo analotoka huyo mbunge.wlimu haijawasaidia ipasavyo.
     
  18. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 17,316
    Likes Received: 468
    Trophy Points: 180
    Fani haipotei.
     
  19. v

    valid statement JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,732
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Pale jumba la magogoni akiingia hatakuta vitu kama hivi kweli pale?
    Sipaamini kabisa.
     
  20. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 6,454
    Likes Received: 1,137
    Trophy Points: 280
    kazi tunayo mbona
     
Loading...