Mboga mboga nyingi Zinapigwa sumu

Mboga mboga nyingi Zinapigwa sumu

Biashara ikichagizwa na Pesa..Imefanya kuharakisha michakato kinyume na uhalisia wake..
 
TBS & TFDA wana jukumu la kakagua mara kwa mara sina hakika sana kama miaka hii hili linafanykka
 
Huwa ninanunua mboga za majani kwa mkulima wa karibu, ninajua utaratibu wake. Waweza kununua mboga ambazo watu walikojolea usiku hasa walevi.
Kwahiyowakikojolea wasio walevi hakuna tatizo kwako?
 
Hayo maziwa yapo salama kwa kiasi gani
Umefanya vizuri kutupa tahadhari

Kwasasa sio mboga za majani pekee, hadi mpunga upo wa kisasa, mahindi ya kisasa, ng'ombe wa kisasa, kuku wa kisasa

Ninapoandika kisasa, namaanisha wanapigwa sindano za dawa ambazo kwenye miili yetu zinageuka sumu

Kwa yeyote mwenye nafasi, panda bustani ya mbogamboga nyumbani kwako yawe mbadala wa maua.

Badala ya kupanda miti nyumbani kwako, panda miti ya matunda ambayo utaweza kuyahudumia na kupunguza kiwango Cha sumu

Ushauri zaidi, Kila mmoja awe anakunywa japo glass 4 za maziwa kwa wiki

Tupunguze unywaji wa pombe na badala yake tunywe maziwa

Hili ni muhimu ili kuweza kupata Wazee miaka 50 ijayo, vinginevyo kutakuwa na Wazee wachache kufikia mwaka 2060 maana wengi watakuwa wamepunguzwa na hayo ya juu
 
Upo sahihi kabisa.

Tena kwa Dar ndio kabisa hali imekuwa mbaya watu wanaangalia biashara hawajali kitu kuhusu afya ya wanunuzi au watumiaji.

Mfano ukitembelea maeneo ambayo wanalima hizo mbogamboga utakuta ni maeneo yale ya bondeni kabisa.

Ambapo huko ndio uchochoro wa maji taka yote ya mtaani kuanzia vyoo, hadi taka za viwandani.

Na bado kama hiyo haitoshi wanapuliza tena na dawa zao kustaawisha na kuzuia wadudu.

Kitu pekee ambacho nakiona walau kipo safely ni samaki wabichi na hawa wawe fresh kutoka feli.
Mboga nyingi za DSM sio salama, bora kuwa na bustani yako nyumbani

Kama ulivyosema, viwanda vingi vinatiririsha Maji yenye kemikali kwenye mabonde yanatumiwa kulima hizo bustani

Hatari tupu
 
Nitatofautisha vipi mboga ilopigwa dawa chafu na mboga iliyo salama?

Nilikuwa na mzungu Mmoja anasema kiwango Cha dawa sumu ya kuua wadudu kinachopulizwa kwenye mboga mboga kimezidi kuliko ilivyo HUKO kwao ulaya..

Sokoni yeye anachagua mboga mboga zile zimeliwa liwa na wadudu.

Mboga mboga zilizopigwa dawa
Zitakuwa za kuvutia zisizokuwa na hata chembe ya kuliwa majani hata na mdudu.
 
Back
Top Bottom