Maswali: Kwa wanaopinga serikali tatu

Maswali: Kwa wanaopinga serikali tatu

NAMTUMBA

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2014
Posts
1,939
Reaction score
600
Kwa wale wanaopinga serikali tatu, naomba ufafanuzi usiozidi mistari Mitano (Kwa Muhtasari), nini kazi ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa upande wa Zanzibar? Namaanisha Rais wa jamhuri anamajukumu gani kwa upande wa Zanzibar? Pia naomba kufahamishwa yapi majukumu ya Wabunge wa Muungano kwa upande wa Zanzibar? Waziri Mkuu anamajukumu gani upande wa Zanzibar?
 
kwa sababu ume-specify hili swali lako kwa wale tu wanaopinga serikali 3 mimi napita kimya kimya kwa sababu ni muumini wa serikali 3.

Kwa wale wanaopinga serikali tatu, naomba ufafanuzi usiozidi mistari Mitano (Kwa Muhtasari), nini kazi ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa upande wa Zanzibar? Namaanisha Rais wa jamhuri anamajukumu gani kwa upande wa Zanzibar? Pia naomba kufahamishwa yapi majukumu ya Wabunge wa Muungano kwa upande wa Zanzibar? Waziri Mkuu anamajukumu gani upande wa Zanzibar?
 
Mkuu pia waulize je tofauti kati ya bajeti ya muungano na ya tanganyika ni ipi? Je fedha za muungano zinatunzwa wapi? Je za tanganyika je?
 
Mkuu pia waulize je tofauti kati ya bajeti ya muungano na ya tanganyika ni ipi? Je fedha za muungano zinatunzwa wapi? Je za tanganyika je?
Hawa wachumia tumbo hawawezi kukujibu zaidi ya matusi tu
 
Haya ni maswali mazuri sana, sijapata kusikia ziara za hawa tunaowaita viongoz wa muungano huko zanzbr(tz visiwan).
 
Maswali mazuri sana wakijibu watakuwa watajua nini maana ya serikali 3
 
wakijibu nikaridhka,ntahamia ccm

Duh! njomba pagumu, mwee! nimependa hapo kwenye bajeti ya tanganyika inatunzwa wapi. Wakijibu ntaamini sisi em walishinda ki halali eluefu mbieli na kumii
 
na wakujibu pia kwa mujibu wa katiba ya zanzibar inayosema zanzabar ni nchi imepakana na zipi?
 
Haa...haaa misumali ya moto hiyo.
Hata aje Mwanadiwan, na WAPUMBAVU wenzake wa lumumba naapa hawatakujibu
 
Kabla cjawajibu maswali yenu naomba niwaulize kwanza-

....Tukiunda serikali ya 3 ya Muungano haitakuwa na gharama zake? Hizo ghrama zake ni nani atazihudumia? Na Je, bunge la serikali hii litakuwa na wajumbe wangapi, kutoka wapi na majimbo gani? Mishahara na posho zao zitagharamiwa na nani, watumishi wake watakuwa sehemu zote za Jamhuri au makao makuu tu na kadhalika… Hizi gharama za misafara ya rais ktk mialiko ya Kimataifa, mawaziri wake, mamlaka yake katika mipango ya maendeleo na kadhalika ndiyo maswala muhimu ya kujadili kuliko kuendelea kuidai Tanganyika ambayo ipo.

Je, nchi za wenzetu walokuwa na mfumo kama huu mamlaka ya uendeshaji wa shughuli za serikali zake umejengwa vipi na nini nafasi ya serikali kuu ktk ujenzi wa Mataifa hayo. Nini ukomo wa mamlaka ya serikali za nchi kuendea mamlaka ya serikali kuu juu ya jambo hilo hilo. Ikiwa Nchi inahitaji uwekezaji katika Kilimo, serikali kuu itahusika vipi tofauti na hizo za kila nchi.?
 
NATAMANI KUJUA NINI TOFAUTI Ya chadema sebuleni na chadema chumbani
 
Kabla cjawajibu maswali yenu naomba niwaulize kwanza-

....Tukiunda serikali ya 3 ya Muungano haitakuwa na gharama zake? Hizo ghrama zake ni nani atazihudumia? Na Je, bunge la serikali hii litakuwa na wajumbe wangapi, kutoka wapi na majimbo gani? Mishahara na posho zao zitagharamiwa na nani, watumishi wake watakuwa sehemu zote za Jamhuri au makao makuu tu na kadhalika… Hizi gharama za misafara ya rais ktk mialiko ya Kimataifa, mawaziri wake, mamlaka yake katika mipango ya maendeleo na kadhalika ndiyo maswala muhimu ya kujadili kuliko kuendelea kuidai Tanganyika ambayo ipo.

Je, nchi za wenzetu walokuwa na mfumo kama huu mamlaka ya uendeshaji wa shughuli za serikali zake umejengwa vipi na nini nafasi ya serikali kuu ktk ujenzi wa Mataifa hayo. Nini ukomo wa mamlaka ya serikali za nchi kuendea mamlaka ya serikali kuu juu ya jambo hilo hilo. Ikiwa Nchi inahitaji uwekezaji katika Kilimo, serikali kuu itahusika vipi tofauti na hizo za kila nchi.?

Hata sasa hivi tuna serkali tatu zisizo rasmi, kuna serikali isiyo rasmi ya tanganyika ambayo rais wake asiye rasmi ni pinda, tuna serikali ya zanzibar ambayo rais wake ni shein pia tuna serikali ya muungano ambayo rais wake ni Jakaya.

Tunachodai ni kurasmisha serikali na rais wa tanganyika hakuna jambo jipya hapo we mama.
 
Nipisheni nipite time za kuvuta sigareti hii,adi nione aidha tuna serkali.1 au 3,mbili ndio hzo tumeshindwana nazo,hatufanyi kosa tena....
 
Me nashangaa sana hawa ccm,tumeamua kuandika katiba mpya kwa sabab hii tulio nayo ina udhaifu usiendana na maisha ya leo,sas kama wanataka tena tuwe na sekali 2,zilezile hamuoni tutakuwa hatujabdr chochote?,kwann.hzo sura nyingne mnazotaka kuzjadil ati kwenye rasim hakna hoja moja mtajadrije mambo mengne,bila kujua muundo wa muungano,mnakuwa kama kupanga bajeti bila kujua idadi ya watu,that is stupidity guys!..
 
Back
Top Bottom