Mamia ya Waafrika wafukuzwa Afrika Kusini

Mamia ya Waafrika wafukuzwa Afrika Kusini

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Posts
33,571
Reaction score
53,586
633x356


OVER a thousand immigrants in South Africa have fled their homes following a series of violent attacks by locals in the eastern port city of Durban, police said on Thursday.

The immigrants, mostly African, have been housed at police stations and tents, as angry locals vowed to push them out-in South Africa's latest case of xenophobic unrest.

"They said they were intimidated to vacate their homes by locals and came to us because they feared for their lives," police spokesman Thulani Zwane said.

Violent clashes between immigrants and locals often flare up in South Africa, as impoverished residents accuse them of taking their jobs.

The situation has been tense since Monday, with more people fleeing their homes in the south of the city.

Police said no deaths had been reported since the violence started.

Police on Wednesday broke up a march by a group of foreign nationals who were protesting against the violence, firing water cannons and tear gas.

Police said the march was illegal. Spokesman Eugene Msomi said the crowd had to be dispersed when they failed to follow orders to do so.

"They were informed in writing the day before not to march due to prevailing safety concerns," Msomi said.

The attacks came days after Zulu king Goodwill Zwelithini publicly said immigrants should "pack their bags and leave" the country.

The comments made during a traditional event north of KwaZulu Natal province were widely reported.

Similar statements have been made by President Jacob Zuma's son Edward.

Locals and African immigrants in South African often compete for scarce jobs, making them a target for violence and intimidation.

Early this year, foreign shopkeepers in and around Soweto, south of Johannesburg, were forced to vacate their premises after violence and looting broke out.

The government condemned the violence and sent mediation teams to intervene.

In 2008, 62 people were killed in xenophobic violence in Johannesburg townships.

Source: Mail & Guardian Africa
 
As Africans, we have very long way to go....how can a trusted leader like that made that kind of xenophobic tendencies?
 
"Mungu si Athumani".

Jana ililetwa nyuzi kiwaziri kimoja kilichokosa uongozi huko Australia kinawanyanyasa Waislam, kwa sababu tu Uislam unakuwa kwa kasi sana huko.

Leo kulikoni?

Naomba kujuwa wanaofukuzwa Afrika Kusini ni Waislam? na anaewafukuza ni Muislam?

Hapo sasa.
 
"Mungu si Athumani".

Jana ililetwa nyuzi kiwaziri kimoja kilichokosa uongozi huko Australia kinawanyanyasa Waislam, kwa sababu tu Uislam unakuwa kwa kasi sana huko.

Leo kulikoni?

Naomba kujuwa wanaofukuzwa Afrika Kusini ni Waislam? na anaewafukuza ni Muislam?

Hapo sasa.

Udini umekujaje hapa mkuu? Changia mada kwa mantiki husika sio kuingiza mada zisizokuwepo?
 
"Mungu si Athumani".

Jana ililetwa nyuzi kiwaziri kimoja kilichokosa uongozi huko Australia kinawanyanyasa Waislam, kwa sababu tu Uislam unakuwa kwa kasi sana huko.

Leo kulikoni?

Naomba kujuwa wanaofukuzwa Afrika Kusini ni Waislam? na anaewafukuza ni Muislam?

Hapo sasa.

Wewe ajuza yale maneno ya huyo waziri huko australia ndio NWO (new world order)

Lazima mkae, mkitaka kupractice makitu yenu msiipigie makelele hadhira, or else nendeni kwenye islamic governed country.

Msidhani mnaweza kuwa juu ya imani za wenzenu kwa kuwatishia bunduki na midevu.
 
Hapo ndipo utapojuwa kuwa Kenyatta alikuwa akiona mbali zaidi ya Nyerere.

Wee bibi we!ukiendelea kuficha hilo donge litakuumiza kila uchao, kila leo utaishia Nyereree,nyereree! Sema tu ukweli uwe huru bibie, japokuwa marehemu hatongozeki, lakini walau kutuliza hilo jakamoyo.ngoja nikupe maarifa, haya
legeza hayo macho mama, tayari?legeza hiyo sauti bibie, tayari? Haya tamka kwa mahaba mengi..nyereeere aahh! Ukiweza kula na kungu upate stimu zaidi.
 
Ukiona mtu anakuchukulia kazi yako jua you are not competent enough, nenda kaongeze competency alafu urudi tena. Unless excuse iwe anafanya kazi kwa the same level sema anakubali kupewa low pay kuliko wewe...
 
"Mungu si Athumani".

Jana ililetwa nyuzi kiwaziri kimoja kilichokosa uongozi huko Australia kinawanyanyasa Waislam, kwa sababu tu Uislam unakuwa kwa kasi sana huko.

Leo kulikoni?

Naomba kujuwa wanaofukuzwa Afrika Kusini ni Waislam? na anaewafukuza ni Muislam?

Hapo sasa.

Nimekuvulia kofia sikuwezi
 
Wee bibi we!ukiendelea kuficha hilo donge litakuumiza kila uchao, kila leo utaishia Nyereree,nyereree! Sema tu ukweli uwe huru bibie, japokuwa marehemu hatongozeki, lakini walau kutuliza hilo jakamoyo.ngoja nikupe maarifa, haya
legeza hayo macho mama, tayari?legeza hiyo sauti bibie, tayari? Haya tamka kwa mahaba mengi..nyereeere aahh! Ukiweza kula na kungu upate stimu zaidi.

Naoana una elements za kale kamchezo.
 
wewe kila siku uanakaka na unamuwaza nyerere tu

Nyerere did a wonderful job kwenye nchi hii...na ataendelea kuheshimika...wewe endelea na kijiba roho

Naona umenielewa vizuri sana maandiko yangu.
 
Back
Top Bottom