Mbona kunakucha mapema?


SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,366
Likes
2,835
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,366 2,835 280
Naona kama siku hizi za karibuni hapa dar kunakucha (jua linachomoza) mapema kuliko kawaida (nahisi kama kuna tofauti kidogo na miaka iliyopita kwa kipindi kama hiki). Kwa mfano, kuanzia saa 11:45 alfajiri huitaji mwanga wa taa kuendesha gari tofauti pengine na mwaka jana. Hali hii inasababishwa na nini?
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,881
Likes
305
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,881 305 180
Mkuu vipi?

Kuna kitu unakikosa baada ya "sunshine"?
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
hayo mambo yanfafanuliwa vizuri kijiografia. yanatokana na mabadiliko ya jua la utosi. jua la utosi huhamia tropiki ya ikweta mara mbili kwa mwaka na tropiki ya kansa na tropiki ya kaprikon mara moja moja kwa mwaka. ni mabadiliko hayo ndio huleta tofauti ya urefu wa mchana na usiku katika sehemi mbalimbali dunia nzima. unaweza pia kurejea utabiri wa mawio na machweo ya jua na uoanishe na tarehe za jua la utosi kwa tropiki inayohusika utapata jibu la swali lako. naamini kwa haya machache umenielewa
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,881
Likes
305
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,881 305 180
hayo mambo yanfafanuliwa vizuri kijiografia. yanatokana na mabadiliko ya jua la utosi. jua huhamia ikweta mara mbili kwa mwaka na tropiki ya kansa na tropiki ya kaprikon mara moja moja kwa mwaka. ni mabadiliko hayo ndio huleta tofauti ya urefu wa mchana na usiku katika sehemi mbalimbali dunia nzima. unaweza pia kurejea utabiri wa mawio na machweo ya jua na uoanishe na tarehe za jua la utosi kwa tropiki inayohusika utapata jibu la swali lako. naamini kwa haya machache umenielewa
Mtu Mmoja:

Haya maelezo ungeyatoa kwa "lugha yao" yangeelewaka vizuri - Kiswahili akijitoshelezi hasahasa kwa maneno ya kisayansi

tropiki ya kanasa =?
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
Mtu Mmoja:

Haya maelezo ungeyatoa kwa "lugha yao" yangeelewaka vizuri - Kiswahili akijitoshelezi hasahasa kwa maneno ya kisayansi

tropiki ya kanasa =?
haha, nimetumia ka-jiografia kangu ka shule ya kata! hahah

lazima tuijenge na kuithamini lugha yetu bwana. hapo kwenye bold nimeishaona na kurekebisa ni "tropiki ya kansa"
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,366
Likes
2,835
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,366 2,835 280
Hilo la kubadilika katika vipindi tofauti vya mwaka nalifahamu. Shida yangu ni tofauti kutoka mwaka hadi mwaka kwa kipindi kilekile. Say, kwa mfano, leo jua limechomoza mapema kuliko siku kama ya leo mwaka jana
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,881
Likes
305
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,881 305 180
haha, nimetumia ka-jiografia kangu ka shule ya kata! hahah

lazima tuijenge na kuithamini lugha yetu bwana. hapo kwenye bold nimeishaona na kurekebisa ni "tropiki ya kansa"
Kiongozi, nathamini sana Kiswahili lakini uwa napata taabu hasa ninapotafsi maneno ya Kingereza kwenda Kiswahili!

Rudia maandiko yako uhakiki:-
"... mchana na usiku katika sehemi.."
"... ni mabadiliko hayo ndio.."
"... kurejea utabiri wa (?) mawio na machweo..."
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
Hilo la kubadilika katika vipindi tofauti vya mwaka nalifahamu. Shida yangu ni tofauti kutoka mwaka hadi mwaka kwa kipindi kilekile. Say, kwa mfano, leo jua limechomoza mapema kuliko siku kama ya leo mwaka jan
jiografia inahusika. recall hata jigrafia ya level ya sekondari ya kata utaona kuwa hata miaka si sawa. dunia hukamilisha mzunguko wake mmoja kwa siku 365 na 1/4, hivyo hiyo sehemu (fraction) ya siku can mean a lot over a number of years. mfano mbona huulizi kuwa kwa nini mwaka mpya mwaka huu unaweza kuwa j2 na mwaka kesho ukawa j5? yote hayo na mengine mengi ni matokeo ta spherical shape ya dunia yetu na yatokanayo na mzunguko wale arround the sun.

NOTE: mabadiliko ya tabianchi yanweza kuhusika lakini kwa kiwango ambacho ni a little more than negligible to cause a case on hand, lakin if that had been a case over hundreds of years, the accumulated effects can have big impact
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
Kiongozi, nathamini sana Kiswahili lakini uwa napata taabu hasa ninapotafsi maneno ya Kingereza kwenda Kiswahili!

Rudia maandiko yako uhakiki:-
"... mchana na usiku katika sehemi.."
"... ni mabadiliko hayo ndio.."
"... kurejea utabiri wa (?) mawio na machweo..."
errors and omissions are acceptable

mkuu hizo ni strokes of a pen, so haziathiri ujumbe,
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
So i was not the only one seeing this ehee
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,583
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,583 280
mi nadhani kunakucgha harak kwa ajili ya ccm kuchakachua matokeo
 
Lady N

Lady N

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2009
Messages
1,919
Likes
13
Points
135
Lady N

Lady N

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2009
1,919 13 135
ka dar 11:30 ni kweupe, mtwara si ndio kabisa!
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
92
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 92 145
kunakucha mapema ili uwai kwenda kazini na mchahara upate haraka shida ipo wapi?
 
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
9,875
Likes
1,712
Points
280
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
9,875 1,712 280
hayo mambo yanfafanuliwa vizuri kijiografia. yanatokana na mabadiliko ya jua la utosi. jua la utosi huhamia tropiki ya ikweta mara mbili kwa mwaka na tropiki ya kansa na tropiki ya kaprikon mara moja moja kwa mwaka. ni mabadiliko hayo ndio huleta tofauti ya urefu wa mchana na usiku katika sehemi mbalimbali dunia nzima. unaweza pia kurejea utabiri wa mawio na machweo ya jua na uoanishe na tarehe za jua la utosi kwa tropiki inayohusika utapata jibu la swali lako. naamini kwa haya machache umenielewa
kwahiyo ume-rule out kuwa ni kweli kunakucha mapema?! Mi sioni tofauti ya leo na mwaka jana.
 

Forum statistics

Threads 1,235,731
Members 474,712
Posts 29,232,697