Manunuzi online - je ni yapi ya kuzingatia kuepuka kutapeliwa?

Manunuzi online - je ni yapi ya kuzingatia kuepuka kutapeliwa?

lane

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2013
Posts
909
Reaction score
514
Habari Wana JF wote popote mlipo,

Kwanza kabisa kwa wenzangu wa Arusha na watanzania kwa ujumla nawapa pole nyingi kwa mabomu na mateso mnayoyapata. Niseme tu kwamba demokrasia ina gharama yake na labda ndio tunalipa gharama yenyewe kwa namna hiyo. Ila Mungu atupe hekima na uwezo tuweze kuvuka haya majaribu makubwa katika historia ya nchi yetu.

Back to the topic ambalo kimsingi ni swali, Ni hivi, kuna kifaa nataka kununua kutoka kwa kampuni moja ya kimarekani, which cots nearly 31,000 USD na niliona huduma zao online kwenye website yao. Sasa tumesha-negotiate price na tumekubaliana swala ni kwamba natakiwa kufanya malipo. Hofu niliyo nayo ni kutapeliwa.

In fact I just passed-by katika ubalozi wa Marekani hapa Dar es Salaam kuulizia kama wanaifahamu hiyo kampuni. Kwa kweli walichonijibu kilizidi kunikatisha tamaa. Walisema kwamba wao kama wao hawawezi kuifahamu kila kampuni ambayo iko registered marekani na kwamba waoa wanataka mimi nikaulizie kwenye ofisi na wizara ya mambo ya nje ya Tanzania. Pili wakaniambia kwamba mara nyingi sana watu walikuwa wanakuja kwao baada ya kulalamika kwamba wameibiwa baada ya kulipa pesa zao. In fact waliniambia kwamba kuna mtu wiki iliyopita alikuja kulalamika baada ya kutapeliwa karibu milioni 100 pesa za kitanzania ambapo alikuwa anataka kununua sijui bull dozer, something like that.

Sasa basi wenye uzoefu wa kununua vitu nje ya nchi ambapo mtu anakupa tu account namba yake huwa mnafanyaje? How do you verify?

Shukrani nyingi kwa msaada na samahani kwa kutupia uzi huu katika hili jukwaa hili

asanteni sana
 
Habari Wana JF wote popote mlipo,

Kwanza kabisa kwa wenzangu wa Arusha na watanzania kwa ujumla nawapa pole nyingi kwa mabomu na mateso mnayoyapata. Niseme tu kwamba demokrasia ina gharama yake na labda ndio tunalipa gharama yenyewe kwa namna hiyo. Ila Mungu atupe hekima na uwezo tuweze kuvuka haya majaribu makubwa katika historia ya nchi yetu.

Back to the topic ambalo kimsingi ni swali, Ni hivi, kuna kifaa nataka kununua kutoka kwa kampuni moja ya kimarekani, which cots nearly 31,000 USD na niliona huduma zao online kwenye website yao. Sasa tumesha-negotiate price na tumekubaliana swala ni kwamba natakiwa kufanya malipo. Hofu niliyo nayo ni kutapeliwa.

In fact I just passed-by katika ubalozi wa Marekani hapa Dar es Salaam kuulizia kama wanaifahamu hiyo kampuni. Kwa kweli walichonijibu kilizidi kunikatisha tamaa. Walisema kwamba wao kama wao hawawezi kuifahamu kila kampuni ambayo iko registered marekani na kwamba waoa wanataka mimi nikaulizie kwenye ofisi na wizara ya mambo ya nje ya Tanzania. Pili wakaniambia kwamba mara nyingi sana watu walikuwa wanakuja kwao baada ya kulalamika kwamba wameibiwa baada ya kulipa pesa zao. In fact waliniambia kwamba kuna mtu wiki iliyopita alikuja kulalamika baada ya kutapeliwa karibu milioni 100 pesa za kitanzania ambapo alikuwa anataka kununua sijui bull dozer, something like that.

Sasa basi wenye uzoefu wa kununua vitu nje ya nchi ambapo mtu anakupa tu account namba yake huwa mnafanyaje? How do you verify?

Shukrani nyingi kwa msaada na samahani kwa kutupia uzi huu katika hili jukwaa hili

asanteni sana
Provide a link to the website,I will assist to do the quick audit for you.without knowing the actual website or nature of service its tough to advice.
 
