Mazingaombwe ni fani kama Siasa?

Mazingaombwe ni fani kama Siasa?

yaani ukawa mmepanic kweli, baada ya kuona ccm wamechagua jembe hakuna namna ya kumchafua mmeamua kuanza kudeal na mfumo wa ccm coz kumponda Magufuli mnaona raia hawawezi kuwaelewa. Mimi binafsi hadi leo hii huwa sijielewi niko chama gani coz huwa nadili na kichwa tu, nikifurahishwa na mgombea hata awe NCCR nachagua tu, kwa Magufuli CCM wamenishawishi kuwapa kura yao maana hakuna namna nyingine tena, kwenye ubunge ukawa msiwe na wasi kura yangu mtapata maana mbunge wetu wa ccm ni ----- sana

umesema 'haujielewi' ndio maana yake'
 
naona uko bize kuchonga. lakini hata hivyo magufuli ndo rais wako ajaye.


Wazo la Kuanzia Wiki: Mazingaombwe ni fani; ni fani ambayo mtu hujifunza wengine hata toka utoto. Zamani nilidhani kuwa ni uchawi fulani hivi, kumbe ni fani ambayo inatumia sayansi ya kawaida tu ya udhaifu wa macho ya mwanadamu kuweza kulaghai. Macho ya mwanadamu siyo ya kuaminika sana kama watu wanavyojua. Yapo mazoezi mengi ambayo yameonesha jinsi gani watu hata wakiwa kwenye kundi moja wanaweza kabisa kukosa kuona kitu kinachotokea mbele yao hata kama walikuwa wanakodoa.

Ni kwa sababu hiyo mazingaombwe yanatumia udhaifu huu kufanya kile kitu kinachoitwa "kiinimacho" (Illusion). Kiini macho kinafanikiwa kwa kile kinachoitwa "wepesi wa mkono" (sleight of the hand).

Baada ya jina la Magufuli kutajwa nimeona baadhi ya watu wameshabadilika kabisa na kuamini. Wameamini mazingaombwe na wako tayari kabisa kuapa kuwa walichokiona ni kuwa mtu kweli kakatwa katikati! Macho yao yamewaonesha hivyo na ubongo wao umepokea hivyo na hivyo na wao wamekubali hivyo.

Hata watu wengine hawakuwa na imani na CCM masaa machache tu sasa wamekuwa na imani kabisa kisa macho yao yamewaonesha Magufuli!

Ni vigumu sana mtu anayeamini mazingaombwe kuweza kumfanya abadilishe mawazo kwa sababu atakuwa anakwenda kinyume na kile ambacho ubongo wake umetafsiri kutoka kwenye macho. Magufuli kabebwa, Magufuli mcheshi, Magufuli kamwaga namba kama kawaida, Magufuli kajenga barabara (utadhani hela alitoa mfukoni mwake!), Magufuli hivi Magufuli lile. Wanasahau kabisa CCM. Wengine wanasema "Hata kama mimi siipendi CCM lakini Magufuli namkubali".

Mazingaombwe ni fani. Angalia Smoothin!


​
 
Last edited by a moderator:
Acha ligi za kitutusa, Nyerere aliposema watu wasipoyapata mabadiliko ndani ya CCM watayatafuta nje ya CCM ulimwelewa? unaelewa mantiki yake?

Kutokana na ugumu wako wa kuelewa, jibu lake ni kuwa mfumo mbadala ni ule usio wa CCM short and clear.

Yaani kilichofanyika ni kuweka maharage safi kwenye chombo kilichochachisha mengine ukitegemea kutoa maharage safi, utalumangia!

kama hakuelewi tu achana nae ni mgum kuelewa'
 
Labda usichotaka kukielewa ni kwamba Watz wengi kwa wingi wao ni CCM ni wachache sana ndiyo wako Upinzani kiuhalisia, tatizo lililokuwepo ni kwamba Watz wengi walipoteza Imani na CCM na ndio baadhi yao waliacha kupiga kura na wengineo kujaribu bahati yao Upinzani.

Lakini pale ambapo CCM ilipoteua Mtu ambaye Watz wengi wanamkubali na ushahidi tulionao, ni utendaji wake peke yake na hatuhitaji Ushahidi mwingine, basi Imani imerudi na wengi wao hasa wale waliokata tamaa na CCM wamerudi, waliosusa kupiga kura wamerudi, waliohamia Upinzani wanaangalia tena msimamo wao.

Niko mitaani na watu wote hawa wawili na pale Magufuli alipotangazwa watu walishangilia mpaka nikawauliza lkn ninyi si ni CHADEMA? Majibu yao, ndiyo lakini jamaa tunamkubali sana! Wazungu wanasema go figure...

