Mambo ya kuzingatia unapokuwa na mtoto

Mambo ya kuzingatia unapokuwa na mtoto

Sema Tanzania

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2016
Posts
251
Reaction score
466
Fahamu jinsi ya kuwasiliana na mtoto mchanga - mtoto mchanga akiwa ameshiba, ataachia ziwa au kikombe cha maziwa, atafunga mdomo ishara kuonyesha hataki kuendelea kunyonya. Atageukia pembeni na hata anaweza kusinzia kabisa.

Jinsi ya kufahamu kuwa mwanao ana njaa - mtoto aliye na njaa atakuwa ananyonya vidole vyake au ngumi yake, atanyonya midomo na ulimi huku akitoa sauti ya kama anaenyonya, atageuka na kuelekea lilipo ziwa huku mdomo wake ukiwa wazi. Na kama ataona mama yake hamwelewi atalia.

Jinsi ya kujua kuwa mwanao amechoka. Mtoto aliyechoka atakuwa analialia, anafumba na kufumbua macho, anapiga miayo, anatupatupa miguu, akipewa kitu hataki anageukia upande mwingine, anapinda mgongo kama anaetaka kujitoa au kuwa kando.

^ #Malezi @SemaTanzania
 
Fahamu jinsi ya kuwasiliana na mtoto mchanga - mtoto mchanga akiwa ameshiba, ataachia ziwa au kikombe cha maziwa, atafunga mdomo ishara kuonyesha hataki kuendelea kunyonya. Atageukia pembeni na hata anaweza kusinzia kabisa.

Jinsi ya kufahamu kuwa mwanao ana njaa - mtoto aliye na njaa atakuwa ananyonya vidole vyake au ngumi yake, atanyonya midomo na ulimi huku akitoa sauti ya kama anaenyonya, atageuka na kuelekea lilipo ziwa huku mdomo wake ukiwa wazi. Na kama ataona mama yake hamwelewi atalia.

Jinsi ya kujua kuwa mwanao amechoka. Mtoto aliyechoka atakuwa analialia, anafumba na kufumbua macho, anapiga miayo, anatupatupa miguu, akipewa kitu hataki anageukia upande mwingine, anapinda mgongo kama anaetaka kujitoa au kuwa kando.

^ #Malezi @SemaTanzania
MKUU,

VANESSA MDEE ANASEMAJE KUHUSU HUU UZI LABDA?

TUANZIE HAPO.

"ILA MAISHA LAZIMA YAENDELEE."
 
Sawa, ngoja nikamtafute.
[emoji124][emoji124][emoji124][emoji124][emoji124]
 
Back
Top Bottom