Marekani yaiwekea Urusi vikwazo zaidi

Marekani yaiwekea Urusi vikwazo zaidi

Patrick Elias

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2011
Posts
332
Reaction score
108
Marekani imetangaza vikwazo zaidi dhidi ya Urusi ikilenga secta zake za Ulinzi, fedha na makampuni ya kawi.
Baadhi ya waliolengwa na vikwazo hivyo vikali ni kampuni kubwa ya mafuta , Rosneft,makampuni ya ulinzi na hata maafisa wa ngazi ya juu katika serikali ya Urusi.


Rais Obama amesema ni kwa sababu utawala wa Moscow badala ya kuchukua hatua za kusaidia kumaliza mgogoro wa mashariki mwa Ukraine inaelekea inaendelea kuuchochea.

Rais Putin asema vikwazo vya Marekani kwa Urusi ni mwiba utakaoichoma pia Marekani
Amesema Urusi ilitarajiwa ikomeshe upenyezwaji wa silaha na wapiganaji kutoka Urusi wenye lengo la kuendeleza mapigano huko mashariki mwa Ukraine.

Kwa upande wao Viongozi wa nchi za umoja wa Ulaya nao wamesema wataongeza vikwazo dhidi ya Urussi kwani inaendelea kuuhujumu utaifa wa Ukraine.

Swali: je, kwanini urusi naye asiiwekee vikwazo marekani? Na je inawezekana?
 
Hapo BRICS ndo tatizo hayo mengine ni mbwembwe tu
 
Nashukuru kwa wazo la BRICS Kuanzisha benk yao.
RIP world bank na Ifm na ubepari wenu.
 
Nashukuru kwa wazo la BRICS Kuanzisha benk yao.
RIP world bank na Ifm na ubepari wenu.
wazungu wameshapitwa na mataifa mengi Kiuchumi kama japan, india, China, aliyejuu yao ni US peke yake. Ni wazi kuwa Ile tabia ya rais wa ImF kutokea Ulaya na wa Benki ya Dunia kutokea marekani peke yake hauna tena mashiko. Sasa hawa jamaa wanaonyesha hawana mpango wa kugombania nafasi za madaraka katikabenki zaWB na IMF, bali wanaunda mfumo wao, ili ushindane na ule wa western countries.Taifa la watu wweusi la South Africa limejiingiza huko likiwa limetoa vipesa vichache. Kusapoti.China ndiyo imetoa fungu kubwa.
Japo tunaweza kuwa washabiki lakinimataifa yote haya yanaangalia maslahi ya mataifa yao. Haiwezekani wasote wao alafu wageni wale kilaini.

 
benki inayoelekea kuanzishwa na mataifa ya BRICS sio benki yao kimsingi,ila ni benki shindani ya WB na IMF.benki hii lengo lake kubwa ni kutoa mikopo ya maendeleo kwa nchi zinazoendela,na kufadhiri miradi ya nchi zinazoendelea zilizopo mahali popote duniani hata kama Ulaya.moja ya sera za benki hii ni mikopo nafuu naisiyokuwa na masharti tofauti na WB na IMF.benki hii itazifaa zaidi nchi za third world ambazo huwa zinateswa sana na masharti ya WB na IMF.Uzuri wa benki hii imeanzishwa na nchi zenye uwezo wa kifedha.hata hivyo nia yao haitofautiani sana na benki nyingine zilizoanzishwa kwa malengo kama hayo ya kusaidiana dhidi ya masharti ya mabeberu.benki nyingine kama hii ya BRICS NA WB ni ADB,YAANI africa Development Bank,lakini hii ni kwa waafrika tu.Development Bank ya BRICS NI kwa dunia nzima. hii ndio faida ya soko huria.hata hivyo hii itaenda kuangusha matumizi ya USD.
 
This is good/ so hii BRICS inataanza take effect lini?
 
benki inayoelekea kuanzishwa na mataifa ya BRICS sio benki yao kimsingi,ila ni benki shindani ya WB na IMF.benki hii lengo lake kubwa ni kutoa mikopo ya maendeleo kwa nchi zinazoendela,na kufadhiri miradi ya nchi zinazoendelea zilizopo mahali popote duniani hata kama Ulaya.moja ya sera za benki hii ni mikopo nafuu naisiyokuwa na masharti tofauti na WB na IMF.benki hii itazifaa zaidi nchi za third world ambazo huwa zinateswa sana na masharti ya WB na IMF.Uzuri wa benki hii imeanzishwa na nchi zenye uwezo wa kifedha.hata hivyo nia yao haitofautiani sana na benki nyingine zilizoanzishwa kwa malengo kama hayo ya kusaidiana dhidi ya masharti ya mabeberu.benki nyingine kama hii ya BRICS NA WB ni ADB,YAANI africa Development Bank,lakini hii ni kwa waafrika tu.Development Bank ya BRICS NI kwa dunia nzima. hii ndio faida ya soko huria.hata hivyo hii itaenda kuangusha matumizi ya USD.

jina ndio limebadilika tu lakini nia OVU ipo pale pale, waafrika tukumbuke kuwa hakuna mweupe anayetutakia mema hata akija kwa njia ipi, wote wapo kwa ajili ya faida, kikubwa ni kukuza mtaji wetu kwa kushirikiana na kuungana tukimaanisha otherwise tutaendelea kuwa victims wa mapambano ya mapato kwa wenzetu weupe
 
jina ndio limebadilika tu lakini nia OVU ipo pale pale, waafrika tukumbuke kuwa hakuna mweupe anayetutakia mema hata akija kwa njia ipi, wote wapo kwa ajili ya faida, kikubwa ni kukuza mtaji wetu kwa kushirikiana na kuungana tukimaanisha otherwise tutaendelea kuwa victims wa mapambano ya mapato kwa wenzetu weupe

Sure... Mkuu.kwani mataifa y Asia yanalengo LA kujikomboa kutoka kwa wazungu Wa ulaya magharibi.sisi waafrika tumekuw kama nyenzo am a daraja LA Wao kujikomboa.
 
Hakuna lolote,wangekuja na original idea yao sio kuiga IMF/WB za west,uchumi wa nchi za BRICS still unategemea west,lakini not bad idea waafrica tumeongezewa sehemu za kukopa tuendelee kuongeza madeni
 
Hakuna lolote,wangekuja na original idea yao sio kuiga IMF/WB za west,uchumi wa nchi za BRICS still unategemea west,lakini not bad idea waafrica tumeongezewa sehemu za kukopa tuendelee kuongeza madeni

Oh yes...sounds Good
 
Back
Top Bottom