Uchaguzi ujao nakuhakikishia Upinzani wakifikisha asilimia 7% ya kura zote wamejitahidi sana, Oktoba siyo mbali!
Khaa!! Yaani kama kweli vyama vingine vya siasa vinaipenda nchi hii basi wangempitisha tu magufuli bila kupingwa ili tuokoe gharama zisizo za msingi za uchaguzi wa rais na pia tusipotezeane muda :glasses-nerdy:
 
Mzee Mwanakijiji nataka nikuambie kuwa Watanzania wenye akili tuko wachache sana ,ukiwemo wewe ,mimi na baadhi ya watu humu jamii forum
 
Nikisikia mtu anasema 'mimi namkubali Magufuli' natafuta neno moja au mawili tu ya kumwambia...
 
Sawa basi huwo mbadala wa chama ni upi ambao unatufaa ukilinganisha na CCM? Na kwa nini unafikiri huwo mbadala ni bora klk CCM?

Kwa hali ilivyo mbadala wowote wa chama cha mapinduzi ni bora. Bila kujali ubora wa mbadala, jamii yetu itanufaika sana ikiwa CCM itashindwa uchaguzi na kuondoka madarakani walau kwa term moja. Mabadiliko yatakayoambatana na CCM kushindwa uchaguzi ni ngumu hata ku-imagine kwa ukubwa wake. Mifumo yote ya kifisadi itavurugika (watakaoingia itabidi waanze kutengeneza mifumo yao, which will take time), networks zote za kuteua viongozi wa serikali ambazo huzaa uzembe na uwajibikaji mdogo zitasambaratika, scrutiny ya serikali itakayokuwa madarakani itaongezeka kwa kuwa CCM watakuwa wapinzani thabiti etc. Na katika jitihada za kuangalia walipokosea na kujipanga upya, mabadiliko makubwa yatatokea ndani ya CCM. Na hili ndilo walilokuwa nalo kichwani waliobuni mfumo wa siasa za vyama vingi: kutoa fursa kwa wapiga kura kuadhibu serikali dhaifu na ambazo haziwajibiki kwao. Hawakufikiri kwamba kutakuwa na mbadala bora wa serikali iliyoko madarakani. Na dunia nzima, hakuna mwenye guarantee kuwa mbadala utakuwa bora. Hivyo, ni kukosa maarifa kusubiri mbadala wa CCM uwe bora kuliko CCM ndipo tutumie fursa tulionayo kufanya mabadiliko kwa ustawi wa taifa hili. Thamani ya mfumo wa siasa za vyama vingi ni kutoa fursa kwa wapiga kura kuiadhibu serikali inayoko madarakani. Na si vinginevyo. Kwa kutoa adhabu kwa serikali zilizoko madarakani, uwajibikaji na uongozi mzuri unajali maslahi mapana ya nchi hujitokeza.

Hata kama CCM wangekuwa wanafanya vizuri namna gani, madhara ya kutawaliwa na chama kimoja kwa zaidi ya miongo mitano sasa ni makubwa mno.
 
Wazo la Kuanzia Wiki: Mazingaombwe ni fani

Ndiyo. Hakika ni fani. Rejea hatua zake kuu:

" Every great magic trick consists of three parts or acts. The first part is called "The Pledge". The magician shows you something ordinary: a deck of cards, a bird or a man. He shows you this object. Perhaps he asks you to inspect it to see if it is indeed real, unaltered, normal. But of course... it probably isn't. The second act is called "The Turn". The magician takes the ordinary something and makes it do something extraordinary. Now you're looking for the secret... but you won't find it, because of course you're not really looking. You don't really want to know. You want to be fooled. But you wouldn't clap yet. Because making something disappear isn't enough; you have to bring it back. That's why every magic trick has a third act, the hardest part, the part we call "The Prestige"" - The Prestige (2006) - Quotes - IMDb
 
Mtoa mada big up upo juu sana ila akili za watanzania wengi ni dormant.
 
naona uko bize kuchonga. lakini hata hivyo magufuli ndo rais wako ajaye.

Issue hapa sio kuwa raisi, kama Kikwete alikuwa raisi na tumepigika vibaya ndio itakuwa Magufuli. Issue hapa ni kuwa kwa mfumo wa kifisadi na usiokuwa na mitazamo ya kimaendeleo ya kucompete na the best performing countriies, hata waje Obama, Clinton na David Cameron, ndani ya mfumo wa CCM watashindwa vibaya sana.
 
