Mavazi mafupi yatawala Viwanja vya Bunge

Mavazi mafupi yatawala Viwanja vya Bunge

Salary Slip

Platinum Member
Joined
Apr 3, 2012
Posts
52,770
Reaction score
165,399
Katika habari inayohusu Spika mstaafu, mama Makinda kukiri baadhi ya wabunge kumpa changamoto katika Bunge lililopita, mwandishi pia ameripoti habari ya nyongeza inayohusu wabunge wengi wa kike vijana kuonekana wakiwa wamevaa mavazi mafupi katika viwanja vya Bunge huko mjini Dodoma siku ya jana.

Chanzo: Mwananchi

Namshauri Spika ajae azingatie "dress code" kwa wabunge wawapo Bungeni.

Kama Bunge halina dress code-kitu ambacho sitarajii-basi iwe introduced sasa.
 
Kwani kuna kipimo cha mavazi ya kuendea bungeni? Nchi yenyewe imeshindwa hata kupata vazi la Taifa utaanzaje kumpangia mtu avae mavazi ya wazungu au ya waarabu? Angechaguliwa mrisho mpoto kwenda bungeni angebadilishiwa mavazi?
 
Kwani kuna kipimo cha mavazi ya kuendea bungeni? Nchi yenyewe imeshindwa hata kupata vazi la Taifa utaanzaje kumpangia mtu avae mavazi ya wazungu au ya waarabu? Angechaguliwa mrisho mpoto kwenda bungeni angebadilishiwa mavazi?

Sijui nikusaidiaje!!
 
Kwani kuna kipimo cha mavazi ya kuendea bungeni? Nchi yenyewe imeshindwa hata kupata vazi la Taifa utaanzaje kumpangia mtu avae mavazi ya wazungu au ya waarabu? Angechaguliwa mrisho mpoto kwenda bungeni angebadilishiwa mavazi?

Kwani unafikiri kazi ya kumpangia mtu avae nini inahitaji massa mangapi? once said it is said, kila kitu kina utaratibu wake hapa duniani ama sivyo itakuwa shaghala baghala.
 
Kwani kuna kipimo cha mavazi ya kuendea bungeni? Nchi yenyewe imeshindwa hata kupata vazi la Taifa utaanzaje kumpangia mtu avae mavazi ya wazungu au ya waarabu? Angechaguliwa mrisho mpoto kwenda bungeni angebadilishiwa mavazi?

Hatari mavazi ya Mjomba anayaweza yeye peeke yake
 
Ha ha ha huyu mtoa post anaunga unga kama kala kungu! rejea ratiba ya Bunge toka jana wabunge wanafanya usajili na wanajua taratibu za mavazi mambo mengine ni uzushi tu niko Dodoma sijaona uzushi huo sema lingine.
 
Kwani unafikiri kazi ya kumpangia mtu avae nini inahitaji massa mangapi? once said it is said, kila kitu kina utaratibu wake hapa duniani ama sivyo itakuwa shaghala baghala.

Ndio waseme sasa ili mtu akikiuka iwe issue, sio kujadili sasa wakati hakuna utaratibi maalumu.
 
Kwa mara ya kwanza nakuunga mkono SS kwa hilo jambo, na tusubiri.
 
Kwani kuna kipimo cha mavazi ya kuendea bungeni? Nchi yenyewe imeshindwa hata kupata vazi la Taifa utaanzaje kumpangia mtu avae mavazi ya wazungu au ya waarabu? Angechaguliwa mrisho mpoto kwenda bungeni angebadilishiwa mavazi?
Kuna nguo mahsusi za kuvaa bungeni,huwezi kuvaa kaptula au jeans au fulana bungeni na ukavumiliwa huenda bunge hili,kwa taarifa aliyewahi kuwa mkuu wa mikoa kadhaa nchini Nsa Kaisi aliwahi kutolewa bungeni ,baada ya kutinga akiwa amevaa jeans.Bungeni sio bar ,hata baadhi ya hoteli zina miiko ya uvaaji,bungeni si uswazi.
 
Good.Lakini ni vizuri pia hata kama nchi tuwe na dress code?Maana mambo yalivyo sasa ni ni aibu tupu.Angalau tuseme kama watanzania kila mtu avae mavazi yanayo usitiri mwili wake.Isiwe enforced kwa nguvu kama wakati wa enzi za marehemu mzee Kawawa, lakini tufanye kama "Tanzania bila ukimwi inawezekana." Najua hii itawaudhi snosmaeerF kwa kuwa wao wangependa tutembee uchi na ndio wanaohamasisha upuuzi wote huo.
 
Waheshimiwa ni lazima wajiheshimu.
Mavazi ni kipimo cha kujiheshimu kwa mtu.
 
Good.Lakini ni vizuri pia hata kama nchi tuwe na dress code?Maana mambo yalivyo sasa ni ni aibu tupu.Angalau tuseme kama watanzania kila mtu avae mavazi yanayo usitiri mwili wake.Isiwe enforced kwa nguvu kama wakati wa enzi za marehemu mzee Kawawa, lakini tufanye kama "Tanzania bila ukimwi inawezekana." Najua hii itawaudhi snosmaeerF kwa kuwa wao wangependa tutembee uchi na ndio wanaohamasisha upuuzi wote huo.

Godforbid, tena wafe kabisa hao wapuuuzi ndo wanaiharibu nchi yetu
 
Kuna Kipindi nakumbuka Vazi fupi hususani kwa wabunge jinsia ya kike ilitolewa ufafanuzi..

Nakumbuka walisema vazi fupi ni lile linaloonyesha mikunjo ya goti.
 
Kuna nguo mahsusi za kuvaa bungeni,huwezi kuvaa kaptula au jeans au fulana bungeni na ukavumiliwa huenda bunge hili,kwa taarifa aliyewahi kuwa mkuu wa mikoa kadhaa nchini Nsa Kaisi aliwahi kutolewa bungeni ,baada ya kutinga akiwa amevaa jeans.Bungeni sio bar ,hata baadhi ya hoteli zina miiko ya uvaaji,bungeni si uswazi.

Wanaharakati walio chini ya osanremeF ndo wanaendekeza huu uhayawani
 
Kwani kuna kipimo cha mavazi ya kuendea bungeni? Nchi yenyewe imeshindwa hata kupata vazi la Taifa utaanzaje kumpangia mtu avae mavazi ya wazungu au ya waarabu? Angechaguliwa mrisho mpoto kwenda bungeni angebadilishiwa mavazi?

Kweli hawa ndio modern great thinkers wetu. Kwa hiyo kukosekana kwa vazi la taifa ndio unataka kutuambia umeshawahi kupita mbele ya mama yako mzazi ukiwa umevaa 'boxer'? Pamoja na kukosekana kwa vazi hilo basi katika mavazi tuongozwe na mila na desturi zetu za kitanzania kama siyo kiafrika.
 
Back
Top Bottom