Marufuku ya kusafirisha Abiria Na Malori

Marufuku ya kusafirisha Abiria Na Malori

Mlachake

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2009
Posts
4,472
Reaction score
4,721
Muda huu nimepata Breaking news kuwa kuna Lori Moja linalosafirisha abiria kuwapeleka mnadani limepata ajali na watu wasiopunguo wanne wamepoteza maisha maeneo ya pawaga mkoani Iringa.

kama kumbukumbu zangu ziko vizuri, Miaka ya hivi karibuni kuna ajali kama hii ilitokea mkoani Tanga ambapo wanafunzi walipoteza maisha kwenye ajali ya Fuso.

Kwasababu Tanzania hii Mpaka jambo litokee ndio ichukuliwe tahadhari, Serikali ilipiga marufuku usafirishaji wa abiria kwa kutumia malori.

Sheria za trafic ziko wazi kabisa. Gari linaloruhusiwa ni ambalo limesajiliwa kwaajili ya kubeba abiria tu. yaani PSV.

Ninachojiuliza hasa, Ni kwanini jeshi letu la polisi limekua likifumbia Macho hii tabia ya Malori kubeba zaidi ya Abiria 50 kwenda minadani? nimetembea mikoa ya Iringa, Mbeya na Mara. na mikoa yote hii, tabia hii imeshamiri sana.

Tunaomba serikali Muliangalie hili. Muangalie Jinsi ya kunusuru maisha ya wafanya biashara hawa. najua wanapanda haya malori kwa kukosa njia Mbadala.

Au mnaona hii sheria inakibana Chama tawala katika kupeleka wanachama kwenye mikutano?
 
Juzi tena watoto wa shule wamefariki!

Sijui wanasubiri nini kutoa tamko godamn it!
 
Hata haya PSV yapo yasiyostahili kubeba abiria kwa sababu ya ubovu uliovuka mipaka.
Pale kimara mwisho kuna basi na tax zinafanya biashara ya abiria kwenda Bunyokwa zinachangisha elfu mbili kila gari kwa ajili ya kuwalipa polisi traffic wayafumbie macho.
Utasikia tu wakija na kanuni zao za zima moto pindi tu moja litakapochinja abiria wote.
.
 
Muda huu nimepata Breaking news kuwa kuna Lori Moja linalosafirisha abiria kuwapeleka mnadani limepata ajali na watu wasiopunguo wanne wamepoteza maisha maeneo ya pawaga mkoani Iringa.

kama kumbukumbu zangu ziko vizuri, Miaka ya hivi karibuni kuna ajali kama hii ilitokea mkoani Tanga ambapo wanafunzi walipoteza maisha kwenye ajali ya Fuso.

Kwasababu Tanzania hii Mpaka jambo litokee ndio ichukuliwe tahadhari, Serikali ilipiga marufuku usafirishaji wa abiria kwa kutumia malori.

Sheria za trafic ziko wazi kabisa. Gari linaloruhusiwa ni ambalo limesajiliwa kwaajili ya kubeba abiria tu. yaani PSV.

Ninachojiuliza hasa, Ni kwanini jeshi letu la polisi limekua likifumbia Macho hii tabia ya Malori kubeba zaidi ya Abiria 50 kwenda minadani? nimetembea mikoa ya Iringa, Mbeya na Mara. na mikoa yote hii, tabia hii imeshamiri sana.

Tunaomba serikali Muliangalie hili. Muangalie Jinsi ya kunusuru maisha ya wafanya biashara hawa. najua wanapanda haya malori kwa kukosa njia Mbadala.

Au mnaona hii sheria inakibana Chama tawala katika kupeleka wanachama kwenye mikutano?


Mkuu hapa unazungumzia polisi wa usalama
Kweli hii marufuku ipo na ni kinyume cha sheria ila kwa bongo ni mpaka jambo litokee ndio wanachukua hatua
Ukienda mikoa ya Shinyanga, Mara, Iringa, Singida yaani ni balaa malori unayokutana nayo yamejaza mizigo na abiria mpaka akina mama na watoto wamekaa juu ya mizigo hiyo
Ni hatari sana na yanapita hata mbele ya polisi ila hakuna hatua yoyote inayochukuliwa ni mbaya sana
 
Ila kiukweli magamba yametawala kila mahali, sio kwenye chama tu, lazima wavue magamba kotekote.
 
Muda huu nimepata Breaking news kuwa kuna Lori Moja linalosafirisha abiria kuwapeleka mnadani limepata ajali na watu wasiopunguo wanne wamepoteza maisha maeneo ya pawaga mkoani Iringa.

kama kumbukumbu zangu ziko vizuri, Miaka ya hivi karibuni kuna ajali kama hii ilitokea mkoani Tanga ambapo wanafunzi walipoteza maisha kwenye ajali ya Fuso.

Kwasababu Tanzania hii Mpaka jambo litokee ndio ichukuliwe tahadhari, Serikali ilipiga marufuku usafirishaji wa abiria kwa kutumia malori.

Sheria za trafic ziko wazi kabisa. Gari linaloruhusiwa ni ambalo limesajiliwa kwaajili ya kubeba abiria tu. yaani PSV.

Ninachojiuliza hasa, Ni kwanini jeshi letu la polisi limekua likifumbia Macho hii tabia ya Malori kubeba zaidi ya Abiria 50 kwenda minadani? nimetembea mikoa ya Iringa, Mbeya na Mara. na mikoa yote hii, tabia hii imeshamiri sana.

Tunaomba serikali Muliangalie hili. Muangalie Jinsi ya kunusuru maisha ya wafanya biashara hawa. najua wanapanda haya malori kwa kukosa njia Mbadala.

Au mnaona hii sheria inakibana Chama tawala katika kupeleka wanachama kwenye mikutano?

Magari yenyewe ya kubebea watu huko vijijini yapo? Nakumbuka wakati tunasoma Sekondari shule yetu ilikuwa na lori ambalo tulikuwa tunajidai nalo kweli. Na hili lililetwa na serikali. Hili lori si tu tulilitumia sisi pekee, lakini wanafunzi wa kanda nzima kwenda kwenye hafla mbalimbali, na lilikuwa linajaza kwelikweli. Tunashukuru Mungu halikutokea la kutokea.

Si hilo tu, kuna wakati serikali ilipiga marufuku watu kusimama kwenye daladala. Lakini nadhani practically nalo hili haliwezekani. Fikiria daladala za kwenda Gongo la Mboto, gap iliyopo kati ya supply na demand, halafu ulete sheria ya level seat?

kwa Tanzania nadhani bado sana. Saa zingine tunahitaji kuwa na local bylaws na kuruhusu malori kupakia watu lakini kwa masharti fulani. Vivyo hivyo daladala. La sivyo tutakuwa tunafanya ze commedy, kila ikitokea ajali tunajifanya kupiga marufuku, na ukipita muda tunafumba macho.
 
Hii marufuku ya kusafirishia malori inatolewa mara ngapi? kweli Tanzania hatupo serious kabisa!!..kutwa kutoa matamko, vitendo zero!
 
juzi tena watoto wa shule wamefariki!

Sijui wanasubiri nini kutoa tamko godamn it!

la washule ni huku kinyerezi tena mtoto alipewa gari na wazazi akachukue maji,sijsdkia amechukuliwa hatua gani wala nini au ni chchm inauma sana kwa kweli!
 
Sheria iko wazi kuhusu kusafirisha abiria lakini tatizo mamlaka za kusimamia sheria ziko weak na raia wanaamua kuvunja sheria safari bado ni ndefu kufiakia tanzania tuitakayo
 
Back
Top Bottom