Cha kushangaza ni pale watu wanapowaaminisha wengine kuwa uteuzi wa Magufuli ulikuwa wa bahati na kutokutegemewa! Je mnakumbuka ugomvi uliokuwepo kutoka kambi ya Waziri Mkuu ikiongozwa na Meya wa Dar Masabuli. Amkumbuki Masabuli kumtuhumu Katibu Mkuu wa CCM kumnadi Magufuli na kwamba ndiyo chaguo la chama na kwa jinsi hiyo kuacha kuwatuhumu wenzao kwamba wanaunda makundi!? Ikaelekea mpaka kwenye uingizaji wa sukari toka nje.
 
Tatizo mnawaambia wananchi wasimchague Magufuli halafu hamuwapi alternative!.

Waambieni wamchague nani badala ya Magufuli. Au mnataka wasipige kura?

Rudia uifuatilie vizuri hii mada, issue hapa sio mtu, issue ni mfumo wenye ajenda ya maslahi binafsi kwa watu fulani kwa kivuli cha chama cha siasa.

CCM ni very organized machinery ambayo kimsingi ukifuatilia kwa undani sio chama cha siasa ila ni mafia walioingia kwenye mfumo wa siasa kiulaghai ili waweze kunufaika na utajiri uliopo Tanzania. Kwa msingi huo watanzania wajue (kama wanazo) kuwa wanapambana na mfumo kama ilivyokuwa apartheid.

Kuna amani kwa sababu watanzania hawajajitambua bado, pindi watakapopata the likes of Mandela ndipo watakapotambua kuwa kumbe makaburu walikuwa ni bora zaidi. Therefore hii ya kubadilisha personality ni kutuzuga tu, genge ni lile lile na agenda ni zile zile, wanyonye watanzania mpaka damu ya mwisho.
 
Issue hapa sio kuwa raisi, kama Kikwete alikuwa raisi na tumepigika vibaya ndio itakuwa Magufuli. Issue hapa ni kuwa kwa mfumo wa kifisadi na usiokuwa na mitazamo ya kimaendeleo ya kucompete na the best performing countriies, hata waje Obama, Clinton na David Cameron, ndani ya mfumo wa CCM watashindwa vibaya sana.
kwanza nipingane na wewe kuhusu kuwa eti Kikwete alikuwa rais mbaya kiasi hicho. sio kweli nikiambiwa ni rank kati wa wanne waliowahi kulitumikia taifa hili basi Kikwete atakuwa no. 1 na wengine watafuata
tatizo lenu mnaliangalia hili suala kupitia wanasiasa ambao wako kwa ajili ya masilahi yao.

kuhusu mfumo wa ccm hilo nakubaliana na wewe. is a roten system.
 
Acha ligi za kitutusa, Nyerere aliposema watu wasipoyapata mabadiliko ndani ya CCM watayatafuta nje ya CCM ulimwelewa? unaelewa mantiki yake?

Kutokana na ugumu wako wa kuelewa, jibu lake ni kuwa mfumo mbadala ni ule usio wa CCM short and clear.

Yaani kilichofanyika ni kuweka maharage safi kwenye chombo kilichochachisha mengine ukitegemea kutoa maharage safi, utalumangia!

Hata hayo yaliyowekwa yalishachacha siku nyingi.Wanatudanganyia tule tunazi tulikowekwa baada ya maharage kuchacha.
 
Labda usichotaka kukielewa ni kwamba Watz wengi kwa wingi wao ni CCM ni wachache sana ndiyo wako Upinzani kiuhalisia, tatizo lililokuwepo ni kwamba Watz wengi walipoteza Imani na CCM na ndio baadhi yao waliacha kupiga kura na wengineo kujaribu bahati yao Upinzani.

Lakini pale ambapo CCM ilipoteua Mtu ambaye Watz wengi wanamkubali na ushahidi tulionao, ni utendaji wake peke yake na hatuhitaji Ushahidi mwingine, basi Imani imerudi na wengi wao hasa wale waliokata tamaa na CCM wamerudi, waliosusa kupiga kura wamerudi, waliohamia Upinzani wanaangalia tena msimamo wao.

Niko mitaani na watu wote hawa wawili na pale Magufuli alipotangazwa watu walishangilia mpaka nikawauliza lkn ninyi si ni CHADEMA? Majibu yao, ndiyo lakini jamaa tunamkubali sana! Wazungu wanasema go figure...

Uchaguzi ujao nakuhakikishia Upinzani wakifikisha asilimia 7% ya kura zote wamejitahidi sana, Oktoba siyo mbali!

Upinzani ukikomea 7% wataanzania tutakuwa na laana na mindset hazitaweza kutoka kwenye viini macho.
 
Back
Top Bottom