Matumizi ya Neo.."mkono mrefu"


mtu chake

mtu chake

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2010
Messages
9,755
Likes
12,041
Points
280
mtu chake

mtu chake

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2010
9,755 12,041 280
hili neo huwa lina sehemu mbili ambazo huwa linatumika..lakini..likiwa na maana mbili tofauti....nzuri au mbaya ni kwamba tumefundishwa mashuleni...utata naupata kwenye hizi sentensi ...neno lenyewe ni "MKONO MREFU"


1. serikali ina "mkono mrefu"...

2.Juma ana "mkono mrefu"...

katika sentensi hizi unapata tafsiri mbili tofauti?
 
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
13,317
Likes
3,769
Points
280
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
13,317 3,769 280
Mkono mrefu ina maana kama ifuatavyo,serikali ina mkono mrefu maana yake ni kwamba SERIKALI IPO KILA SEHEMU NA INAUWEZO WA KUMFIKIA YEYOTE YULE MAHALA POPOTE PALE, na hii ya Juma ana mkono mrefu ina maana 2 tofauti,kuna mkono mrefu ikimaanisha WIZI,na maofisini wanalitumia kumaanisha RUSHWA
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,675
Likes
1,955
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,675 1,955 280
Mkono mrefu ina maana kama ifuatavyo,serikali ina mkono mrefu maana yake ni kwamba SERIKALI IPO KILA SEHEMU NA INAUWEZO WA KUMFIKIA YEYOTE YULE MAHALA POPOTE PALE, na hii ya Juma ana mkono mrefu ina maana 2 tofauti,kuna mkono mrefu ikimaanisha WIZI,na maofisini wanalitumia kumaanisha RUSHWA
kwanini mkuu usiseme juma anauwezo wakufika popote na serikali na wao iwe wizi na rushwa.
kwa hapo juu imekaaje mkulu..
 
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
11,246
Likes
93
Points
0
Age
36
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
11,246 93 0
Mzazi anamuita mwanae mbwa! Sasa kama mwana wa Mbwa huzaliwa na Mbwa jibu kamili Wote Mijibwa

Sasa kama Serikali ina Mkono Mrefu na Juma nae ana mkono Mrefu basi Wote Majizi
 
mtemiwaWandamba

mtemiwaWandamba

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2011
Messages
539
Likes
77
Points
45
mtemiwaWandamba

mtemiwaWandamba

JF-Expert Member
Joined May 2, 2011
539 77 45
Mzazi anamuita mwanae mbwa! Sasa kama mwana wa Mbwa huzaliwa na Mbwa jibu kamili Wote Mijibwa

Sasa kama Serikali ina Mkono Mrefu na Juma nae ana mkono Mrefu basi Wote Majizi
Duh!! RaiswaPemba umenichekesha kweli. Nitarudi baadaye.
 

Forum statistics

Threads 1,215,061
Members 463,005
Posts 28,534,105