Habari Wana JF wote popote mlipo,

Kwanza kabisa kwa wenzangu wa Arusha na watanzania kwa ujumla nawapa pole nyingi kwa mabomu na mateso mnayoyapata. Niseme tu kwamba demokrasia ina gharama yake na labda ndio tunalipa gharama yenyewe kwa namna hiyo. Ila Mungu atupe hekima na uwezo tuweze kuvuka haya majaribu makubwa katika historia ya nchi yetu.

Back to the topic ambalo kimsingi ni swali, Ni hivi, kuna kifaa nataka kununua kutoka kwa kampuni moja ya kimarekani, which cots nearly 31,000 USD na niliona huduma zao online kwenye website yao. Sasa tumesha-negotiate price na tumekubaliana swala ni kwamba natakiwa kufanya malipo. Hofu niliyo nayo ni kutapeliwa.

In fact I just passed-by katika ubalozi wa Marekani hapa Dar es Salaam kuulizia kama wanaifahamu hiyo kampuni. Kwa kweli walichonijibu kilizidi kunikatisha tamaa. Walisema kwamba wao kama wao hawawezi kuifahamu kila kampuni ambayo iko registered marekani na kwamba waoa wanataka mimi nikaulizie kwenye ofisi na wizara ya mambo ya nje ya Tanzania. Pili wakaniambia kwamba mara nyingi sana watu walikuwa wanakuja kwao baada ya kulalamika kwamba wameibiwa baada ya kulipa pesa zao. In fact waliniambia kwamba kuna mtu wiki iliyopita alikuja kulalamika baada ya kutapeliwa karibu milioni 100 pesa za kitanzania ambapo alikuwa anataka kununua sijui bull dozer, something like that.

Sasa basi wenye uzoefu wa kununua vitu nje ya nchi ambapo mtu anakupa tu account namba yake huwa mnafanyaje? How do you verify?

Shukrani nyingi kwa msaada na samahani kwa kutupia uzi huu katika hili jukwaa hili

asanteni sana

Kama alivyosema member aliyetangulia, itakuwa vizuri kama utakuwa open zaidi, kwa kuweka website na kueleza unachotaka kununua (kama haitakuwa na athari kwako) kwani inawezekani kuna mtu anajua chochote juu yao. Na mara nyingi kwa watu wenye uzoefu wa mitandao ni rahisi kugundua website za matapeli na website za ukweli!
 
Kusema kweli, dili zangu mimi nazifanyaga kupitia mitandaoni, ila huwa siwezi kuziamini 100%, na nikiona kitu inaanza kuingia kwenye USD 1000 kwa mabank ya bongo, No way siwezi kulipa kwa mtandao. Otherwise kwenye vidili vyangu navyofanya huwa nategemea zaidi Master Card au Visa Card na mhimu zaid kama link yenyewe iwe secured i.e. https//.....Kwa hapa nilipo, nchi hii wana security ya kutosha kwa hiyo huwa sihofii maana internet banking full monitored na hata ukilogn tu unakutana na security verifications za kutosha kabla hujaanza kufanya transactions zako. Kama uko bongo, ushauri wangu usijaribu hiyo njia utaibiwa.
 
Asanteni sana wakuu mkazi, WA-UKENYENGE pamoja na macho_mdiliko na wadau wengine kwa ushauri

Kutokana na sababu kadhaa sijaweza kuweka kila kitu hapa, hata hivyo hust visit your inbox I have dropped a pm
 
Last edited by a moderator:
Kiasi hicho cha pesa ni kikubwa sana kuweza kutuma kama wauzaji hawaeleweki,pili wawezatumiwa website ya ukweli kabisa lakini ukawa unafanya mawasiliano na matapeli.weka mambo wazi ni kifaa kipi hasa unachotaka kuuziwa kwa $31,000/,kama ni cha siri wewe PM ili nione ntakusaidia vipi
 
Last edited by a moderator:
acha tu mkuu, biashara ya bomu nahani iko juu aisee, mwenyewe si unaona lakini? John L. Mihambo
 
weka website tukuchekie, unaogopa nini si untaka uasaidiwe? :A S 576:
huko pm unaweza kukutana tena na matapeli wakakupiga pesa zako!!:yell:
 
Back
Top Bottom