Mashamba ya Taasisi ya Kilimo Uyole Katikati ya Jiji la Mbeya

Mashamba ya Taasisi ya Kilimo Uyole Katikati ya Jiji la Mbeya

Sijajua siku hizi, lakini enzi nipo huko, eneo hilo liko nje ya mipaka ya Manispaa

Mtoa mada hafahamu katikati ya Jiji Ni wapi,wewe ulikuja huku kitambo lakn unaelewa!

Mbeya bado haina watu,Aache kuzungumzia MASHAMBA YA KILIMO hayo,aende Mbalizi karibu na SONGWE AIRPORT serikali inapima viwanja na havijaisha,njoo IZIWA ,Kawetele,Swaya,Itende,Inyala,kasoko n.k HAKUJAJAA, KUJADILI MASHAMBA YA UYOLE NI KUPOTEZA MUDA TUU.
 
Mbeya inanuka Sana hiki ni Kijiji kikubwa Sana siyo Jiji wana uyole walivyowashamba watapinga
 
Ni Jiji linalokuwa kwa kasi unaoambatana na ongezeko kubwa la watu na makazi. Eneo linalomilikiwa na Taasisi ya Kilimo Uyole lenye ukubwa wa hekta takriban Elfu moja nalo linapatikana ndani ya makazi ya watu Kati ya eneo la Uyole na kwa mama John.

Ni wakati muafaka Sasa ikaonwa nanna nyingine ya kuhamisha shughuli za kilimo katika Taasisi hii na kuzipeleka nje kabisa ya mji eneo huru ili kuruhusu kumfanya mpango mji wa makazi Bora na ya kisasa. Najua wengi wangeunga mkono suala Hilo na kulifanya Jiji kuwa zuri kuliko ilivyo sasa!!
Sikubariani na ww kwa nn mji usiende kuendelezwa sehemu nyingne na mjini hapo pakabaki hivyo hivyo na pasi athiri chochote kuna miji mingi tuuu ina marneo kama hayo
 
Napakumbuka miaka ya 90s nilikuwa nakata nyasi za ng'ombe mle shirikani, ni eneo kubwa sana.

Maziwa, nyama miaka ile vilikuwa vinapatikana.

Ni vema paendelezwa, nahisi litakuwa pori lililosahaulika, si ajabu wengine wanajimilikisha vishamba ndani ya shamba lile.
 
Ni Jiji linalokuwa kwa kasi unaoambatana na ongezeko kubwa la watu na makazi. Eneo linalomilikiwa na Taasisi ya Kilimo Uyole lenye ukubwa wa hekta takriban Elfu moja nalo linapatikana ndani ya makazi ya watu Kati ya eneo la Uyole na kwa mama John.

Ni wakati muafaka Sasa ikaonwa nanna nyingine ya kuhamisha shughuli za kilimo katika Taasisi hii na kuzipeleka nje kabisa ya mji eneo huru ili kuruhusu kumfanya mpango mji wa makazi Bora na ya kisasa. Najua wengi wangeunga mkono suala Hilo na kulifanya Jiji kuwa zuri kuliko ilivyo sasa!!
Kumbuka mji umeikuta hiyo taasisi toka enzi za mwalimu JK, so the city must push towards songwe,!
 
Shamba katikati ya mji ushamba na uhuni mjini kuna majengo sio mashamba mipango miji ni washamba tu.
 
Waache kwanza kujenga holela maeneo mengine. Nyumba zinajengwa holela watu wa mipango wanashangaa tu. Mnataka kuharibu na hapo.
 
Ni Jiji linalokuwa kwa kasi unaoambatana na ongezeko kubwa la watu na makazi. Eneo linalomilikiwa na Taasisi ya Kilimo Uyole lenye ukubwa wa hekta takriban Elfu moja nalo linapatikana ndani ya makazi ya watu Kati ya eneo la Uyole na kwa mama John.

Ni wakati muafaka Sasa ikaonwa nanna nyingine ya kuhamisha shughuli za kilimo katika Taasisi hii na kuzipeleka nje kabisa ya mji eneo huru ili kuruhusu kumfanya mpango mji wa makazi Bora na ya kisasa. Najua wengi wangeunga mkono suala Hilo na kulifanya Jiji kuwa zuri kuliko ilivyo sasa!!
Ulafi tu wa ardhi!

Kwani maeneo mengine hakuna?

Hayo mashamba ni eneo muhimu kwa ajili ya upumuzi wa mji wa mbeya!

Yani kila eneo la wazi ninyi mnawaza kujenga tu?

Hamuwazi hata eneo la wazi na bustani?
 
Ni Jiji linalokuwa kwa kasi unaoambatana na ongezeko kubwa la watu na makazi. Eneo linalomilikiwa na Taasisi ya Kilimo Uyole lenye ukubwa wa hekta takriban Elfu moja nalo linapatikana ndani ya makazi ya watu Kati ya eneo la Uyole na kwa mama John.

Ni wakati muafaka Sasa ikaonwa nanna nyingine ya kuhamisha shughuli za kilimo katika Taasisi hii na kuzipeleka nje kabisa ya mji eneo huru ili kuruhusu kumfanya mpango mji wa makazi Bora na ya kisasa. Najua wengi wangeunga mkono suala Hilo na kulifanya Jiji kuwa zuri kuliko ilivyo sasa!!
Uyole mpaka mama John huu niuongo ulio pitiliza aiseee.
 
Watu badala ya kujibu kwa hoja zimekuwa kejeli na kufoka foka tu
Miji ilikuwa pori kabla ya kujengwa au kuvamiwa na binadamu na kuanza ujenzi

Ila miji mingi duniani huwa inaacha hifadhi au parks kwa ajili ya hewa na pia kuwa na ukaribu na nature kama vile ndege na wadudu

Ni vizuri kuwa na sehemu za mapumziko kwenye miji ila sisi hatulijui hilo utakuta wabishi kama hawa ndio wanaoona kawaida hata viwanja vya michezo vya shule na maeneo ya wazi au nyumba za zamani yote kuuzwa tu na kujenga majengo tu

Kwa mfano Singapore wameamua kutengeneza bustani na miti ya artificial ili kuleta ndege wawe na makazi hapo na wana faida nyingi
IMG_6963.jpg

Zingine kama hizi
IMG_6968.jpg

IMG_6961.jpg

IMG_6966.jpg

IMG_6967.jpg

Kuna ubaya gani hapo?
 
Katika jitihada za kuendeleza kilimo, naiomba wizara iwapelekee chuo cha kilimo cha Uyole, magari mapya, ya kisasa. Katika nchi hii, Uyole ndio wanavunja rekodi ya kumiliki ka basi kabaya kuliko yote niliyoyaona nchini in a recent history. Wizara wawapelekee hata Coaster moja, na Hilux mbili tatu, pamoja na shangingi (Prado) ya mkuu wa chuo.
So in total nawaombea magari yafuatayo
1. Staff bus 1
2. Hilux za wakuu wa idara (say 6)
3.Prado ya mkuu wa chuo 1
 
Akili zako zipo Sawa? Why mji usijengwe na kupanuliwa maeneo mengine na si kuhamisha Taasisi ya Kilimo ya hapo Uyole. Kama umefika Nairobi katikati ya Mji kuna Hifadhi ya Wanyama na hakuna kilichoharibika. Kikubwa ni design tu ya mji na Uyole itabaki kuwa hivyohivyo na mji utaendelea kukua.
Sahihi kabisa
 
Back
Top Bottom