Juzi tumeona Rais Kikwete akiwawajibisha Mawaziri Wanne kwa kutengua nafasi zao za uwaziri na hii ni kutokana na na ripoti iliyowakilishwa bungeni na mwenyekiti wa kamati ya kudumu ya Bunge Mh. Lembeli ikionyesha ukiukwaji mkubwa wa hiki za binadamu ikiwa ni ubakaji, mauaji n.k katiba operation ya kutokomeza majangili dhidi ya wanyama pori hasa Ndovu.
Huko nyuma tumeshuhudia watu wakipoteza maisha na uvunjifu mkubwa wa haki za binadamu kwenye operation za vyama vya siasa hasa Movement 4 change, M4C, sasa basi ni wakati muafaka kwa viongozi wa CDM, kuiga mfano na kuwajibika au kujiwajibisha
Sr. Magdalena
Umefikije hitimisho hilo?
1. Nyororo waliouwa
Daudi mwangosi ni Polisi chini ya Kamanda
kamuhanda na ccm kupitia
kikwete wamempandisha cheo.
a) Je muuwaji anapopandishwa cheo inashiria utawara bora?
b) Chadema walihusika vipi katika mauwaji ya Daudi mwangosi?
2. Kwenye mauwaji ya watu watatu Arusha kwa usimamizi wa kamanda wa polisi
Thobias Andengenye-CCM kupitia
kikwete wamempandisha cheo
Andengenye kama zawadi.
a) Je muuwaji anapopandishwa cheo inashiria utawara bora?
b) Chadema walihusika vipi katika mauwaji ya watu watau kwa risasi bilakuwa na bunduki?
3. Katika mauwaji ya
Ally zona Morogoro, Sijafaham kuhusu
shilogile kamanda aliyesimamia mauwaji hayo kama kapewa zawadi yoyote au la.
4. Sote tulimsikia
Mwigulu akisema kwamba endapo Arusha wataendeleza ukaidi wa
kutoichaguwa ccm, basi watakufa.
nakweli soweto ikalipuliwa na watu wakafa, walemavu wakapatika, wajane nk-cha ajabu
mwigulu alikimbilia bungeni
kusema chadema wanahusika,
Lukuvi naye akasema chadema wanahusika nk
a) Kwa kauli za
mwigulu na Lukuvi kwanini polisi isiwatie ndani mpaka hapo wametoa ushahidi maana wanafahamu?
b) kwanini
kikwete anasita kuunda tume huru ya kimahakama kuchunguza mauwaji hayo? nini kipo nyuma yake?
Chadema wanahusikaje kiasi kwamba viongozi waachie ngazi ilhali wauwaji wanaeleweka tena kwa makusudi?